Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

School: PAYAPA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: VANESSA L. ABANDO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: WEEK 3 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY(MUSIC) TUESDAY (ARTS) WEDNESDAY (PE) THURSDAY (HEALTH) FRIDAY (MUSIC)


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding The learner… The learner demonstrates The learner
of the basic concepts of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of understanding of Demonstrates understanding of
timbre shapes, textures, colors and movement in relation to time, healthy family movement in relation to time,
repetition of motif, contrast of force and flow habits and practices force and flow
motif and color from nature and
found objects
B. Pamantayan sa Pagaganap Determines accurately the The learner… The learner consistently adopts The learner
sources of sounds heard, and Creates prints from natural and Performs movements accurately healthy family Performs movements accurately
produce sounds using voice, man-made objects that can be involving time, force, and involving time, force, and
body, and objects, and be able repeated or alternated in shape flow. flow.
to sing in accurate pitch or color. creates prints with
repeating, alternating or
contrasting color or size or
texture shows skills in making a
clear print from natural and
man-made objects
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Recognizes the difference Carves a shape or letter on an Moves: at slow, slower, Demonstrates good family Demonstrates movement
(Isulat ang code ng bawat between speaking eraser or kamote, which can be slowest/fast, faster, fastest health habits and practices skills in response to sound and
kasanayan) and singing painted and printed several pace using light, lighter, H2FH-IIIcd-12 music
MU2TB-IIIc-4 times lightest/strong, stronger, PE2MS-IIIa-h-1
A2PR-IIIf strongest force with smoothness
PE2BM-IIIc-h-19
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELC MUSIC MELC ARTS MELC PE p 317 MELC HEALTH 343 MELC PE p 318
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Bilugan ang mga bagay na Ano nga ba ang natutunan natin Tingnan ang mga larawan at Ang pagpapanatili ng kalinisan Bilugan ang hayop na may
at/o pagsisimula ng bagong nagbibigay ng tunog. sa nakaraang gayahin ang galaw nito. Isulat sa sa tirahan, paghahanda ng mabagal na galaw at
aralin aralin? sagutang papel kung mabagal, pagkain at pagsasalu-salo, pag- ikahon ang hayop na may mabilis
Ang Ritmo ng disenyo o mabilis o mas mabilis ang eehersisyo araw-araw, at ang kilos o galaw.
tinatawag na Rhythmic kanilang mga galaw. pagkakaroon ng gawaing Gawin ito sa sagutang papel.
Design ay ang pattern ng pauulit pang-libanagan ay ang
ng hugis o kulay upang
makabuo ng isang magandang
art work/likhang sining.
Maaaring makagawa ng disenyo
sa pamamagitan
ng pagsusunod-sunod o
pagsasali-salit ng mga hugis at
kulay gamit ang mga
panglimbag.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang pagkakapareho ng Pagkatapos ng modyul na ito, Sa araling ito, matututuhan mo Nasubukan mo na bang kumilos o
pagsalita at pag-awit? Ano ikaw ay inaasahan na ang mga tamang gawi upang gumalaw na naaayon sa
naman ang pagkakaiba nila? nakakagawa ng inukit na hugis maitaguyod ang kalusugan ng ritmo ng isang kanta? Naranasan
Sa araling ito, malalaman mo at titik sa pambura o pamilya. mo na bang sumayaw o subukang
ang pagkakaiba ng pagsasalita kamote na maaaring pintahan at ilapat ang iyong paggalaw o kilos
at pag-aawit. ipantatak ng sa saliw ng isang tugtog? Sa
maraming beses. ngayon ay nauuuso sa iba’t-ibang
social media platform ang
pag-video ng mga sayaw sa iba-
iba at sari-saring mga kanta.
Maging bata at matatanda ay
nakikisali sa mga ganito.
Sa aralin na ito ay matututuhan
mong isagawa ang ibat-ibang
klase ng kilos na naaayon bilang
tugon sa mga tunog na iyong
maririnig.
