Professional Documents
Culture Documents
Grade 5 Daily Lesson Log Week 4: A.Pamantayang Pangnilalaman
Grade 5 Daily Lesson Log Week 4: A.Pamantayang Pangnilalaman
Grade 5 Daily Lesson Log Week 4: A.Pamantayang Pangnilalaman
Tuesday
I. LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa konteksto,ang bahaging
ginampanan ng simbahan sa, layunin at mga paraan ng pananakopng Espanyolsa
Pilipinas at ang epekto ng mga ito sa lipunan.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapagpapahayag kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto at dahilan
ng kolonyalismong Espanyol at ang epekto ng mga paraang pananakop sa
katutubong populasyo.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Naiisa-isa ang proseso ng kristinisasyon sa katutubong populasyon sa
ilalim ng kapangyarihan ng Espanya. (5.1 )
II. NILALAMAN Paksa : Proseso ng Kristiyanisasyon sa Katutubong Populasyon sa
Ilalim ng Kapangyarihan ng Espanya
Sanggunian : AP5PKE-IIc-d-5 ( 5.1 )
Ang Pilipinas sa Iba’t – Ibang Panahon 5 ph. 71
Pilipinas : Bansang Malaya V. ph. 90 – 94
Kagamitan : task kard , tsart ng pagsasanay , , plaskard
Pagpapahalaga : Paggalang sa relihiyon
III. KAGAMITANG PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. PAUNANG GAWAIN 1. Balitaan : Balita Patrol
* Pakikinig ng balita tungkol sa simbahang Katoliko
Checked by:
Wednesday
I. LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ang mapanuring pag- unawa sa konteksto ang bahaging ginagampanan ng
simbahan sa layunin at mga paraan ng pananakop ng Espanyol sa Pilipinas at ang epekto
ng mga ito sa lipunan.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto at dahilan ng
kolonyalismong Espanyol at ang epekto ng mga paraang pananakop sa katutubong
populasyon.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Naiisa-isa ang iba’t ibang prospektibo ukol sa pagkakatatag ng kolonyang Espanyol
sa
Pilipinas AP5PKE-IIb-4
P P R P S O K B I T O E
* Itanong
Ano – ano ang mga prospektibong nabubuo sa isip mo sa pananakop ng
mga Espanyol sa
Pilipinas ?
C. PAGTATALAKAY Gaano katagal namahala ang mga Espanyol sa PIlipnas?
Sino-sino ang nakipaglaban sa mga Espanyol upang hindi mawala ang sariling
pagkakakilanlan?
D. PAGLALAHAT Anu-ano ang ibat –ibang prospektibo sa pagkakatatag ng kolonyang
Espanyol?
E. PAGLALAPAT Sa inyong palagay, ano kayang uri ng pamumuhay mayroon ang mga
Pilipino kung hindi tayo sinakop ng mga Espanyol?
F. PAGTATAYA Isulat sa loob ng bubble map ang mga prospektibo ukol sa pagkakatatag ng
kolonyang Espanyol sa Pilipinas
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
VII. Takdang-aralin
Checked by:
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Checked by:
Friday
I.LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ang mapanuring pag- unawa sa konteksto ang bahaging ginagampanan ng
simbahan sa layunin at mga paraan ng pananakop ng Espanyol sa Pilipinas at ang epekto
ng mga ito sa lipunan.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto at dahilan ng
kolonyalismong Espanyol at ang epekto ng mga paraang pananakop sa katutubong
populasyon.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Napaghahambing ang iba’t ibang prospektibo ukol sa pagkakatatag ng kolonyang
Espanyol sa
Pilipinas
F. PAGTATAYA Panuto: Ihambing ang iba’t ibang prospektibo ukol sa pagkakatatag ng kolonyang
Espanyol sa Pilipinas.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Checked by:
Friday
I.LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Nakakalalahok sa mga gawaing lumilinang sa pangangalaga at nagsusulong ng likas kayang pag
unlad ng mga likas yaman ng bansa.
K to 12 – AP4LKE – IIe - 6
Checked by: