AP7 - Nasyonalismo Sa Asya

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEd Camarines Norte

GRADES GONZALO ALER


Paaralan Baitang/Antas 7 Quarter IKATLO
1 to 12 NATIONAL HIGH SCHOOL
DAILY ARALING
Guro JHON IRONNE BANING Asignatura
LESSON PANLIPUNAN
PLAN Petsa/Oras

BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN: Nasyonalismo Sa Asya


I. LAYUNIN
A Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at
. Nilalaman pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa transisyonal at makabagong
panahon (Ika-16 hanggang ika-20 siglo.)

B. Pamantayan sa Nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at


Pagganap pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa transisyonal at makabagong
panahon (Ika-16 hanggang ika-20 siglo.)

C. Mga Kasanayan sa Nabibigyang halaga ang papel ng Nasyonalismo sa pagbuo ng mga bansa sa
Pagkatuto Timog at Kanlurang Asya
D Tiyak na Layunin 1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng salitang nasyonalismo.
. 2. Napapahalagahan ang pagpapakita ng nasyonalismo para sa bansa.
3. Nakagagawa ng maiksing sanaysay tungkol sa pag-usbong ng
nasyonalismo sa Timog at Kanlurang Asya.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
Laptop, TV/Projector, Manila Paper, at Colored Paper
PANTURO
A Sanggunian
.
1. Mga Pahina
sa Gabay ng ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, pahina 226-229
Guro
2. Mga Pahina
sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina
sa Teksbuk
B. Iba Pang
Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Paghahanda Magandang umaga sa inyong lahat! “Tatayo at babati


(Magandang umaga din po
sir!)”
Sa pagsisimula ng ating pormal na talakayan
Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEd Camarines Norte

tayo muna’y manalangin. Sino ang nais


manguna sa ating panalangin? “Ako po sir.
Sa ngalan ng Ama, ng
Anak, at ng Espiritu
Santo. Diyos na
makapangyarihan sa lahat,
lumalapit po kami sa
panalangin sa araw na ito.
Nagpapasalamat po kami
sa buhay at kalakasan na
taglay naming ngayong
araw. Humihiling po kami
ng kaunawaan para
matutunan ang aming
Magandang umaga muli sa inyong lahat. leksyon sa araw na ito.
Gayundin, patnubayan po
Maari na kayong maupo. ninyo ang aming mga guro
para makapagturo po sila
Ngayon ay magtatala ako ng mga liban, kapag ng maayos. At lahat ng
narinig ninyo ang inyong pangalan ay itaas ang ito, pakisuyong tanggapin
kamay at sabihin ang salitang “narito po” upang at dinggin tangi lamang sa
malaman ko na kayo ay naririto. Naiintindihan pangalan ni Jesus, Amen.”
ba?
“Magandang umaga rin
po.”

“Salamat po.”

“Opo, sir.”
B. Balik aral sa Bago tayo dumako sa bagong aralin, sino ang “Ako po sir, ito po ay
nakaraang aralin at/o makapagsasabi kung tungkol saan ang inyong tungkol sa mga epekto ng
pagsisimula ng bagong nakaraang aralin. kolonyalismo at
aralin. imperyalismo sa Timog at
Kanlurang Asya (Ika-16
hanggang ika-20 siglo.)
Mahusay! Sino ang makapagbibigay ng mga
epekto ng kolonyalismo imperyalismo sa Timog (“Ang mga mag-aaral ay
at Kanlurang Asya (Ika-16 hanggang ika-20 magbibigay ng isa sa mga
siglo.) epekto epekto ng
kolonyalismo at
imperyalismo sa Timog at
Kanlurang Asya.”)
C. Paghahabi sa Layunin Bilang pagtanaw sa ating bagong aralin, ating
ng Aralin alamin ang mga layunin na nakahanay sa ating
paksa na ating tatalakayin ngayon.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEd Camarines Norte

Sa pagtatapos ng aralin, kayo bilang mag-aaral


ay inaasahang:

1. Naipapaliwanag ang kahulugan ng


salitang nasyonalismo.
2. Napapahalagahan ang pagpapakita ng
nasyonalismo para sa bansa.
3. Nakagagawa ng maiksing sanaysay
tungkol sa pag-usbong ng nasyonalismo
sa Timog at Kanlurang Asya.

D. Pag-uugnay ng mga Pangkatang Gawain: Ayusin ang mga sunusunod


Halimbawa sa Bagong na salita.
Aralin

1. ANYSOLISNAAT 1. Nasyonalista

2. India

2. DINAI

3. Turkey
3. YEKTUR

4. Suttee
Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEd Camarines Norte

4. EESTTU

5. Sepoy
5. SOYPE
E. Pagtatalakay ng Para sa bagong aralin, kayo po ay makikinig ng
bagong konsepto sa isang kanta tungkol sa Nasyonalismo sa Asya.
paglalahad ng bagong
kasanayan #1.

https://www.youtube.com/watch?v=Kj1J4sF3f_g
(Magbibigay
Ano-ano ang inyong nabatid tungkol sa bidyung ng
inyong napanuod? kaalamang nabatid ang
mga mag-aaral.)
F. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain: Hahatiin sa apat na pangkat Rubrics sa paggawa ng
bagong konsepto sa ang klase. islogan.
paglalahad ng bagong
kasanayan #2. Gumawa ang bawat pangkat ng slogan, tula, Nilalaman
kanta, at kwento. na may kinalaman sa (Mabisang
50%
Nasyonalismo. naipakita ang
mensahe.)
Pagkamalikhain
(Sobrang ganda
10%
at linaw ng
pagkakasulat.)
Kaangkupan
(May kaugnayan
30%
sa paksa ang
islogan.)
Kalinisan
(Malinis ang
10%
pagkakabuo ng
islogan.)
G. Paglinang ng Magbigay ng limang paraan para maipakita ang Magsusulat sa isang
kabihasaan nasyonalismo sa ating bansa. ikaapat na papel ang mga
mag-aaral ng mga
Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEd Camarines Norte

pamamaraan para ipakita


ang nasyonalismo sa ating
bansa.
H. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang mag-aaral, paano ninyo (Ilalahad ng mga mag-
pang araw-araw na buhay maipapakita ang nasyonalismo? aaral ang kanilang ideya
kung paano maipapakita
ang nasyonalismo.)
I. Paglalahat ng aralin Sino ang magkapagsasanaysay ng mga nangyare (Magbibigay ng mga
noong panahon ng nasyonalismo sa Asya? sanaysay ang mga mag-
aaral ng mga pangyayare
noong panahon ng
nasyonalismo sa Asya.
J. Pagtataya ng aralin Magbigay ng limang paraan para maipakita ang
nasyonalismo sa ating bansa.
K. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remedial.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong
F. Ano ang
suliraning aking
Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEd Camarines Norte

naranasan na
solusyunan sa
tulong ng
punongguro at
superbisor.
G. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa guro.

Inihanda ni: Pinatotohanan ni:

JHON IRONNE BANING CINDY S. SAN MIGUEL


Pre-Service Teacher Cooperating Teacher

You might also like