C. Pag-uugnay ng mga Ikompara ang mga larawan sa Tingnan ang mga larawan sa Gawin ang isinasaad sa bawat Tingnan ang larawan
halimbawa sa bagong aralin ibaba. Alin dito ang ibaba. Sa kaliwa ay bilang.
nagsasalita? Alin naman ang halimbawa ng mga pantatak o 1. Maglakad ng 15 hakbang na
umaawit? stamper, at sa kanan naman mabilis.
ay halimbawa ng tatak o stamp 2. Bitbitin ang bag na may lamang
nito. mga aklat at
maglakad ng 15 hakbang na
Tignan ang larawan sa itaas.
mabilis.
Ano ang iyong nakikita?
3. Orasan ang pagkilos, tingnan
Mahalaga na ang bawat kasapi
kung anong pagkilos Ano ang ipinakikita sa larawan?
ng pamilya ay nagsasagawa
ang mas mabilis mong natapos.
ng malusog na gawi. Ito ay
upang mapanatili na malusog
ang
pangangatawan at mabuti ang
kalusugan ng bawat isa.
Tandaan na
ang sama-samang
pagpapanatili ng mabuting
kalusugan ay paraan
para maiwasan ang
pagkakasakit na nagiging
dagdag alalahanin ng
pamilya.
D. Pagtatalakay ng bagong Ang pagsasalita at pag-aawit Sa mga nakaraang aralin, Anong pagkilos ang mas mabilis Mga Tamang Gawi ng Pamilya Ang bawat pagkilos kapag
konsepto at paglalahad ng ay parehong gumagamit ng nalaman mo na ang mga naka- mong nagawa? Sa upang Maitaguyod ang isinasagawa sa wasto at sa
bagong kasanayan #1 tinig. usli o naka-angat na bahagi ng iyong palagay, ano ang naging Kalusugan. tamang
Ang mga sinasambit o isang bagay ang maaaring epekto ng pagbubuhat paraan na may tamang bilis,
kinakanta natin ay binubuo ng mapunan ng pangkulay. Ang mo ng isang bagay sa iyong lakas, at daloy ay nagiging isang
mga salita, na siyang panig na may ukit ang may pagkilos? kilos na
nagbibigay ng kahulugan dito. kakayahang maglapat Anong pagkilos ang mas mabilis hindi pangit tignan at hindi
Sa tulong ng bibig at iba’t ng detalyadong marka sa isang mong nagawa? Sa nakasasama sa mga parte ng
ibang panloob na bahagi ng papel o patag na batay. iyong palagay, ano ang naging katawan na
katawan ay nakapagsasalita o epekto ng pagbubuhat ating ginagamit sa naturang
nakaaawit ang isang tao. mo ng isang bagay sa iyong pagkilos. Ibig sabihin, ang
Mapapansin mo na ang payak pagkilos? wastong
na pagbibigkas ng mga salita Ang paggamit ng puwersa o lakas paggamit ng ating katawan sa
ay walang malinaw na tono. sa pagkilos, ay wastong pagkilos ay nakatutulong
Samantala, ang pag-awit ng nakaaapekto sa iyong paggalaw, nang husto upang mapanatiling
mga salita ay may malinaw na maaari nitong maayos ang ating katawan.
may pagtaas o pagbaba ng pabagalin o pabilisin ang iyong Kagaya
tono. pagkilos. rin ito ng wastong pagkilos sa
Mapapansin mo rin na habang pagsasayaw.
ikaw ay nagsasalita ay halos Ang ating pagkilos ay
iisang tono lamang ang iyong maihahalintulad sa pagsasayaw.
ginagamit. Ang pagsasalita ay May
binubuo mga kilos tayong isinasagawa sa
ng tunog at baybay. limitadong pagkilos at may mga
Samantalang kung ikaw ay kilos
umaawit, ito ay may na naisasagawa sa malayang
tono o himig na tumataas at pagkilos. Ang mga pagkilos na
bumababa. Kinakailangan katulad
munang ma- tutuhan ng ng pagsasayaw ay maaaring
batang tulad mo ang alinman sa dalawa.
magsalita upang mabigkas
niya ang mga linya ng isang
awitin. Ang pagsasalita ay
likas na ginagawa ng tao,
samantalang ang pag-awit ay
hindi madalas gawin.
Samantala, ang pag-awit ay
isang natatanging kakayahan.
Ang pag-awit ay mas
nangangailangan ng
puwersa o lakas ng katawan,
kung ikokompara sa
pagsasalita lamang.
E. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang iba’t ibang titik ng Sabihin ang mga letrang M.U. Ang pagpapabuti ng kalusugan Sa ngayon ay mag-aaral tayo ng
konsepto at paglalahad ng awit-pambata Una, bigkasin kung ang bagay sa larawan ay ng buong pamilya ay lubos na ibat-ibang kilos sa pagsayaw na
bagong kasanayan #2 lamang ito. Tapos, subukan may ukit, at sabihin ang letrang kailangan at mahalaga. Ang ating gagamitin sa iba-ibang
naman itong awitin. W.U. kung ang bagay sa larawan sama-samang paggawa ng tugtog o tunog.
1. “Paa, Tuhod, Balikat, Ulo” ay walang ukit. malusog na Swing Step (Step, Close, Point) –
2. “Leron leron sinta, buko ng gawi ay sama-samang Humakbang gamit ang kanang
Tingnan ang larawan sino sa
papaya” pagpapanatili ng kalusugan ng paa
palagay Ninyo ang mauuna?
3. “Sitsiritsit alibangbang. pamilya. kasunod ng pagsasara ng hakbang
Bakit?
Salaginto salagubang” Ano-ano ang mga gawi na gamit ang kaliwang paa. Iangat
Ang daloy ay paggalaw ng malaya
4. “Bayang magiliw, perlas ng kasalukuyang ginagawa ng ang katawan nang bahagya sa
o tuluy-tuloy. Ang
silanganan” iyong pamamagitan ng pagtingkayad o
pagpapalit ng direksyon ay
pamilya? pag-angat gamit ang mga daliri sa
nakakaapekto rin sa daloy ng
paa. Gawin din ito sa kaliwa,
pagkilos.
gamit ang kaliwang paa upang
ihakbang kasunod ng pagsara ng
kanang paa. Muling iangat nang
bahagya ang katawan sa
pamamagitan ng pagtingkayad.
Touch Step (Point, Close) –
Ihakbang ang kanang paa sa
pagitan ng
harap at kanang bahagi ng iyong
puwesto o 45° mula sa harap
papuntang kanan.
Point Step (Step, Point) –
Ihakbang ang kanang paa
kasunod ng
pagturo gamit ang kaliwang paa
papunta sa kaliwa. Kasunod nito
ay
ihakbang ang kaliwang paa
kasunod naman ang pagturo
gamit ang
kanang paa. Maaari itong gawin
sa kahit anong direksiyon.
Close Step (Step, Close) –
Ihakbang ang kanang paa sa
harapang
bahagi ng iyong puwesto. Isara
ang mga paa gamit ang
paghakbang ng kaliwang paa
papunta sa kanang paa.
Hop Step (Step, Hop) –
Humakbang gamit ang kanang
paa. Kasunod
nito ay paglukso gamit ang kanag
paa at pagbagsak gamit pa din
ang parehong paa.

