Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

DAILY LESSON LOG Paaralan: HINAPLANON NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADE 11

Guro: REYNA MIE P. PONCE Asignatura: FILIPINO


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa: MARSO 20, 2023 – MARSO 24, 2023 Markahan: IKATLONG MARKAHAN

I. LAYUNIN UNANG SESYON PANGALAWANG SESYON PANGATLONG SESYON IKAAPAT NA SESYON

A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, at komunidad, bansa at daigdig

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa

Naiuugnay ang mga kaisipang Nakasusulat ng ilang halimbawa Naibabahagi ang katangian at
nakapaloob sa binasang tekstong ng tekstong naratibo kalikasan ng tekstong naratibo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto naratibo sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa at daigdig

II. NILALAMAN TEKSTONG NARATIBO TEKSTONG PERSUWEYSIB &


TEKSTONG NARATIBO
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 62-63 Pahina 65
2. Mga Pahina sa Pahina 61
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk N/A
4. Karagdagang Kagamitan N/A
mula sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Illustration Board, Marker, Eraser, Filipino Module, Manila Paper, Kartolina, Rubriks
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang
Aralin
at/o Pagsisimula ng Bagong
Aralin

B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa
sa Bagong Aralin

D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan Saliksikin sa internet ang Pangkatang Gawain: Isa sa mga katangian ng tekstong Magkakaroon ng mahabang
(Tungo sa Formative kuwentong Mabangis na Lungsod Tatlong miyembro sa bawat pagsusulit tungkol sa dalawang
naratibo ay ang pagkakaroon ng
Assessment) na isinulat ni Efren R. Abueg. grupo. Ang bawat pangkat ay tekstong tinalakay.
Basahin at unawaing mabuti ang mag-iisip ng isusulat na salaysay. maayos na banghay na
kuwento.
magpapakita sa pagkakasunod-
PAMANTAYAN SA
PAGSULAT NG TEKSTONG sunod ng mga pangyayari.
NARATIBO:
Gamitin ang bondpaper at sundin
ang proseso sa ibaba ng mga
pangyayaring bubuo sa banghay
Malinaw ang paglalahad ng mga
elemento ng tekstong naratibo sa isang akdang iyong nabasa sa
(10puntos) aklat o napanood na pelikula o

Malinaw na nailahad ang layunin teleserye.


sa pagsulat ng teksto (7puntos)

Nakapupukaw ng damdamin o
anumang reaksiyon mula sa
mambabasa (5puntos)

May kawili-wiling pamagat


(5puntos)

Sumusunod sa wastong balarila,


baybay, at panuntunan sa pagsulat
(3puntos)
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Base sa kuwentong Mabangis na Sumulat ng salaysay tungkol sa Tukuyin ang pamagat at kilalanin Long quiz. (40 item)
lungsod, iugnay ang mga naging karanasan sa paglaganap ang may-akda.
kaisipang nakapaloob sa binasang ng pandemyang COVID-19.
teksto sa sarili, pamilya, Isaalang-alan sa pagsulat ng
komunidad at bansa. Sumulat ka naratibo ang sumusunod:
ng talata sa bawat sitwasyong  Punto de vista ng teksto
binabasa mo. Isulat sa kuwaderno  Elemento ng teksto
ang sagot. naratibo
 Malinaw ang personal na
reaksiyon sa pangyayaring
ito
 Pumili ng kawili-wiling
pamagat

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin at
Remediation

V. MGA TALA _______ Natapos ang aralin/gawain _______ Natapos ang aralin/gawain _______ Natapos ang aralin/gawain _______ Natapos ang aralin/gawain
at maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
_______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/
gawain dahil sa kakulangan sa oras. gawain dahil sa kakulangan sa oras. gawain dahil sa kakulangan sa oras. gawain dahil sa kakulangan sa oras.
_______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
________ Hindi natapos ang aralin ________ Hindi natapos ang aralin ________ Hindi natapos ang aralin ________ Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-aaralan. patungkol sa paksang pinag-aaralan. patungkol sa paksang pinag-aaralan. patungkol sa paksang pinag-aaralan.
_________ Hindi natapos ang aralin _________ Hindi natapos ang aralin _________ Hindi natapos ang aralin _________ Hindi natapos ang aralin
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing
pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban
ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo.

You might also like