Professional Documents
Culture Documents
Marso 20, 2023 Lunes Mother Tongue Grade I-Active 6:00am-6:30am
Marso 20, 2023 Lunes Mother Tongue Grade I-Active 6:00am-6:30am
E. Pagtalakay
Ano ang pamagat ng kwento?
Saan nakatira si Tong Tahong?
Sino-sino ang mga kalaro ni Tong Tahong?
Ano ang palaging bilin ng nanay ni Tong
Tahong sa kanya?
Ano ang nagyari isang araw habang sila ay
namamasyal?
Nakaligtas ba si Tong Tahong?
Kung ikaw si Tong Tahong susundin mo
ba ang bilin sayo ni nanay? Bakit?
F. Ginabayang Pagsasanay
Ipabasa muli ang kwento sa mga bata.
Marso 21, 2023
G. Malayang Pagsasanay Martes
Iguhit si Tong Tahong habang naglalaro at
namamasyal kasama ng mga kaibigan. Mother Tongue
Grade I-Active
H. Paglalahat ng Aralin 6:00am-6:30am
Tungkol saan ang kwentong ating binasa?
Ano ang masasabi mo sa kanya? A. Pamantayang Pangnilalaman
Ano ang masamang dulot ng hindi pagsunod The learner..
sa bilin ng magulang? Reading Comprehension
demonstrates understanding of grade level
I. Paglalapat narrative and informational texts.
Tumawag ng piling bata upang isadula ang Attitude Towards Reading
kwento. demonstrates positive attitudes towards
language, literacy and literature.
J. Pagtataya ng Aralin
Kraytery 5 4 3 2 1
Iguhit ang masamang nangyari kay Tong Tahong.
a
Pagkama Lubos na Nagi Hindi Walang Wal
K. Karagdagang Gawain para sa takdang- likhain at nagpam ng gaan ipinamal ang
aralin at remediation kaangku alas ng malik ong as na ipina
pan pagkama hain nagin pagkama sa
likhain sa g likhain na
sa pagg malik sa Gaw
paggawa awa. hain paggawa ain.
IV. PROFICIENCY LEVEL . sa .
Angkop angk pagg Hindi
5x_____=_____ na op awa. angkop
4x_____=_____ angkop ang Hindi sa
ang naigu gaan larawan
3x_____=_____
naiguhit hit na ong ang
2x_____=_____
na laraw angk paggami
1x____=_____ larawan op t ng
an sa
0x____=_____ sa paksa paks ang linya at
a naigu hugis
V. REFLECTION hit na
laraw
an sa
paks
a
B. Pamantayan sa Pagganap
The learner.. C. Pagganyak
uses literary and narrative texts to develop Hikayatin ang mga bata na ikuwentong muli
comprehension and appreciation of grade ang binasang kuwento.
level appropriate reading materials.
values reading and writing as communicative D. Paglalahad
activities Saan nakatira si Tong Tahong?
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
MT1LCIVa-b-1.2 Note important details in
grade level literary and informationa l texts
listened to.
MT1ATRIVa-j-4.1 Show interest in texts by
browsing/reading available print materials
I. Layunin:
Ang mga mag-aaral ay inaasahang
-nababalikan ang detalye ng kwentong E. Pagtalakay
napakinggan.
-natutukoy kung ang kwento o pahayag ay “Si Tong Tahong” ay isang kuwentong kathang-isip
makatotohanan o kathang-isip lamang lamang sapagkat hindi ito maaring mangyari sa
tunay na buhay.
II. NILALAMAN May alam ka din bang kuwento na kathang
Kwento: “Si Tong Tahong” isip o hindi makatotohanan o hindi
ni Cheryl B. Bidbid nangyayari sa tunay na buhay?
Gov.P.F.Espiritu Elementary School Isulat ang pamagat nito sa angkop na lugar
-Makatotohanan at Kathang-Isip na Kwento sa Venn Diagram.
KAGAMITANG PANTURO May alam ka rin bang kuwento na
A. Sanggunian makatotohan o totoong nangyayari sa buhay
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ng tao?
Mother Tongue Curriculum Guide p.65-66 Isulat ang pamagat nito sa angkop na bahagi
MELC p. 369-370 ng Venn Diagram.
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Pagkatapos,isulat sa ibaba ng bawat
3. Mga pahina sa Teksbuk pamagat ng kuwentong kathang isip o
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng kwentong buhay ang pagkakaiba ng bawat
Learning Resource isa.