F. Paglinang sa Kabihasan Basahin ang tula. Bigkasin ang Lagyan ng tsek (/)kung ang A. Lagyan ng tsek (/ ) ang patlang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Basahin at intindihing mabuti ang
(Tungo sa Formative mga salita ng may puso at bagay ay patag o madaling kung ang Iguhit ang masayang mukha ☺ bawat pangungusap sa bawat
Assessment) damdamin. Pagkatapos, tatakan. Lagyan naman ng ekis mga sumusunod na kilos ay kapag ito ay naglalarawan ng bilang. Tukuyin kung anong kilos
subukan itong kantahin gamit (x) kung ang bagay ay hindi gumagamit ng lakas o tamang gawi ng pamilya at sa
ang himig ng awiting Twinkle, patag o hindi madaling tatakan. puwersa at ekis (X) naman kung malungkot na mukha kapag pagsayaw ang inilalarawan sa
Twinkle, Little Star. Gawin ito sa iyong papel. hindi. Gawin ito sa hindi. Isulat ang sagot sa papel. bawat pangungusap. Isulat ang
sagutang papel. 1. Pagtulong kay nanay sa iyong
Tala, talang maningning ______1. Paghagis ng bola. paghahanda ng sagot sa isang malinis na sagutang
Kumikislap sa dilim ______2. Pagbubukas at masustansiyang papel.
Mataas at marikit pagsasara ng pinto. tanghalian . _________________ 1. Ang
Tila dyamante sa langit ______3. Nakahiga sa papag. 2. Paglalaro habang ang lahat pagsasayaw na ito ay isinasagawa
Tala, talang maningning ______4. Pagbubuhat ng kahon. ay abala sa paggawa ng sa
Tinatawag ring bituin ______5. Nakaupo sa malambot gawaing papamagitan ng paghakbang
na upuan. bahay. gamit ang kanang paa na
3. Pamamasyal at paglalaro sa sinusundan
parke kasama ang pamilya. ng paglukso at pagbagsak gamit
4. Pagpapakain sa alagang aso pa din ang parehong paa.
na may patnubay ng magulang. Sinusundan ito ng parehong kilos
5. Pagkain ng sitsirya, tsokolate sa kabilang paa.
at kendi kasama ang bunsong _________________ 2. Ang
kapatid. pagsasayaw na ito ay isinasagawa
sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa kasunod ang pagturo
sa sahig gamit ang kaliwang paa.
Sinusundan ito ng parehong kilos
sa
kabilang paa.
_________________ 3. Ang
pagsasayaw na ito ay ginagawa sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa kasunod ang
pagsasara ng mga paa gamit ang
kaliwang paa. Pagkasara ng mga
paa ay ang bahagyang pag-angat
ng katawan sa pamamagitan ng
pagtingkayad. Sinusundan ito ng
parehong kilos sa kabilang paa.
_________________ 4. Ang
pagsasayaw na ito ay isinasagawa
sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa sa pagitan ng harap
at kanang bahagi ng puwesto ng
mananayaw o sa 45° mula sa
harap papuntang kanang bahagi
ng puwesto. Sa paglapag ng iyong
paa ay ituro gamit ang mga daliri
sa paa ang sahig o lapag. Matapos
nito ay ibalik ang parehong paa
pa din sa una nitong puwesto.
Sinusundan ito ng parehong kilos
sa kabilang paa.
_________________ 5. Ang
pagsasayaw na ito ay isinasagawa
sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa sa harapang bahagi
ng puwesto. Kasunod nito ay ang
pagsasara ng mga paa gamit ang
kaliwang paa. Sinusundan ito ng
parehong kilos sa kabilang paa.
Maaari itong gawin sa kahit na
anong direksiyon.
G. Paglalaapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin May mga bagay na masyadong Ang paggamit ng puwersa o lakas
matigas at mahirap ukitan. sa pagkilos, ay nakaaapekto sa
Mayroon namang mga bagay na iyong paggalaw, maaari nitong
malambot at hindi pabagalin o pabilisin ang iyong
makakapanatili pagkilos.
ng ukit. Upang makalikha ng Ang daloy ay paggalaw ng malaya
sarili mong disenyo sa pantatak, o tuluy-tuloy. Ang
kinakailangang ang isang bagay pagpapalit ng direksyon ay
ay may sapat na tigas o lambot nakakaapekto rin sa daloy ng
ang pagkakayari, upang pagkilos.
