Grade 4 DLL MAPEH 4 Q3 Week 5

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan: DR.

ALFREDO PIO DE RODA ES Baitang / Antas: IV


GRADES 1 to 12 Guro: SHEENA CLAIRE V. DELA PENA Asignatura: MAPEH
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: MARCH 13-17, 2023/Week 5 Markahan: 3rd Grading

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding Demonstrates Demostrates Demonstrates understanding of the proper use of Demonstrates
Pangnilalaman of variations of sound in understanding of shapes understanding of medicines to prevent misuse and harm to the body. understanding of
music ( lightness and and colors and the participation and variations of sound in
heaviness ) as applied to principles of repititions, assessment of physical music ( lightness and
vaocal and instrumental contrast, and emphasis fitness. heaviness ) as applied to
music through vocal and instrumental
printmaking(stencils music
B. Pamantayan sa Pagganap Participates actively in a Produces multiple copies of Participate and asseses Practices the proper use of medicines. Participates actively in a
group performance different a relief print using performance in group performance
vocal sounds and industrial industial physical activities. different vocal sounds and
instrumental sounds paint/natural dyes to create instrumental sounds
decorative borders for
boards ,panels etc
C. Mga Kasanayan sa Identifies as vocal or Create simple, interesting, Explain health and Describes the potential dangers associated with The learners calssifies the
Pagkatuto instrumental, a recording of and harmoniously arranged skill related fitness medicine misuse and abuse variou musical instrument
Isulat ang code sa bawat the following relief prints from a clay components. H4S-IIIde-4 as:
kasanayan 1.1 solo design.(A4PR-IIIf) PE4PF-IIIa-21 9.1 string
1.2 duet 9.2 woodwind
1.3 trio 9.3 brass wind
1.4 ensemble 9.4 percussion
( MU4TB-IIIe-2 ) MU4TB-IIIf-h-4

Hugis at Kulay Paksa: (1) Forward Napapahalagahan ang kalusugan sa pamamagitan ng Pangkat ng mga
Tinig ng tao at tunog ng Lunge), (2) Half Knee, di paggamit ng mga "gateway drugs". istrumentong string
II. NILALAMAN (3) Supine Leaning
instrumento
Rest,(4) Front Scale,
(5) Side lying
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay TG pp. 104 - 108 TG pp.280-283 TG pp. 149-154 TG pp. 109 - 112
ng Guro

2. Mga Pahina sa LM pp. 78 - 81 LM pp. 224-226 LM pp.149-154 LM p. 351-355 LM pp.82 - 85


Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Music, arts, and Physical PMID:15657315 Music, arts, and Physical
Education 4, pp.66 - 67 PMID:15986717 Education 4
Sanayang Aklat sa
Musika 4
4. Karagdagang Larawan ng hugis at http://www.healthline.com/health/caffeine-effects-
Kagamitan mula sa kulay,acrylic paint,putting on-body#sthash.OgJv4WYj.dpuf
portal ng Learning kamiseta,luwad(plastic
Resource clay)
B. Iba pang Kagamitang Larawan ng iba’t ibang Umawit at Gumuhit Silid aralan, open tsart, flower organizer, gamot na kapsula Larawan ng mga
Panturo kilalang mang-aawit at iba’t 3,pp.127-128, Umawit at court, video clips, instrumenting string, CD
ibang instrument,CD Player, Gumuhit 6,pp.107-108 larawan. Player, CD/ Tape ng mga
CD ng mga inirekord na inirekord na tunog ng
awitin instrumenting string tsart
ng awit

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Awitin ang “ atin Cu Pung Pasagutan ang nasa balik Itanong kung naisagawa Ano ang masamang epekto ng pag aabuso sa Pakinggan ang pagkakaiba
Aralin at/o Pagsisimula ng singsing” kasabay ng aral sa LM pp. 281. nila ng maayos ang paggamit ng gamot? ng tunog na apat na string
Bagong Aralin pagpalakpak ng awit larong lawin at sisiw. instrument. 
( Sumangguni sa nakaraang Ano ang masasabi ninyo sa
awit ). kalidad ng tunog ng violin,
viola, cello, at double bass?

