DLL - Esp 6 - Q3 - W10

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Patupat Elementary School Grade Level: VI-Green

GRADES 1 to 12 Teacher: Maria Vicenta T. Verano Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and JANUARY 8-12, 2018 (WEEK 9)/ 8:00-8:30
Time: Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN
A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa maunlad, mapayapa at mapagkalingang pamayanan.
B.PamantayansaPagganap Nisasagawaangmgagawainna may kaugnayansakapayapaan at kaayusantungosapandaigdigangpagkakaisa
C. MgaKasanayansaPagkatuto 10. Naisasakilosangpagtupadsamgabataspambansa at
Isulatang code ngbawatkasanayan paninindigan
10.2. Lumalahoksamgakampanya at programaparasa
pagpapatupadngmgabatastuladngpagbabawalsa
paninigarilyo, pananakitsahayop at iba pa.
Code: EsP6PPP-IIIh-i-40

II.NILALAMAN Paglahok sa mga Kampanya at Programa para sa Pagpapatupad ng Batas


III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahinasaGabayngGuro EsP - K to 12 CG p. 87 EsP - K to 12 CG p. 87 EsP - K to 12 CG p. 87 EsP - K to 12 CG p. 87 EsP - K to 12 CG p. 87

2.Mga PahinasaKagamitang Pang-


Mag-aaral
3.Mga pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa Powerpoint presention, (http://youtu.be/iMy8Rqp2fsU at http://youtu.be/jX99Zdy-c10 )metacards, manila paper, permanent marker at masking tape
portal ng Learning Resource
B.Iba pang KagamitangPanturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik-aral sa nakaraang a. Balik-aral. Itanong : Balik-aral sa nakaraang a. Balik-aral sa 1. Balik-aral sa
pagsisimulang aralin leksyon 1. Tungkol saan ang ating talakayan/aralin. nakaraang talakayan/aralin. nakaraang
talakayan/aralin kahapon? talakayan/aralin.
2. Ano ang iyong naiisip
tungkol sa paninigarilyo? At
pananakit sa hayop?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng tunay a. Pagpapalabas ng mga


napakete/kahon ng sigarilyo at video clip na may kinalaman sa
larawan ng karahasan sa hayop pagbabawal ng pamahalaan sa
paninigarilyo sa pampublikong
lugar.Maaaring ito ay bahagi ng
isang balita sa nakaraan.
b. Pagpapakita ng tsart ng
batas laban sa karahasan sa
hayop.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang lamanng mga ito 1. Bakitipinagbabawalngpama


bagong aralin (pakete)? halaanangpaninigarilyosam
a. Ano kaya nakasulat sa gapampublikonglugar?
pakete? Basahin natin. 2. Bakitipinagbabawalngpama
b. Anoang ipinakikita sa halaanangkarahasansahayo
larawan (karahasan sa hayop)? p?
c. Tama bang manigarilyo?
Tama bang manakit ng hayop?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto 1. (Pagpakita ng video ng epektong Itanong:


at paglalahad ng bagong kasanayan paninigarilyo at pagtatanong hinggil 1. Ano ang maaring
#1 dito) gawin ng isang batang katulad
a. Ano ang ipinakita sa video
mo upang makatulong sa
tungkol sa paninigarilyo?
2. (Pagpakita ng video clips pamahalaan na maipatupad
nanagpapakita ng karahasan sa ang programa nila laban sa
hayopat pagtatanong hinggil dito) paninigarilyo sa pampublikong
1. Ano ang ipinakita sa video lugar?
tungkol sa karahasan sa hayop? 2. Ano ang maaring
1. gawin ng isang batang katulad
mo upang makatulong sa
pamahalaan na maipatupad
ang programa nila laban sa
karahasan sa hayop?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at a. Paano kaya maiiwasan ang


paglalahad ng bagong kasanayan #2 masamang epekto ng
paninigarilyo?
b. Paano kaya
mapapangalagaan ang mga hayop
at maiwasan ang pagkaubos nila?

F. PaglinangsaKabihasaan (Tungosa 1. Pangkatin ang mga mag 1. Sumulat/gumawang


Formative Assesment 3) aaral at pagawain ang bawat Rap, patalastas, Pagbabalita sa
pangkat ng isa saalin man sa loob ng 15 minuto at Ipakita sa
sumusunod:awit, dula, tula,
islogan at poster na may
kinalamansa pa ninigarilyo at
pananakit sa hayop at ipakita ito
sa klase.
2. Ipagawaang mga Gawain
sa loob ng 10 minuto at bigyan ng
pagkakataon ang mga bata
naipakita/iparinig sa klasesaloob
ng 3minuto. klase.

G. Paglalapatngaralinsa pang araw- 1. Ano ang


arawnabuhay naramdaman/naisip mo habang
pinapanood/ginagawa ang mga
Gawain?

H. PaglalahatngAralin 1. Ano ang kahalagahan ng


iyong ipinakita?
I. PagtatayangAralin Isulatang Tama kung
wasto ang sinasabi, at
Mali kung Hindi
wasto.
a. Paninigarilyo sa
loob ng bus o dyip.
b. Pagkakatay ng aso
upang pulutanin sa
inuman.
c. Pagsasabong ng
manok sa tupadahan
d. Pagbaril ng ibon sa
gubat upang ulamin
e. Pagpapabilin ng
sigarilyo sa anak

J. Karagdaganggawain para satakdang- Pasulatin ng sulat ang


aralin at remediation mga bata kay tatay, Inay,
Ate o Kuya na nakikiusap
natigilan ang
paninigarilyo. Sabihin
sasulat ang dahilan.
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin?
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
E. Alinsamgaistrateheyang
Patuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong?
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannaso
lusyonansatulongngakingpunongguro
at superbisor?
G.Anongkagamitangpanturoangakingn
adibuhonanaiskongibahagisamgakapw
akoguro?

Prepared by:
MARIA VICENTA T. VERANO
Teacher

Checked by:
MARIANO E. STA.CRUZ, JR.
Principal II

You might also like