Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: POGO – PALUA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: ROCHELLE P. CASISON Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14 – 18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner... The learner... The learner... The learner... The learner…
demonstrates basic understanding of demonstrates basic understanding of demonstrates basic understanding of demonstrates basic understanding of demonstrates understanding of the proper
pitch and simple melodic patterns pitch and simple melodic patterns pitch and simple melodic patterns the concepts of musical lines, ways of taking care of one’s health
beginnings and endings in music, and
repeats in music
B. Pamantayan sa Pagganap The learner... The learner... The learner... The learner... The learner…
responds accurately to high and low responds accurately to high and low tones responds accurately to high and low tones responds with precision to changes in practices good health habits and hygiene daily
tones through body movements, through body movements, singing, and through body movements, singing, and musical lines with body movements
singing, and playing other sources of playing other sources of sounds playing other sources of sounds
sounds
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU1ME-IIb-2 MU1ME-IIb-2 MU1ME-IIb-2 A1EL-IIb H1PH-IIa-b-1
matches the correct pitch of tones matches the correct pitch of tones with matches the correct pitch of tones with expresses that colors have names, can identifies proper behavior during mealtime
Isulat ang code ng bawat
with other sound sources other sound sources other sound sources be grouped as primary, secondary and
kasanayan. tertiary
II. NILALAMAN Claps, taps, chants and plays Claps, taps, chants and plays Claps, taps, chants and plays We can create colors from Clean hands
musical instruments in musical instruments in response musical instruments in response nature or manmade materials.
response to sound with to sound with correct rhythm to sound with correct rhythm
correct rhythm
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.11 Curriculum Guide p.11
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Batiin ang mga bata gamit ang So- Batiin ang mga bata gamit ang So-Mi na Itanong: Sino ang kasabay ninyo sa pagkain sa
Mi na pagbati pagbati
at/o pagsisimula ng bagong Ano ang dalawang tono na ating bahay? Ano ang mga bagay na
Ilagay ang kamay sa ulo kung mataas Ilagay ang kamay sa ulo kung mataas ang
aralin. ang tonong narinig at sa bewang tonong narinig at sa bewang kung pinag-aralan noong nakaraang ginagawa ninyo habang kumakain?
kung mababa ang tonong narinig. mababa ang tonong narinig. lingo?
(Mataas at mababang tono)
B. Paghahabi sa layunin ng Awit: Jack and Jill Awit: Jack and Jill Awitin ang “Bahay Kubo” Primary Colors: Red , blue, Pagpapakita ng larawan ng pamilyang
aralin Paraan: Yellow kumakain
a.Awitin ng may mababang tono Secondary Colors; green.
(lalaki) Violet, orange Ano ang isinasaad ng larawan?
b. Awitin ng may mataas na tono Paano sila kumakain? Katulad din ba
(babae) nila kayo habang kumakain?
C. Pag-uugnay ng mga Sabihin: Karamihan sa atin ay mahilig Iparinig ang kwento sa Big
halimbawa sa bagong aralin. kumanta o di kaya naman ay mahilig Book “Asul na Araw” Ang guro ay maglalahad ng larawan na
makinig sa kanta.
nagpapakita ng wastong gawi sa
Ang pag-awit ay isang paraan ng
pagpapahayag ng sariling damdamin. Isa hapag-kainan. Pag-uusapan ang
din itong paraan ng pakikipag-ugnyan o tungkol dito.
pakikipag-usap sa ibang tao.
Sa pag-awit, makakarinig o makararanas
tayo ng pataas at pababang tono.
Tulad din ito ng pag-akyat at pagbaba ng
hagdan.
D. Pagtalakay ng bagong Ipasabi ang pantig na aah Ipasabi ang pantig na aah habang Anong kulay ang nabanggit sa Anu-ano ang mga wastong gawi sa hapag-
kainan? Ano ang dapat gawin bago at pagkatapos
konsepto at paglalahad ng habang tinutunton ang kurba- tinutunton ang kurba-kurbang May mga tono na nagmumula rin kwento?
kumain? Ano ang unang dapat gawin
bagong kasanayan #1 kurbang guhit. (tingnan sa guhit. (tingnan sa pah. 7 ng sa iba’t ibang bagay na bago at pagkatapos kumain upang masiguro ang
pah. 7 ng Modules) Modules) pinagmumulan ng tunog. kalinisan? Paano tayo dapat umupo? Ano ang
Alin ang pinakamataas na Alin ang pinakamataas na bahagi Maaaring magmula ito sa tao, sa dapat nating gamitin upang maayos tayong
makakain? Bakit kailangang ubusin muna ang
bahagi ng guhit? ng guhit? pinakabamababa. hayop o sa mga bagay sa paligid.
pagkain bago magsalita? Bakit
pinakabamababa. Pitch ang tawag natin sa taas at kailangang magagandang bagay lang ang pag-
baba ng tono. usapan sa hapag-kainan? Ginagawa rin ba
Ang pitch ay makikita rin sa staff. ninyo ang mga wastong gawi na ito sa pagkain?
E. Pagtalakay ng bagong 2. Ipatukoy ang mataas na 2. Ipatukoy ang mataas na tono Ipakita ang staff: Laro: Bring Me Game wastong gawi sa pagkain sa hapag
konsepto at paglalahad ng tono at mababang tono. at mababang tono. Magsasabi ang guro ng kulay kainan.
bagong kasanayan #2 na dadalin ng bata.
Ang pangkat na maraming 1. Maghugas ng kamay bago kumain.
Ang staff o limguhit ay binubuo ng 5 linya madadala ayon sa utos ng guro 2. Umupo nang maayos.
at 4 na puwang o pagitan.
ang siyang mananal 3. Mag-usap tungkol sa magagandang
bagay habang habang kumakain.
4. Magsabi ng "pakiusap‖ kapag
nagpapaabot ng pagkain.
5. Iwasang magsalita kung may laman
Ang linya mula sa baba pataas ay
tinatawag na E,G,B,D,F ang bibig.
6. Nguyain ang pagkain nang nakasara
ang bibig.
7. Kumain nang dahan-dahan upang
malasahang mabuti ang pagkain.
Ang staff o limguhit ay may puwang o
pagitan din tinatawag itong F,A,C,E

