Professional Documents
Culture Documents
Untitled
Untitled
Untitled
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon III
Sta. Cruz High Integrated School
Gomburza St. Sta. Cruz, Lubao, Pampanga
MALA-MASUSING BANGHAY-ARALIN
Filipino 8
I. Layunin
Pagkatapos ng talakayan, inaasahang maipamamalas ng mga mag-aaral ang mga
sumusunod na kasanayan:
A. Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang ginagamit sa radio broadcasting (F8PT-IIId-e-30)
B. Naiisa-isa ang mga positibo at negatibong pahayag (F8PB-IIId-e-30)
III. Pamamaraan
A. Panimula
Gawaing Rutinari
Pambungad na Panalangin
Pagtala ng mga lumiban
Pagsasaayos ng silid aralan
B. Pagbabalik-Aral
PANUTO: Basahin at unawain ang mga sumusunod na pahayag. Piliin ang letra ng wastong
sagot sa mga tanong. (Gumawa ng limang katanungan batay sa talakayan sa unang aralin)
PANUTO: Pakinggang maigi ang kanta lastas at kilalanin kung saan o anong programa
naririnig ang mga ito. Gawing gabay ang mga malabong sagisag o blurred logo sa pagkilala ng mga
tunog.
C. Pagpapaunlad
Pagtalakay sa Nilalaman
KARAGDAGAN:
SUMUNOD:
D. Paglalapat
-gabay na tanong matapos ang pakikinig o malikhaing gawain para sa mga mag-aaral na
maaaring pangkatan
-isusunod ang mga input tungkol sa positibo at negatibong pahayag, magbigay ng mga
halimbawa
E. Pagpapahalaga
IV. Ebalwasyon
(Pangkatang Gawain)
V. Takdang-Aralin
Suhestiyon
-karagdagang gawain mula sa naging talakayan
-input sa bagong talakayan
INIHANDA NI:
Bb. Catherine S. Diwa
Student Teacher
IPINAGTIBAY NI:
Gng. Kristine Edquiba – Calma
Guro sa Filipino 8