Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Eladio T.

Balite Memorial School of Fisheries Grade Level: 9


Postal Address: Brgy. Santa Clara Bobon, N. Samar 6401
Teacher: Michell O. Cobrana Learning Area: Filipino
E-mail Address: 303548@deped.gov.ph
Land line Number: 055-500-7083 Teaching Date/s and
Time: Mar 6-10, 2023 Quarter: 3rd

I. LAYUNIN Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita Ikatlong Pagkikita Ikaapat Pagkikita


A. Pamantayang Pangnilalaman; Panitikang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap: Pagkatapos ng Ikasiyam na Baitang, Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip,at pag-unawa at
pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at saling-akdang Asyano upang mapatibay ang
pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nagagamit ang mga angkop na pang-uri na nagpapasidhi ng damdamin. (F9WG-IIIb-c-53)
Write the LC Code for each  Naisusulat ang isang anekdota o liham na nangangaral; isang halimbawang elehiya;(F9PU-IIIa-53)

Tiyak na Layunin Sa pagtatapos ng araling ito, inaasahan na magagawa mo ang mga sumusunod:
(Sub-tasked from the LC) 1. Nasusuri ang paraan ng pagbigkas ng elehiya o awit;
2. Naisusulat ang isang anekdota o liham na nangangaral; isang halimbawang elehiya; at
3. Napapahalagahan ang tamang paggamit ng mga salita(pang-uri) sa pagpapahayag ng masidhing damdamin.

Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach. In the CG, the content can be tackled in a week or two.

II. NILALAMAN Elehiya at Pang-uri

Lists the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children’s interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and manipulative
III. KAGAMITANG PANTURO materials as well as paper-based materials. Hands-on learning promotes concept development.
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro

2. Mga Pahina sa Modyul ng Pinagyamang Pluma nina Ailene G. Baisa-Julian, Mary Grace G. del Rosario at Nestor S. Lontoc. Pp.308-325
Mag-aaral Panitikang Asyano 9 Modyul ng Mag-aaral sa Filipino Pp.201-211
3. Mga Pahina sa teksbuk

4. Mga Karagdagang Modyul 1 Aralin 1-4 Pp. 1-7


Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita Ikatlong Pagkikita Ikaapat Pagkikita
These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning by the students which you can infer
IV. PAMAMARAAN from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with multiple ways to learn new things, practice their learning, question their learning processes, and draw
conclusions about what they learned in relation to their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.
A. Balik-aral sa Anoa no ang mga element ng Ano ang Pang-uri?
nakaraang aralin o elehiya?
pagsisimula ng
bagong aralin.

B. Paghahabi sa
layunin ng
aralin/Pagganyak

C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng layunin.


halimbawa sa
bagong Mula sa awit na inyong pinili,
aralin/Presentasyon ano ang mga salitang naglalarawan?
D. Pagtalakay ng
Ipapabasa ulit ang mga saknong
bagong konsepto at
pagsasanay ng
ng tulang Mahatma Gandhi,na kung
bagong kasanayan saan ay tutukuyin nila ang mga
#1 salitang naglalarawan o pang-uri.

1. Pagtalakay ng Pagtalakay kung ano ang pang-uri. Sa pagpapahayag ay


bagong konsepto at mahalagang maipakita ang
pagsasanay ng damdaming nais bigyang-diin
bagong kasanayan #2
o pangibabawin upang higit na
maipahayag ang kaisipan o
ang mga baggay na nais
maiparating.
Pagtalakay sa ilang paraan
kung paano maipahahayag
ang masidhing damdamin. (Sa
pamamagitan ng grupong
Gawain) Siguraduhing lahat
ay makikiisa at makikibahagi.
2. Paglinang sa Grupong Gawain: Gumawa ng
kabihasaan isang Elehiya, na lalapatan nila
ng tono upang maging awit.
3. Paglalapat ng aralin Sino sa inyong mga mahal sa
sa pang-araw-araw buhay ang nawala na? Mag-iisip
na buhay ng mga pangyayari sa kanyang
buhay na kapupulutan ng aral.
4. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang iba’t ibang
pamamaraan ng pagpapahayag ng
masidhing damdamin?
5. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng anekdota(Isang
makahulugang bahagi/ pangyayari
sa buhay ng taong nawala na
malapit sa iyong buhay na
kapupulutan ng aral). Gamitin sa
kwento ang limang paraan ng
pagpapasidhi ng damdamin.
6. Karagdagang Gumawa ng isang liham na
Gawain para sa nangangaral sa isang taong
takdang-aralin at malapit sa iyo na nakagawa ng
remediation kasalanan. Gamitin sa kwento ang
limang paraan ng pagpapasidhi ng
damdamin.

V. MGA TALA

Checked by: Recommending Approval:

JOCELYN P. HERRERA, EDD. MARY JOANA I. ACEBUCHE


Master Teacher Head Teacher II

Approved:

MARIFE B. BULAWAN
Secondary School Principal IV
School: Eladio T. Balite Memorial School of Fisheries Grade Level: 9
Teacher: Michell O. Cobrana Learning Area: Filipino
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: Feb. 27-Mar 3, 2023 Quarter: 1st

Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your student’s progress this week. What works? What else needs to be done to help the
students learn?
IV.REFLECTION Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80 % sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan pa ng
ibang gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pampagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


sosolusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na


nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?

You might also like