DLL Deskriptibo

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan: HINAPLANON NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADE 11

Guro: REYNA MIE P. PONCE Asignatura: FILIPINO


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa: PEBRERO 20, 2023 – PEBRERO 24, 2023 Markahan: IKATLONG MARKAHAN

Pang-apat na Sesyon
I. LAYUNIN Unang Sesyon Pangalawang Sesyon Pangatlong Sesyon

A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, at komunidad, bansa at daigdig

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa

Natutukoy ang paksang Natutukoy ang paksang Naibabahagi ang katangian at


tinalakay sa iba’t ibang tekstong tinalakay sa iba’t ibang tekstong kalikasan ng tekstong binasa Natutukoy ang paksang tinalakay sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto binasa binasa tekstong binasa

II. NILALAMAN Tekstong Impormatibo Tekstong Impormatibo Tekstong Impormatibo Tekstong Deskriptibo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro Module 3-5 Module 18
Module 6 Module 13

2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral Module 18
Module 3-5 Module 6 Module 13

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Illustration Board, Marker, Eraser, Filipino Module, Manila Paper, Kartolina, Rubriks
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Sa nakaraang semestre, Magtatanong sa mga mag-aaral Magbabasa ang mga mag-aaral ng
Aralin natutunan mo ang tungkol sa kung ano ang kanilang dalawang pahayag na kung saan
at/o Pagsisimula ng Bagong “Komunikasyon at Pananaliksik pagkakaintindi sa paksang sasagutan nila ang sumusunod na
Aralin sa Wika at Kulturang Pilipino”. tinalakay. katanungan.
Isulat sa loob ng diyamante ang
kahalagahan nito.
B. Paghahabi sa Layunin ng Ipabasa at ipaliwanag ang Ipabasa at ipaliwanag ang Ipabasa at ipaliwanag ang Ipabasa at ipaliwanag ang layunin sa
Aralin layunin sa araw na ito na layunin sa araw na ito na layunin sa araw na ito na araw na ito na kailangang matamo ng
kailangang matamo ng mga kailangang matamo ng mga kailangang matamo ng mga mga mag-aaral.
mag-aaral. mag-aaral. mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga Magbibigay ng isang Tatalakayin ang mga pahayag na
Halimbawa babasahing balita (Mis. Or., sinagutan ng mga mag-aaral.
sa Bagong Aralin Namayagpag sa RFOT 2019!)
kung saan sasagutan ang mga
sumusunod na katanungan.
D. Pagtalakay ng Bagong Pagbasa sa kahulugan ng Magpapakita ng mga halimbawa na
Konsepto at Paglalahad ng Tekstong Impormatibo. kung saan tutukuyin ng mga mag-aaral
Bagong Kasanayan #1 kung anong Sense Organ ang
ginagamit sa pagsagot. .
E. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa Tekstong Pagkakaroon ng Pasulit tungkol Pagtalakay sa Tekstong Deskriptibo
Konsepto at Paglalahad ng Impormatibo. sa nakaraang talakayan.
Bagong Kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin kung anong uri ng Tukuyin ang kahulugan at Ano-ano ang mga katangian at Gamit ang Venn Diagram, tukuyin ang
(Tungo sa Formative tekstong impormatibo katangian ng mga salitang kalikasan ng tekstong pagkakaiba at pagkakapareho ng mga
Assessment) nabibilang ang binabasa ng mga ginamit sa teksto at nakasulat impormatibo? Punan ang mga uri at paraan paglalarawan batay sa
tauhan sa bawat sitwasyon sa nang madilim sa bawat bilang. kahon at isulat sa short iyong naunawaan sa bagong aralin
ibaba. bondpaper. tungkol sa tekstong deskriptibo.

G. Paglalapat ng Aralin sa Sa paanong paraan magiging


Pang-Araw-araw na Buhay mas epektibong maipararating
ng manunulat ang
mahahalagang impormasyon sa
kanyang mambabasa?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tekstong impormatibo? Ano ang pagkakaiba ng tekstong
Ano-ano ang mga katangian ng impormatibo sa tekstong deskriptibo?
ganitong uri ng teksto? Ano-ano ang mga halimbawang teksto
ang kabilang sa tekstong deskriptibo?
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang halimbawa ng Basahin ang isang halimbawa ng
tekstong impormatibo at sagutin tekstong halimbawa, sumipi ng bahagi
ang mga sumusunod na tanong. ng sanaysay na sa tingin mo ay
KARANIWAN o MALIKHAIN.
J. Karagdagang Gawain para sa Pag-aralan ang tekstong Magsaliksik pa ng ibang mga
Takdang-Aralin at impormatibo, maghanap pa ng halibawang teksto na kabilang
Remediation ibang halimbawang teksto. Tekstong Deskriptibo.

V. MGA TALA _______ Natapos ang aralin/gawain _______ Natapos ang aralin/gawain _______ Natapos ang _______ Natapos ang aralin/gawain at
at maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari nang maaari nang magpatuloy sa mga susunod
susunod na aralin. susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod na na aralin.
aralin.
_______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ gawain
gawain dahil sa kakulangan sa gawain dahil sa kakulangan sa oras. gawain dahil sa kakulangan sa dahil sa kakulangan sa oras.
oras. oras.
_______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin dahil sa
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga integrasyon ng mga napapanahong mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. pangyayari.
________ Hindi natapos ang aralin ________ Hindi natapos ang aralin ________ Hindi natapos ang aralin
________ Hindi natapos ang aralin dahil
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
napakaraming ideya ang gustong ibahagi
gustong ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-aaral
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag-
pinag-aaralan.
aaralan. aaralan. aaralan.
_________ Hindi natapos ang _________ Hindi natapos ang aralin _________ Hindi natapos ang _________ Hindi natapos ang aralin dahil
aralin dahil sa dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa aralin dahil sa sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
pagkaantala/pagsuspindi sa mga mga klase dulot ng mga gawaing pagkaantala/pagsuspindi sa mga dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga
klase dulot ng mga gawaing pang- pang-eskwela/ mga sakuna/ klase dulot ng mga gawaing pang- sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
pagliban ng gurong nagtuturo.
gurong nagtuturo. gurong nagtuturo.

Inihanda ni:

REYNA MIE P. PONCE


Guro sa Filipino

Sinuri ni:

DELIA A. LAYNO, Ph.D.


Principal II

You might also like