Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: SERGIA SORIANO ESTEBAN INTEGRATED SCHOOL-SC Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: JOHN B. GILES JR Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 27-31, 2023 (WEEK 7) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
Naipakikita ang kaalaman at Naipakikita ang kaalaman at Naipakikita ang kaalaman at Naipakikita ang kaalaman at Naipakikita ang kaalaman at
A. Pamantayang Pangnilalaman kasanayan sa paggamit ng kasanayan sa paggamit ng kasanayan sa paggamit ng kasanayan sa paggamit ng kasanayan sa paggamit ng Email
Email Email Email Email
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email Nakagagamit ng Email
Nakapagpapadala ng email na Nakapagpapadala ng email na Nakasasagot sa Email ng Iba. Nakasasagot sa Email ng Iba. Nakasasagot sa Email ng Iba.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
may kalakip na dokumento o may kalakip na dokumento o EPP4IE-Oh-17 EPP4IE-Oh-17 EPP4IE-Oh-17
(Isulat ang code ng bawat
iba pang media file. iba pang media file.
kasanayan)
EPP4IE-Oh-16 EPP4IE-Oh-16
Ang Email Ang Email Pagsagot at Pagpaapdala ng Pagsagot at Pagpaapdala ng Pagsagot at Pagpaapdala ng Email
II. NILALAMAN Email na may Attachment. Email na may Attachment. na may Attachment.

Computer, internet access, Computer, internet access, Computer, internet access, Computer, internet access, Computer, internet access, manila
III. KAGAMITANG PANTURO
manila paper manila paper manila paper manila paper paper
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.48-50 p.48-50 p. 51-53 p. 51-53 p.51-53
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang- p.151-160 p.151-160 p. 161-167 p. 161-167 p. 161-167
mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral Ipasagot sa mga mag-aaral ang
aralin at/o pagsisimula ng Panimulang Pagtatasa sa Panimulang Pagtatasa sa Kaya mo na ba? LM. p. 161 ang Kaya mo na ba? LM. p. Kaya mo na ba? LM. p. 161
bagong aralin Kasanayan sa LM p 152 Kasanayan sa LM p. 152 161

Talakayin ang Alamin Natin sa LM


Talakayin ang Alamin Natin sa Talakayin ang Alamin Natin sa Talakayin ang Alamin Natin sa Talakayin ang Alamin Natin p 162
LM p 153-154 LM p 153-154 LM p 162 sa LM p 162

B. Paghahabi ng layunin ng aralin


C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Itala ang sagot at iugnay ito sa Itala ang sagot at iugnay ito sa Kailan ka huling naktanggap ng Kailan ka huling naktanggap Kailan ka huling naktanggap ng
sa bagong aralin paksang aralin paksang aralin sulat, mensahe sa email o sa ng sulat, mensahe sa email o sulat, mensahe sa email o sa
cellphone? sa cellphone? cellphone?
Nasubukan mo na bang Nasubukan mo na bang Nasubukan mo na bang magpadala
magpadala ng email na may magpadala ng email na may ng email na may kalakip na mga
kalakip na mga dokumento? kalakip na mga dokumento? dokumento?
Itala ang mga sagot sa pisara. Itala ang mga sagot sa pisara. Itala ang mga sagot sa pisara.
Tanggaping lahat ang sagot ng Tanggaping lahat ang sagot Tanggaping lahat ang sagot ng mga
mga ito. Iugnay ito sa paksang ng mga ito. Iugnay ito sa ito. Iuugnay ito sa paksang
tatalakayin. paksang tatalakayin. tatalakayin.
Ipagawa ang Gawain A : Paano Ipagawa ang Gawain A : Paano Pasagutan ang Gawain A: Pasagutan ang Gawain A: Pasagutan ang Gawain A: Mensahe
D. Pagtalakay ng bagong Ka Gagawin sa. LM p. 154-156 Ka Gagawin sa. LM p. 154-156 Mensahe ko Ipasa Mo sa LM Mensahe ko Ipasa Mo sa LM ko Ipasa Mo sa LM p. 162 at
konsepto at paglalahad ng p. 162 at Gawain B sa LM p. p. 162 at Gawain B sa LM p. Gawain B sa LM p. 163
bagong kasanayan # 1 163 163