B. Paghahabi sa Layunin ng Ipatugtog ang awiting “ Ipakita ang larawan sa - Naipakita ang • Nakakita naba kayo ng gamot na kapsula?  Iparinig ang awit
Aralin Little Band “. mga bata at ipasuri sa kasiyahan na • Ano kaya ang posibleng mangyayari sa na Can Paly ““ Oh
- Ano ang kanila. puno ng atin kapag uminom tayo ng gamot kahit hindi Who “
napapansin ninyo enerhiya at kailangan o masubrahan sa paggamit?  Ituro ang awit sa
habang inaawit ang Ipalarawan sa kanila ang tiyaga, at pamamaraang
bahaging pambabae ayos ng mga kulay at paggalang sa rote.
ng “ Little Band “? disenyo. kapwa. - Awitin muli ng
- Habang sabay sabay – sabay at
nilang kinakanta? sabayan ng
tamang kilos sa
pagtugtog ng
instrument.

C. Pag-uugnay ng mga Pakinggan ang tinig ng awit Magbigay ng iba’t ibang Sabihin sa araling ito, Itala ang sa tsart ang mga sanhi at Bunga ng Magpakita ng larawan.
Halimbawa sa Bagong ng mang – await na naririnig kulay sa mga bata. malaman ang mga maling paggamit ng gamot.  Ano – anong
Aralin sa CD. Magbigay tanong tungkol kasanayang instrument string 
Pakinggan din ang tunog ng dito. panghimnastiko, kaya ang nakikita ninyo
mga instrument at kilalanin ihanda na ang inyong sa larawan?
kung sino ang mang – await. katawan sa gawain. Sa anong pangkat kaya ang
Pangalanan din ang violin nabibilang?
instrumntong naririnig.

D. Pagtalakay ng Bagong Magpatugtog ng Ipaliwanag sa mga bata  Magpatugtog ng


Konsepto at Paglalahad ng CD. ang ibig ipahiwatig CD na may ibat
Bagong Kasanayan #1 - Ano – anong mga tungkol sa ritmo. ibang tunog ng
instrumento o Ipabahagi ang mga obrang instrumenting
tunog ang inyong pangkultura na ipinamana string.
naririrnig? sa atin ng mga ninuno o  Ano – anong
pangkat-etniko. tunog ng
instrument ang
inyong naririrnig?
Paghambingin ang mga
tunog  ng mga
instrumenting string.

