Professional Documents
Culture Documents
COT Demo Lp-In-Filipino Simuno-At-Panaguri Calara Marifel V-1
COT Demo Lp-In-Filipino Simuno-At-Panaguri Calara Marifel V-1
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region III
Division of City Schools
District VIII
Marangal Elementary School
City of San Jose del Monte, Bulacan
I. Layunin
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
Sanggunian:
Most Essential Learning Competencies p. 164, Third Quarter Grade 5
Alab Filipino 5 pp. 160
Kwarter 3 – Filipino Modyul 8 (F5WG-IIIi-j-8)
Maikling kwento- https://www.youtube.com/watch?v=w6vqlICE49k
Kagamitan:
Larawan, Video (Maikling Kwento), Laptop, PPT, TV, Speaker
Pagpapahalaga:
Mahalaga na makilala ang simuno at panag-uri sa pangungusap upang matukoy
kung sino o ano ang paksa sa pinag-uusapan at kung ano ang paglalarawan o kung ano
ang sinasabi tungkol sa simuno o paksa.
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
Balik-aral: Punan ang patlang upang mabuo ang kaisipan. Piliin sa kahon
ang tamang sagot.
Pagganyak: -pagpapakita ng larawan (palayok)
-Panonood ng video ng maikling kwento
https://www.youtube.com/watch?v=w6vqlICE49k
B. Panlinang na Gawain
Pag-unawa sa pinanood na maikling kwento.
C. Paglalahad
Deductive
Simuno at Panag-uri
Ang pangungusap ay salita o grupo ng mga salita na may buong diwa.
Ito ay may dalawang bahagi: ang simuno at panag-uri.
Simuno- Ito ang paksa o pinag-uusapan sa pangungusap.
Panag-uri- Ito ang nagsasabi o naglalarawan tungkol sa simuno.
Ang pangngalan at panghalip ang mga bahagi ng pananalita na ginagamit
na simuno at ang pandiwa at ang pang-uri ang ginagamit na panag-uri
Halimbawa:
Si Gopi ay pumunta sa bukid.
S P
Pumunta sa bukid si Gopi.
P S
Pinatnubayang Pagsasanay
Pinatnubayang Pagsasanay
D. Paglalahat
1. Ano ang iyong natutuhan? Ano ang simuno? Ano ang panag-uri?
IV. Pagtataya
V. Takdang Aralin
______________________________________________________________________________
Inobserbahan ni:
MIRIAM A. ZAMORA
Principal IV