2023 Lesson Plan For 2ND COT

You might also like

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 3

Mala-Masusing Banghay-Aralin sa Filipino 8 sa Ikalawang Markahan

Pagpapakitang-turo
JANUARY 24, 2023

I.LAYUNIN
A.PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang
PANGNILALAMAN lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
B.PAMANTAYAN Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-
SA PAGGANAP ibig sa tao, bayan o kalikasan
C. MGA Domeyn: Pag-unawa sa Binasa (PB), Pag-unawa sa Pagsasalita, Wika
KASANAYAN SA at Gramatika (WG)
PAGKATUTO 1. Nabibigyang-katangian ang piling tauhan sa maikling kuwento gamit
ang mga kaantasan ng pang-uri
F8WG-IIg-h-28
D. MGA LAYUNIN 1. Natutukoy ang mga tauhan sa maikling kuwento.
(PAGHIHIMAY) 2. Naiisa-isa ang mga antas ng pang-uri.
3. Nabibigyang-katangian ang piling tauhan sa maikling kuwento
gamit ang kaantasan ng pang-uri.

II. NILALAMAN Kaantasan ng Pang-uri

III. KAGAMITANG
PANTURO
A.SANGGUNIAN Panitikang Pilipino 8: Modyul ng Mag-aaral sa Filipino
1.Mga Pahina sa Mga pahina 302-305
Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal Learning
Resources
B.Iba pang modyul, laptop,kartolina,kahon na may lamang mga bagay at power
Kagamitang point presentation
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa o Ibibigay ang ilang mga paalala sa mag-aaral upang maging
nakaraang aralin maayos at matiwasay ang buong klase. (Ind.4)
at/o pagsimula ng o Pagsasagawa ng mga paunang gawain, tulad ng pagtala ng mga
bagong aralin. lumiban at iba pa.
o Babalikan ang ginawa/gawain noong nakaraang linggo.
o Paglalarawan ng mga bagay na nasa loob ng kahon.

Annotation: Encourage learner’s motivation

B.Paghahabi ng o Ipababasa sa mga mag-aaral ang inihandang layunin.


layunin
C.Pag-uugnay ng o Pagtalakay sa mga kaantasan ng pang-uri
mga halimbawa
sa bagong aralin
Annotation: Pamamaraan sa Pagtuturo – Combination of Discovery
and Explicit Teaching
D.Pagtalakay ng o Pagtalakay sa kahulugan at Antas ng Pang-uri
bagong konsepto o Pagbibigay ng mga halimbawa ng pangungusap na ginamitan ng
at paglalahad ng mga antas ng pang-uri.
bagong
kasanayan # 1 Annotation: Ind. 9
Principle of Teaching – Cooperative Learning/Discovery
Approach/Learners at the center

E. Pagtalakay ng o Pagkakaroon ng pangkatang- gawain


bagong konsepto - Paglalahad ng panuto at pamantayan
at paglalahad ng - Ang bawat pangkat ay makapagbibigay ng mga halimbawa
bagong na pangungusap na naglalarawan sa mga tauhan sa
kasanayan # 2 kwentong nabasa.
o Pagkilala sa mga tauhang nakapaloob sa maikling kwento.

Annotation: Create an active learning environment/Interactive


Learning/Learners at the center
F.Paglinang sa o Isa-isahin ang mahahalagang konsepto sa aralin sa
Kabihasaan tungo pamamagitan ng pagbanggit ng mga ito.
sa formative
assessment Ano ang mga natandaan patungkol sa konsepto ng pang-uri at
mga antas nito?
G.Paglalapat ng 1. Pagtatanong:
aralin sa pang- 2. Bilang isang mag-aaral, anong mga katangian ang mayroon
araw-araw na sa inyo na katulad sa mga tauhan sa kwento?
buhay 3. Patunayan sa pamamagitan ng maikling paglalahad
patungkol sa iyong sarili.
(Edukasyon sa pagpapakatao Integration)

Annotation: (Philosophy of Teaching- Realism)


(Principle of Teaching – Encourage active learning and
Learners at the Center)

H.Paglalahat ng o Ilahad ang mga natutunan mula sa mga paksang natalakay at


aralin ipaliwanag ang kahalagahan nito.

Annotation: Helps students organize their knowledge, connect knowledge and


provide timely feedback.

I.Pagtataya ng o Maikling pagsusulit (10 puntos)


aralin o Maglalahad ng mga tanong batay sa paksang tinalakay.
o Pasasagutan sa mga mag-aaral.
o Iwawasto ang mga sagot upang malaman ang pagkatuto ng mga mag-
aaral sa paksang tinalakay.

J.Karagdagang Panuto: Sumulat ng isang maikling kwento gamit ang mga antas ng pang-
gawain uri. Isulat ito sa isang buong papel.
Rubrik sa Pagmamarka ng Pangkatang Gawain
Pamantayan 30-27 26-16 15-10
Wastong konsepto Wasto ang konsepto Hindi gaanong tugma sa Mali ang konsepto
wastong konsepto
Wastong Gamit ng Wasto ang pagkagamit ng May 2-3 mali sa Higit sa 4 ang mali sa
Gramatika gramatika pagkagamit sa gramatika paggamit ng gramatika
Kaangkupan sa paggamit Angkop ang paggamit ng Hindi gaanong angkop ang Mali ang paggamit ng
ng mga antas ng pang-uri mga antas ng pang-uri pagkagamit sa antas ng pang-uri
pangungusap

Inihanda ni:

PERLYN JOY E. GREGORIO


Teacher III

Namasid nina: EPPIE LEAH C. PAJARILLO


Master Teacher II

EZEQUIL J. ORILLO
Master Teacher I

You might also like