Lesson Plan

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Semi-Detailed Lesson Plan

Araling Panlipunan 1
Quarter 3 Week 1

I. LAYUNIN: Pagkatapos ng leksyon, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


a. Nakikilala ang mga pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan
b. Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa sariling paaralan
c. Nailalarawan ang pisikil na kapaligiran ng sariling paaralan.

II. NILALAMAN (Paksa): Bahagi ng Paaralan Ko, Pagyayamanin Ko


a. Mga Kagamitang Panturo: TV, Laptop, Real Objects, Pictures.
b. Mga Sanggunian (Source): MELC Quarter3 Week1,
https://www.mediafire.com/file/5fb1dnzu552djph/
THINGS+TO+SEE+IN+SCHOOL.pptx/file
c. Pagsasama (Integration): Art, ICT

III. PAMAMARAAN (PROCEDURE):


A. Panimulang gawain (Preliminary Activites):
1. Pagdarasal
2. Dril (Drill): Roll Over the Ocean, Roll Over the Sea (Community
Song with actions) | ESL Songs by: Babies and Kids Channel
3. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong
aralin:
 SUBUKAN!
 Panuto: Pindutin and tamang sagot
 Dito nagbabasa ng aklat ang mga mag-aaral. A. Silid-aklatan
B. Klinika
 Dito nagkaklase ang mga mag-aaral kasama ang guro.
A.Silid-aklatan B.Silid-aralan
 Dito kumakain ang mga mag-aaral. A. Klinika B Kantina
 Dito dinadala ang mga mag-aaral upang tingnan ang
kanilang karamdaman. A. Palaruan B. Klinika

4. Paghahabi sa layunin ng aralin:


Kanta:
Ang Akong Eskuylahan
(sa tono ng “Mary Had a Little Lamb”)

Ang akong eskuylahan, eskuylahan, eskuylahan


Ang akong eskuylahan akong atimanon
Manilhig ko sa dalanon, basura ko ilabay ko
Tamnan ko ang palibot aron nindot tan-awon
B. Gawain sa pag-unlad (Developmental Activities):
1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin:
Magpakita ng larawan ng mga bagay at alamin kung saang bahagi
ito ng paaralan makikita.

2. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong


kasanayan #1:
1. Anu-ano ang mga bahagi ng paaralan?
2. Ano ang halaga ng bawat bahagi ng paaralan?

•Silid-aralan: Tinuturouan at nag-aaral ang mga bata/mag-aaral.

•Silid-aklatan: Makikita ang mga aklat at iba pang babasahin,


Dito nagbabasa ang mga mag-aaral.

•Kantina: Kumakain ang mga mag-aaral tuwing recess.

•Klinika: Ginagamot ang mga mag-aaral sa tuwing sumasama


ang kanilang pakiramdam

•Palaruan: Bahagi ng paaralan kung saan pwedeng maglaro


ang mga bata o mag-aaral

•Tanggapan ng Punong-guro: Dito nag-oopisina ang punong-


guro

3. Kailangan ba natin ito sa ating paaralan? Bakit?


3. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2:
Itanong sa mga mag-aaral kung anong bahagi ng paaralan ang
kanilang nagustuhan at bakit?
Anong tulong ang naibibigay nito sayo bilang isang mag-aaral.

Kumpletuhin ang pangungusap.


Pinakagusto kong bahagi ng paaralan ay_________________
dahil ______________________.

4. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessmen):


 Pangkatang Gawain #1
“Hulaan Mo”

Pipili ang bawat grupo ng isang representante. Magbibigay ang


guro ng larawan ng bahagi ng paaralan sa mga representante ng
bawat grupo. Ito ay isasadula ng representante sa kaniyang mga
kagrupo at huhulaan nila ito. Bawat grupo na makakuha ng tamang
sagot ay makakakuha ng puntos.

 Pangkatang Gawain #2
Bumuo ng salita gamit ang mga letrang ibinigay.
Group 1 - Palaruan
Group 2 – Silid-aralan
Group 3 – Silid-aklatan

 Pangkatang Gawain #3
“Pagsasadula”
Isadula kung ano ang ginagawa ng mga mag-aaral sa itinalaga na
bahagi ng paaralan.
Group 1: Kantina
Group 2: Silid-aklatan
Group 3: Klinika

5. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay:


 Paano mo mapapanatili ang kalinisan sa bawat bahagi ng
paaralan?
 silid-aralan, silid-aklatan, canteen, klinika, palaruan

6. Paglalahat ng Aralin:
 Bawat paaralan ay may iba’t-ibang pisikal na bahagi.
Anong tulong ang naibibigay nito sa bawat mag-aaral?
IV. Pagtataya:
Iguhit sa isang malinis na papel ang ating paaralan.

V. Takdang-aralin:
Panuto: Piliin sa Hanay B and tamang sagot sa Hanay A. Isulat ang letra ng
tamang sagot.
Hanay A Hanay B
___1. KANTINA A. PUTO
___2. KLINIKA B. AKLAT
___3. SILID ARALAN C. GAMOT
___4. SILID AKLATAN D. PISARA
___5. PALARUAN E. SEE-SAW

Prepared by:

Judy Mar C. Olivar


Student Intern

Checked and Observed:

Cristle Joy A. Galan


Teacher II

You might also like