Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: LODLOD INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Antas : Walo (8)

Guro : JESSA V. MONGE Asignatura : EsP


Petsa/ Oras/ Seksyon: Markahan : IKALAWANG MARKAHAN
Enero 04 (8:00-9:00 – Rosal / 9:20-10:20 - SIPCA) (WEEK 7)
GRADES 1 TO 12 Enero 05 (8:00-9:00 – Rosal / 9:20-10:20 - SIPCA)
DAILY LESSON Enero 06 (8:00-9:00 – Cattleya / 10:20-11:20 – Ilang-Ilang /
LOG 1:00-2:00 – Sampaguita)

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa emosyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng magaaral ang mga angkop na kilos upang mapamahalaanan ang kanyang emosyon.
C. Kasanayan sa Pagkatuto 7.3. Napangangatwiranan na:
a. Ang pamamahala ng emosyon sa pamamagitan ng pagtataglay ng mga birtud ay nakatutulong sa
pagpapaunlad ng sarili at pakikipagkapwa.
b. Ang katatagan (fortitude) at kahinahunan (prudence) ay nakatutulong upang harapin ang matinding
pagkamuhi, matinding kalungkutan, takot at galit. (EsP8PIIf -7.3)
7.4. Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang mapamahalaan nang wasto ang emosyon.
(EsP8PIIf -7.4)
PAGSASAGAWA NG ANGKOP NA KILOS AT
II. NILALAMAN UNANG MAHABANG PAGSUSULIT
WASTONG PAGGAMIT NG EMOSYON
III.KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro p. 91-103 p. 91-103
2.Mga Pahina sa Kagamitang p. 184-191 p. 184-191
Pang - mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk p. 184-191 p. 184-191
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
- Slide Presentation/ Powerpoint - Test paper
B. Iba pang Kagamitang Panturo
- Smart TV - Sagutang Papel
IV. PAMAMARAAN A. Pagsasaayos ng Silid A. Pagsasaayos ng Silid
A. Balik-aral sa mga unang B. Pagdarasal B. Pagdarasal
natutunan (Review) C. Pagtatala ng liban C. Pagtatala ng liban

Ang guro ay magbibigay ng mga sumusunod na


katanungan na sasagutin ng mga mag-aaral:
1. Kamusta ang nagdaang pasko at bagong
taon? Ano ang iyong mga nagging emosyon o
naramdaman sa mga nagdaang pagdiriwang?
2. Ano ang iyong New Year’s resolution na may
kinalaman sa iyong emosyon?
Sa modyul na ito, inaasahang malilinang sa iyo ang Sa araw na ito ay ating susukatin ang inyong mga
sumusunod na kaalaman, kakayahan, at pag- natutunan sa mga nagdaang aralin (Weeks 1-6).
unawa: Sa ganitong paraan ay malalaman natin ang mga
1. Napangangatwiranan na:
paksa na dapat pa nating bigyang-pansin.
a. Ang pamamahala ng emosyon sa pamamagitan
ng pagtataglay ng mga birtud ay nakatutulong sa
B. Paghahabi sa layunin ng
pagpapaunlad ng sarili at pakikipagkapwa.
aralin (Motivation)
b. Ang katatagan (fortitude) at kahinahunan
(prudence) ay nakatutulong upang harapin ang
matinding pagkamuhi, matinding kalungkutan,
takot at galit.
2. Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang
mapamahalaan nang wasto ang emosyon.
Gamit ang pelikulang (Three Idiots) na napananood
sa nakaraang araling, ang mga mag-aaral ay
magbibigay o magkukuwento ng eksena na
nagpapakita ng sumusunod na emosyon”
C. Pag- uugnay ng mga
a. Pagmamahal
halimbawa sa bagong
b. Pag-asa
aralin (Presentation)
c. Pagkatakot
d. Pighati
e. Pagkagalak

Pipili ang guro, ng limang mag-aaral na Babasahin ng guro ang panuto sa pagsasagot ng
D. Pagtatalakay ng bagong Unang Mahabang Pagsusulit. Matapos nito, ang
magbabahagi ng kanilang kasagutan. Gayundin ay
konsepto at paglalahad mga mag-aaral ay hahayaang sagutan ang
ng bagong kasanayan sasabihin nila ang kanilang natutunan mula sa
pagsusulit.
No. 1 (Modeling) pelikulang napanood.

E. Pagtatalakay ng bagong Gamit ang powerpoint presentation, tatalakayin ng Sasagutan ng guro at mga mag-aaral ang bawat
konsepto at paglalahad guro ang ikalawang bahagi ng Pagpapalalim sa p. aytem sa naibigay na pagsusulit. Kaalinsunod nito
ng bagong kasanayan No. 156-164 ng libro. ay ang pagpapaliwanang ng guro kung bakit ito
2. ( Guided Practice) ang mga naging kasagutan.
Gayundin, ang guro ay magpapanuod ng video clip
na nagbibigay payo tungkol sa kabutihang
maidudulot ng pamamahala ng ating
emosyon.Pagkatapos magkaroon ng mas malalim
na kaalaman at pag-unawa sa mga konsepto ng
pagkakaibigan, pag-iisipan at sasagutin ng mga
mag-aaral ang sumusunod na tanong:
1Ano ang kahulugan ng emosyon at ang mga uri
nito?
2. Ano ang tungkulin ng emosyon sa pagpapasiyang
gagawin ng tao?

Magpapanuod ng video clip ang guro tungkol sa


(tips) tamang pamamahala ng emosyon.

F. Paglilinang sa Sagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 6 na


Kabihasahan makikita sa p. 28 ng module.
(Tungo sa Formative Assessment)
( Independent Practice )
Ikaw ba ay may social media account?
May naaalala ka bang post mo o private message
kung saan nasasabihan ka ng hindi maganda?
G. Paglalapat ng aralin sa Kung mayroon, sa paanong paraan mo
pang araw araw na pamamahalaan ang iyong emosyon at
buhay (Application/Valuing) pakikitunguhan ang mga basher mo? Isulat ang
sagot sa iyong Journal at lagyan ito ng pamagat na:
“My Basher, My Fan”.

Ang emosyon ay anomang naramdaman ng tao


dulot ng panloob at panlabas na salik na
nakakaapekto sa kanyang nararanasan. Ito ay ang
H. Paglalahat ng Aralin pinakamahalagang larangan ng tao (EQ) at hindi ito
(Generalization)
nakabatay sa katwiran o ano pa man. Ito ay
mahirap kontrolin, subalit nagiging posible dahil sa
konsepto ng katatagan ng loob at kahinahunan.
I. Pagtataya ng Aralin 5 Aytem na Maikling Pagsusulit
(Assessment)
J. Karagdagang gawain para Magkaroon ng paunang pagbabasa sa susunod na
sa takdang aralin aralin (Ang Mapanagutang Pamumuno at Pagiging
(Assignment) Tagasunod)
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo na katulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

INIHANDA NI: BINIGYANG PANSIN NI:

JESSA V. MONGE JEFFREY C. SANTANDER


Guro I Punong Guro II

You might also like