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sa gitna ng Venn Diagram isulat ang
5. Stratehiya: Collaborative Learning pagkakapareho ng dalawang uri ng kuwento.
Storyboarding (Gabayan ng guro ang pangkat ng mga mag-
Explicit Teaching aaral upang magawa ang pagsasanay nang
6. Subject Integration: Edukasyon sa Pagpapakatao wasto.
(Pagiging Masunurin)
Pagpapahalaga: Kahalagahan ng pagsunod sa bilin
ng magulang.
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral
Tungkol saan ang kwentong binasa natin
kahapon?
Ano ang masamang nangyari kay Tong
Tahong? Nangyayari ba sa totoong buhay ang
kuwento ni Tong Tahong?
B. Word Drill Ano ang tawag sa kuwentong ito? Kung ang
Ipabasa ang mga salita sa mga mag-aaral ng kuwento naman ay nangyayari sa buhay ng
lahatan, pangkatan, at isahan. tao, ano ang tawag sa kuwentong ito?
1. tahong Ano ang dalawang uri ng kuwento na pinag-
2.gilid usapan natin?
3.pinong lambat Bakit tinatawag ang kuwento na kathang
4.maliksi isip/kuwento na makatotohanan?
5. sinuway
Anong kuwentong kathang isip ang alam 5x_____=_____
mo/kuwentong makatotohanan? 4x_____=_____
3x_____=_____
F. Pinatnubayang Pagsasanay 2x_____=_____
Tukuyin kung ang kwento ay makatotohanan 1x____=_____
o kathang isip lamang. 0x____=_____
1. Si Jack at ang Mahiwagang Beanstalk
2. Ang Masipag na Bata V. REFLECTION
3. Si Cinderella
4. Si Tinay Tapat
VI. REMARKS
G. Malayang Pagsasanay
Lagyan ng / kung makatotohanan ang
pahayag o kwento, x naman kung hindi
makatotohanan.
_____1. Si Snow White at ang Pitong
Dwende.
_____2. Si Alladin
_____3. May palayok ng ginto sad ulo ng
bahag-hari.
_____4. Lumilipad ang sandok at nagluto
itong mag-isa.
_____5. Si Manny Pacquiao ay sikat na
boksingero.
H. Paglalahat ng Aralin
Ang pahayag at kwento ay makatotohanan
kung ito ay maaaring mangyari sa totoong
buhay.
Ang pahayag at kwento ay maaaring
kathang-isip kung ito ay imposibleng
mangyari o hindi nangyayari sa totoong
buhay.
I. Paglalapat
Magbigay ng halimabawa ng kwento o
pahayag na makatotohanan at kathang isip
lamang
J. Pagtataya ng Aralin
Isulat ang M kung makatotohanan at KI kung
kathang isip lamang.
_____1. Umulan ng pera sa loob ng bahay Marso 22, 2023
naming. Miyerkules
____2. Kinain ng unggoy ang malaking
Holiday
pating sa ilalim ng dagat.
____3. Ang mga halaman at bulaklak ay
Birth Anniversary of General Emilio
malulusog sa tulong ng araw at ulan. Aguinaldo
____4. Ang mga magulang ay siyang
gumagabay sa mga anak. Marso 23, 2023
_____5. May malaking kaldero ng mga ginto Huwebes
sa dulo ng bahag-hari
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation Mother Tongue
Grade I-Active
Maghanda na magkwento sa klase ng
kwentong makatotohanan o kwentong
6:00am-6:30am
kathang-isip.
I. LAYUNIN
IV. PROFICIENCY LEVEL
1. Nasasagot ng buong husay ang mga tanong
sa pagsusulit.
pagsusulit
pagsusulit
II. NILALAMAN
Paksang-Aralin – Pagsusulit
KAGAMITANG
Papel
Lapis
Pambura
III. PAMAMARAAN:
A. Paghahanda
Mother Tongue
Grade I-Active
6:00am-6:30am
A. Pamantayang Pangnilalaman
Vocabulary and Concept Development
The learner demonstrates developing
knowledge and use of appropriate grade
level vocabulary and concepts.
B. Pamantayan sa Pagganap
The learner uses developing vocabulary in
both oral and written form.
G. Paglalapat
Magbigay ng iba pang salita na parehas ang
baybay ngunit magkaiba ang kahulugan o
ibig sabihin.
I. Pagtataya ng Aralin
Bilugan ang letra na nagsasaad ng tamag
kahulugan ng mga salitang may salungguhit.
5x_____=_____
4x_____=_____
3x_____=_____
2x_____=_____
1x____=_____
0x____=_____