Ipagawa ang Gawain B at C : Ipagawa ang Gawain B at C : Pasagutan ang Gawain C: Pasagutan ang Gawain C: Pasagutan ang Gawain C: Alamin
E. Pagtalakay ng bagong Paano Ka Gagawin sa. LM p. Paano Ka Gagawin sa. LM p. Alamin Natin sa LM. p. 164- Alamin Natin sa LM. p. 164- Natin sa LM. p. 164-165
konsepto at paglalahad ng 156-158 156-158 165 165
bagong kasanayan # 2

F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang Gawin Natin: Ipagawa ang Gawin Natin: Ipagawa ang Gawin Natin : Ipagawa ang Gawin Natin : Ipagawa ang Gawin Natin : Gawain
(Tungo sa Formative Mag-Email Tayo sa LM. 158 Mag-Email Tayo sa LM. 158 Gawain D Isesend Ko Proyekto Gawain D Isesend Ko D Isesend Ko Proyekto Kos a LM p.
Assessment) Kos a LM p. 165 Proyekto Kos a LM p. 165 165
Paano nakatutulong sa iyo ang Paano nakatutulong sa iyo ang May mabuti bang maidudulot May mabuti bang maidudulot May mabuti bang maidudulot sa
Email? Email? sa iyo ang paggamit ng email ? sa iyo ang paggamit ng iyo ang paggamit ng email ?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- May mabuti ba itong May mabuti ba itong ANo ang kahalagahan ng email ? ANo ang kahalagahan ng Pagsagot
araw araw na buhay naidudulot sa iyo?. naidudulot sa iyo?. Pagsagot at pagpapadala ng ANo ang kahalagahan ng at pagpapadala ng email na may
Mahalaga ban a matutunan Mahalaga ban a matutunan email na may attachment? Pagsagot at pagpapadala ng attachment?
kung paano mag-email?Bakit? kung paano mag-email?Bakit? email na may attachment?
Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa
H. Paglalahat ng aralin
paglalahat sa LM p. 159 paglalahat sa LM p. 159 Tandaan Natin sa LM.165 Tandaan Natin sa LM.165 Tandaan Natin sa LM p. 165
Ipasagot sa mag-aaral ang Ipasagot sa mag-aaral ang Sagutan ang Subukin Mo sa Sagutan ang Subukin Mo sa Sagutan ang Subukin Mo sa LM.
I. Pagtataya ng aralin
pagtataya sa LM p. 1159-160 pagtataya sa LM p. 1159-160 LM. 166-167 LM. 166-167 166-167
Gamit ang inyong sariling Gamit ang inyong sariling Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin Original File Submitted and
email add email sa akin ang email add email sa akin ang sa LM p. 167 Natin sa LM p. 167 Formatted by DepEd Club
J. Karagdagan Gawain para sa
sagot sa tanong na, Ano ang sagot sa tanong na, Ano ang Member - visit depedclub.com
takdang aralin at remediation
kahalagahan ng email sa iyong kahalagahan ng email sa iyong
for more
pag-aaral?Bakit? pag-aaral?Bakit?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong
ng aking punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. mga bata. mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata bata bata __Mapanupil/mapang-aping __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata lalo na sa pagbabasa.
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman mga bata lalo na sa pagbabasa. makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong
__Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation presentation presentation __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Learning __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Prepared by:

JOHN B. GILES JR.


Teacher II

Checked by:

FERNANDO V. BARRO
Master Teacher I

Noted:
FILOMENA D. PASCUAL
Principal II

You might also like