E. Pagtalakay ng Bagong - Mula ca CD na Magbigay tanong tungkol sa - Ipakita muli ang Basahin ang comic strip sa LM p. 352.  Magpakita ng
Konsepto at Paglalahad ng ipinatugtog mga larawng ipinakita sa mga Filipino mga larawan ng
Bagong Kasanayan #2 tukuyin kung bata. Physical instrumenting
anong uri ng A. Naranasan mo na Activity string.
boses ang iyong bang maglaro ng Pyramid Guide  Sa anong pangkat
naririnig. luwad? sa “ Simulan nabibilang ang
B. Sinubukan mo na Natin” mga
bang maglimbag instrumenting
na gamit ito? tinutugtog sa
pamamagitan ng
paghagod sa
daliri, pagkalabit
o paghilis sa
pamamagitan ng
arko?
Sa anong pangkat
nabibilang ang mga
instrumenting ipinakita?
F. Paglinang sa Pakinggan ang mga  Paggawa ng mga Ipatukoy ang mga bahagi Mga Tanong: Kantahin muli ang “ Oh
Kabiihasaan tugtugin at awiting Relief Prints. nito na may kaugnayan 1. Ano ang dahilan ng pagsugod kay Who Can Play” na may
(Tungo saFormative ipatugtog sa CD. Ipalakpak  Ipagawa ang GawainA sa pagpapaunlad ng mga Karen sa ospital? kasamang kilos na angkop
Assessment) mo ng tatlong beses ang at Gawain B na nasa kasanayang 2. Ano ang nangyari kay Karen sa instrumenting binanggit.
mga kamay kapag ito ay LM. panghimnastiko.
pagkatapos uminom subrang dosis ng gamot?
tunog instrument at 3. Bakit kailangan ang reseta ng doktor
ikampay palipad ang mga bago uminom ng gamot?
kamay kung ito ay tinig ng
tao.
1. Parade sa kalye
2. Mga batang
kumakanta ng “
Happy Birthday “
3. Sarah Geronimo
4. Konsyerto ng
Philharmonic
Orchestra
5. Loboc Children’s
Choir
G. Paglalapat ng Aralin sa Paano nipapakita ng uri ng Itanong sa mga bata: Punan ang talulot ng bulaklak ng epekto ng Kung gusto mong sumali
Pang-Araw-araw na Buhay tunog ang damdamin ng 1. Ano ang gingamit subrang paggamit ng gamot sa LM p. 354 bilang isang manunugtog
musika? natin sa paggawa ng ng instrumenting string,
relief master? anong instrument ang
2. Kung ikaw ay gusto mong hawakan?
papipiliin sa disenyo Bakit
na iyong bibilhin,
pahahalagahan mo ba
ang mga disenyong-
etniko? Bakit?

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo matutukoy ang Itanong sa mga bata: Gabayan ang mga bata Paano nakaaapekto sa ating kalusugan ang Ano ang bumubuo ng
ibat ibang boses ng bawat Paano nagiging kakaiba ang upang Makabou ng maling paggamit ng gamot? instrumenting string?
kumakanta. disenyong ginagawa natin? paglalahat.

I.
I. Pagtataya ng Aralin  Lagyan ng tsek ang Ipagawa ang nasa LM Sumangguni sa LM p.354 "Kaya Natin" Pangkatin ang klase sa
Pakinggan ang mga tugtog kahon na katumbas ng ang “ Suriin Natin” apat.
( excerpt lamang ) ng iba’t naabot mong antas Ang bawat pangkat ay
ibang mang – await. Isulat para sa bawat gagawa ng gitara na yari sa
ang S kung solo, D kung kasanayan. kahon ng sapatos at
duet, at G kung group. (Sumangguni sa LM Pagtataya makapal na goma. Pansinin
_____1. Duet ng Mabuhay sa pp.226.) kung ano ang relasyon ng
Singers resonator at string sa
_____2. Sabayang awit ng pagtotono nito.
Madrigal Singers
______3. Ifugao Hudhud
Chant
______4. Darangen”
Odiyat Kambayok “ ni
Erlinda
______5. Pasyon
J. Karagdagang Gawain para Gumupit ng isang larawan  Sikapang Sabihin na Gawing Punan ang patlang ng mga angkop na salita Magrekord ng mga tunog o
sa Takdang- ng paborito mong mang – mapahalagahan sa Madalas Ang mga upang makabuo ng makabuluhang tugtugin ng kahit anong
AralinatRemediation await at isang larawan ng lahat ng pagkakataon Gawain o ehersisyonG pangungusap. instrumenting string gaya
paborito mong instrument, ang mg ng luwad, nakakatulong sa ng children’s rondalla,
idikit ang mga ito sa isang maging ito man ay pagpapapunlad ng symphony orchestra,
Ang____________pagamit ng__________ay
short bond paper. sariling gawa o himnastiko upang kolitong, kudyapi, at
maiwasan ang mga
ngdudulot hegelung.
likhang-sining na iab.a
likhang-sining mula sa sakuna o pananakit ng ng________sa_________na_____________.
disenyong katawan.

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
V. PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like