Day 1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE4 Paaralan GUIHOB ES Baitang/Antas Ikaapat Markahan Una

DAILY LESSON Guro Asignatura Araling panlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week 6, day 1
A.Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standard) Naipamamalas ang pang-unawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal gamit ang mapa.
B.Pamantayan sa Pagganap
I. LAYUNIN

(Performance Standard) Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan a rehiyon ng bansa.
C.Kasanayang
Naipapaliwanag na ang klima ay may kinalaman sa uri ng mga pananim at hayop sa Pilipinas
Pampagkatuto(Learning
Competencies) AP4AAB-Ie-f8
Layunin (Lesson Objectives)

Knowledge Natatalakay ang mga natatanging pananim at hayop sa bansa.

Nakasusulat ng isang slogang hihikayat na maisalba ang natatanging pananim at hayop


Skills
sa bansa.
Naiingatan at napahahalagahan ang mga natatanging pananim at hayop sa bansang Pilipinas.
Attitude
II. NILALAMAN (Paksa) Ang Kinalaman ng Klima sa mga Uri ng Pananim at Hayop sa Pilipinas
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Kagamitang Panturo aklat, cartolina, pentel pen

B. Mga Sanggunian (Source) Teacher’s Guide, Learner’s Material, Bagong Lakbay ng Lahing Pilipino4
1.Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 18-21, 60-66
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
Pahina 38-47
A.Balik-aral sa nakaraang
IV. PAMAMARAAN

aralin at/o pagsisimula ng Ipaawit ang awiting bayan “Bahay Kubo”


(PROCEDURES)

bagong aralin
Itanong:
B.Paghahabi sa layunin ng 1. Ano ano ang iba’t ibang halaman na nabanggit sa awitin?
aralin 2.Pumili ng limang halamang nabanggit sa awit na gusting-gusto mo?
3. Ano ang mabubuting naidudulot/naitutulong ng mga napiling halaman sa kalusugan ng tao?
Pakinggan at awitin “ Ang Pipit” ni Levi Celerio
Itanong:
C. .Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
1. Ano ang nangyari sa ibon?
2. Dapat bang gayahin ang ginawa ng bata sa isang pipit?
3. Ano ang aral ang natutuhan ninyo sa awitin? Ipaliwanag.
Itanong:
1. Batay sa mga awiting napakinggan, masasabi ba natin na nasa panganib ang ating mga
D.Pagtatalakay ng bagong pananim at hayop sa Pilipinas?
konsepto at paglalahad ng bagong 2. Sa paanong paraan kayo makatutulong sa pagsugpo nito?
kasanayan #1 3. Paano kayo makatutulong sa pagsugpo upang hindi tuluyang maubos ang mga pananim at
hayop sa bansa?
E.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong Bigyang diin ang mga katanungan ng mga mag-aaral
kasanayan #2
Pangkatang Gawain: Gumawa ng isang slogan sa mga sumusunod:
F.Paglinang sa Kabihasaan Unang I- Kagubatan Ikaapat IV- Philippine Eagle
(Tungo sa Formative Assessmen) Ikalawang II- Palay Ikalimang V- Baboy ramo
Ikatlong III- Waling-waling

Bilang isang mag-aaral ano ang iyong gagawin upang mapanatili ang mga pananim at hayop sa bansa?
G.Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay Anong hakbang ang iyong gagawin upang hindi maubos ang mga endangered species?

Dapat nating ingatan at pahalagahan ang mga natatanging pananim at hayop na ibinigay sa atin ng Diyos. Mapalad tayo sapagkat ang ating
H.Paglalahat ng Aralin bansa ay nabibiyayaan ng maraming pananim at hayop na tanging makikita lamang sa ating bansa. Kailangan nating sagipin ang mga
kagubatan at endangered species sa bansa bago pa ito pagsisisihan ng lahat.
I.Pagtataya ng Aralin Hanapin sa kahon ng mga letra upang makabuo ang mga pangalan ng mga pananim at
hayop.
P X K A L A W T
A I M A M A G A
L Y L B R N P L
A Z R A U V T I
Y Q M C N Z U S
W A S A T D B A
T N I Y O G O Y
B A K A W A N K

J.Karagdagang gawain para sa


Ilarawan ang Kagubatan
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan?
V. Pagninilaynilay Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:
JENEBEB S. CASIPONG
T-III, GUIHOB ES

You might also like