G-clef naman ang tawag dito makikita


rin ito sa limguhit.

Ito naman ang syllables sa linya at


puwang: do, re, mi, fa, so, la, ti, do.
Tinatawag itong so-fa syllables.
Bigyang diin na pagtaas ng pwesto ng so-
fa syllables pagtaas din ng pitch at
pagbaba ng pwesto pagbaba din ng pitch.
F. Paglinang sa Kabihasaan 3. Madali ba o mahirap 3. Madali ba o mahirap hanapin a.Bilugan ang syllable na may mataas na Gawain: “Tayo’y Magsaya”
pitch sa bawat staff. Ibigay ang pangalawang kulay na Gamit ang mga kasangkapan sa pagkain,
(Tungo sa Formative hanapin ang mataas o ang mataas o mababang tono?
(See activity sheet attached) mabubuo: magkakaroon ng kasayahan. Sa kasayahan
Assessment) mababang tono? Pula + dilaw=_____ ituturo ang wastong gawi sa hapag-kainan.
b. Ikahon ang syllable na may mababang Dilaw + asul =_____ Bibigyan ng guro ng panuto ang bawat bata ng
pitch sa bawat staff. Asul + pula = ______ kanilang isasagawa. Bibigyan ng paksa ng guro na
(See activity sheet attached) maaring nilang pag-usapan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ang uri ng pitch o tono ay Ilarawan ang kulay na nabuo Bakit kailangan ang wastong gawi sa
araw-araw na buhay depende kung saang tunog ito ninyo. hapag-kainan?
nagmumula.
Gawin Natin!
Isulat ang MT kung ang tunog ay
mataas at MB kung mababa ang
nalilikhang tunog ng mga bagay.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Paano nakabubuo ng berdeng Anu-ano ang mga wastong gawi sa
Ang mga letra ng linya at puwang kulay? hapag-kainan?
ng staff o limguhit ay tinatawag Lila o ube? Orange o
na pitch names. dalandan?
I. Pagtataya ng Aralin Ipaawit ang Goobye Song Ipaawit ang Goobye Song Bilugan ang may mataas na pitch Gabayan ang mga bata sa Lagyan ng tsek (/) kung ang larawan ay
at ikahon naman ang may paggawa ng color wheel. nagpapakita ng wastong gawi sa
mababang pitch. pagkain at (X) kung hindi.

J. Karagdagang Gawain para sa Lakipan ng kilos-lokomotor Lakipan ng kilos-lokomotor ang Ano kaya ang maaring Isaulo at tuparin ang sumususnod na
takdang-aralin at ang malakas at mahinang malakas at mahinang kumpas sa mangyari kung lahat ay pangako. Lagdaan ng magulang.
remediation kumpas sa awit. Humandang awit. Humandang ipakita ito sa kukulayan o gagamitan ng itim
ipakita ito sa klase sa susunod klase sa susunod na pagkikita. na kulay?
na pagkikita.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
80% sa pagtataya. above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional activities
nangangailangan ng iba pang gawain additional activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation for remediation
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson
aralin. lesson lesson lesson lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require
magpapatuloy sa remediation. require remediation remediation remediation require remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

L. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like