maukitan.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang letrang “PS” kung Gumuhit ng masayang mukha Piliin ang titik ng tamang sagot sa Piliin ang tamang sagot. Isulat Pumili ng isa sa mga kilos ng
ang pahayag ay ukol sa kung ang bagay sa larawan ay bawat ang letra pagsasayaw na iyong natutuhan
pagsasalita. Isulat naman ang maaaring ukitan. Gumuhit katanungan. Isulat ito sa ng sagot sa iyong sagutang sa araling ito. Iguhit ang kilos sa
letrang “PA” kung ito ay ukol naman ng malungkot na mukha sagutang papel. papel. pagsayaw na ito. Sumulat ng
sa pag-aawit. Gawin ito sa kung ang bagay sa larawan ay 1. Bakit bumabagal ang iyong 1. Alin sa mga sumusunod na maikling deskripsyon sa kung
iyong sagutang papel. hindi maaaring ukitan. Gawin ito pagkilos tuwing ikaw ay pagkain ang mabuti sa paano ito
1. Walang malinaw na pagtaas sa iyong papel. nagbubuhat? kalusugan ng naisasagawa. Gawin ang gawaing
o pagbaba tono a.dahil mahina ang tagabuhat pamilya? ito sa isang malinis na papel.
2. Mayroon malinaw na himig b. dahil hindi ka maayos na A. hotdog B. sitsirya C. tocino
o takbo ng mga nota nakagagalaw D. ginisang gulay
3. Mabilis ang pagbigkas o c. dahil naglalaro ka habang 2. Alin sa mga sumusunod ang
pagbaybay ng mga salita nagbubuhat gawaing napapalakas ang
4. May mahahabang d.dahil masakit ang katawan ng katawan?
pagbigkas o tunog ng mga nagbubuhat A. pag-eehersisyo C. pag-upo
baybay 2. Alin sa mga sumusunod na B. pagbabasa D. panonood
5. Likas itong natututuhan at kilos ang nagpapakita ng 3. Kanino dapat magpakonsulta
ginagawa ng tao gumagamit ng lakas? kapag ikaw ay maysakit?
6. Kailangan munang a. kumakain ng tinapay A. guro B. doktor C. inhenyero
matutong magsalita, bago ito b. nakahiga sa sofa D. karpintero
magawa c. nakaupo sa malambot na 4. Alin sa mga sumusunod ang
upuan mabuting epekto ng pag-aalaga
d. nagbubuhat ng mabigat na ng
kahon. hayop at halaman?
3. Ito ay tumutukoy sa maayos at A. nakakapagpasaya sa pamilya
tuluy-tuloy na pagkilos. B. nagdudulot ng stress sa
a. bilis c. lakas nagaalaga
b. daloy d. oras C. nagdudulot ng sakit sa
4. Ang mga kilos na ito ay pamilya
nagpapakita ng ginagamitan D. nagiging dagdag sa gastusin
ng lakas, maliban sa isa. ng pamilya
a. may hawak na lapis 5. Ano ang magandang dulot
b. nag-iigib ng tubig ng paglilibang ng pamilya?
c. nagtutulak ng mesa A. nakakapagpatibay ng
d. tumakbo nang mabilis relasyon
5. Si Magie ay nagbuhat ng mesa. B. nakakapagbigay ng enerhiya
Siya ba ay gumamit C. nakakapagpalusog
ng lakas o puwersa? D. nagdudulot ng stress
a. hindi c. maari
b. hindi sigurado d. oo
J. Karagdagang gawain para sa Magpatulong sa nakatatandang Ano-ano ang mabuting
takdang-aralin at remediation miyembro ng iyong pamilya. benepisyo na
Sundin ang mga sumusunod na matatamo ng pamilya sa
hakbang upang makapag-ukit. pagsasagawa ng mga malusog
Mga Kailangan: na gawi?
- Kamote o malaking pambura Isulat ang sagot sa papel.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:

VANESSA L. ABANDO
Teacher III

Noted

DR. NANCY C. NAPILI


Principal III

You might also like