Professional Documents
Culture Documents
LE CO1 Katulong NG Komunidad
LE CO1 Katulong NG Komunidad
LE CO1 Katulong NG Komunidad
Meeting Time 1
I. Layunin
A. Pamantayang Nilalaman (Content Standard)
The child demonstrates an understanding of acquiring new words/ widening his/her vocabulary
links to his/herexperiences.
B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard)
The child shall be able to actively engage in meaningful conversation with peers and adults
using caried spoken vocabulary.
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto (MELC)
Give the names of family members, school personnel, and community helpers, and the roles
they play/jobs they do/things they use.
D. Learning Code
LLKV-00-6
II. Kagamitang Panturo
A. Mga Sanggunian PIVOT 4A
a. Mga pahina sa gabay ng guro Kindergarten MELC/BOW LL page 13
III. Pamamaraan
A. Panimula (Introduction) a. Panalangin
( pangungunahan ni Zylar Jacob)
b. Balik-Aral
Bago tayo dumako sa ating bagong aralin, tayo
muna ay mag balik-aral.
Anu-ano ang lugar sa ating Pamayanan?
c. Motivation
(“Kaibigang Manggawa by Teacher Cleo and
Kids) Audio-Video
Sinu-sino ang nabanggit sa awitin?
May kilala ba kayo na may parehong
propesyon/trabaho ?
Sa panahon ngayon, anong trabaho ang tinatawag
natin ngayon na “frontliners”?
Tama! Ang mga doctor o nars at iba pang nag
tatrabaho sa hospital o klinika.
C. Pagpapalihan (Engagement) Ngayon, hulaan natin kung sino ang nasa likod ng
kahon. Basahin ang pangungusap upang malaman
kung sino ang nasa likod.
Inihanda ni:
Pinansin:
ROSITA T. MANGONA
(Punong-guro)
RONA F. PEREZ
(School OIC)