Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 PAARALAN ESPERANZA NATIONAL HIGH SCHOOL BAITANG FILIPINO 11 (Komunikasyon at

GURO REMAR B. PAGALAN ASIGNATURA Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino )


DAILY LESSON LOG
PETSA/ORAS 7:45-8:45,8:45-9:45 , 10:00-11:00, 11:00- MARKAHAN Q2 First Semester , S. Y. 2022-2023
12:00, 2:00-3:00 & 3:00-4:00

Bilang ng Linggo (Week No.) Wednesday ( Araw 1) Huwebes (Araw 2) Biyernes (Araw 3)
Q2 WEEK 1 November 2, 2022 November 3 , 2022 November 4 , 2022

I.LAYUNIN (Objectives)  Nakapagtuturo muli sa mga


kasanayang nasa pinakamababang
 Nakapagwawasto sa Midterm Exam at  Nakapagtuturo muli sa antas ng masteri
nakagagawa ng Item Analysis mga kasanayang nasa
pinakamababang antas
ng masteri
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto , Nauunawaan ang mga konsepto , elementong
( Content Standards) elementong kultural, kasaysayan, at kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa
gamit ng wika sa lipunang Pilipino lipunang Pilipino
B.Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, gamit , mga Nasusuri ang kalikasan, gamit , mga
(Performance Standards) kaganapang pinagdaanan at kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng
pinagdadaanan ng Wikang Pambansa Wikang Pambansa ng Pilipinas
ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Learning Competencies) Natutukoy ang mga pinagdaanang Nakasusulat ng isang sanaysay na may
pangyayari /kaganapan tungo sa kaugnayan sa yugto ng kasaysayan ng wikang
pagkabuo at pag-unlad ng Wikang pambansa
Pambansa
II.NILALAMAN (Content) Kasaysayan ng Wikang Pambansa Sanaysay, Kasaysayan ng Wikang Pambansa

III. KAGAMITANG PANTURO Projector and computer with Projector and computer with power point
(Learning Resources) power point presentation , manila presentation , manila paper, markers,
paper, markers, reading materials reading materials
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Taylan, Dolores R., et. Al. Taylan, Dolores R., et. Al. Komunikasyon at
Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino.Rex
at Kulturang Pilipino.Rex Publishing . Publishing . 2016 pp.8-9
2016 pp.2-6

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource (Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B. Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gawain 1: Ayusin Mo! (Pangkatang Gawain1: TEXT TWIST
pagsisimula ng aralin (Review Previous Gawain)
Lessons) WIKA
Panuto: Ayusin ang mga sumusunod na KASAYSAYAN
Panahon ayon sa kasaysayan ng SANAYSAY
Pilipinas. KULTURA
TALATA
Panahon ng Hapon KOHESYON
Panahon ng Espanyol
Panahon ng Amerikano
Panahon ng Pre-Colonial
Republika ng Biak na Bato
Panahon ng Komonwelt

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng Layunin ( Ilahad ang Paglalahad ng Layunin ( Ilahad ang mga
(Establishing purpose for the Lesson) mga layunin sa sesyon na ito.) layunin sa sesyon na ito.)
C. Pagganyak Gawain 2 : Dugtungan Tayo Gawain 2:
(Pair & Share) Ano a ng sanaysay ?

1. Ako ay Pilipino dahil Semantic web


_____________
2. Maipapakita ko ang
pagmamahal sa sariling
wika sa pamamagitan ng
________________
3. Ang hindi lumingon sa
pinanggalingan ay
______________________.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 3 :Ka-Match Kita!


bagong aralin (Presenting examples KOLUM A
/instances of the new lessons) Tagalog
Pilipino
Filipino

KOLUM B
( Depinisyon ng bawat isa )

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 4 :Pagtatalakay Gawain 3: Pagtatalakay


paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and Kasaysayan ng Wikang Pambansa  Ano ang sanaysay?
practicing new skills #1. ( TIMELINE)  Ano-ano ang mga bahagi ng
sanaysay ?
 Paano gumawa ng sanaysay ?
 Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang
sa paggawa ng sanaysay ?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 5 : Pagsasanay


paglalahad ng bagong kasanayan #2 Gawain 4: Pagtatalakay
(Discussing new concepts & practicing Quiz Bowl
new skills #2) Kasaysayan ng Wikang Pambansa

Mga Hamon na hinarap ng Wikang Pambansa


F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain 6: Q& A Via Wheel of Names
Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-


araw na buhay (Finding Practical .
Applications of concepts and skills in
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making
Generalizations & Abstractions about
the lessons)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Maikling Pasulit Gawain 5: Paggawa ng Sanaysay


Learning)

J. Karagdagang gawain para sa .


takdang-aralin at remediation
(Additional activities for application or
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75%
sapagtataya (No.of learners who earned
75% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who
scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue
to require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulong
nglubos? Paanoitonakatulong? (Which of
my teaching strategies worked well? Why
did this work?)

Inihanda ni :

REMAR B. PAGALAN
Guro Checked by:
JEMMALOU S. OLIVA Noted by:
MT-II
REY B. PERODEZ
Principal IV

You might also like