Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Maluno Integrated School-Main Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Frema A. Alejandro Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: APRIL 3-5, 2023 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon sa mga suliranin , isyu at hamon ng
kasarinlan
Pangnilalaman

Pamantayan sa Nakakapagpakita ng pagmamalaki sa kontribusyon ng mga nagpunyaging mga Pilipino sa pagkamit ng ganap na kalayaan at hamon ng kasarinlan
Pagaganap
5. Napahahalagahan ang pamamahala ng mga nagging pangulo ng bansa mula 1946-1972.
Mga Kasanayan sa 5.1Nasusuri ang mga patakaran at programa ng pamahalaan upang matugunan ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino.
Pagkatuto (Isulat ang 5.2. Naiisa-isa ang mga kontribusyon ng bawat pangulo na nakapag dulot ng kaunlaran sa lipunan at sa bansa.
5.3.Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pamamahala ng nasabing pangulo
code ng bawat
5.4. Nakasusulat ng maikling sanaysay tungkol sa mga patakaran ng piling pangulo at ang ambag nito sapag-unlad ng lipunan at bansa.
kasanayan) AP6SHK-IIIe-g5

I. Layunin

Nakapagbibigay ng iba’t-ibang Napag-uusapan ang mga Nailahad ang iba’t-ibang Nailalahad ng tama ang Nakikipagpalitan ng
patakaran at programa ni Pang. patakaran at programa ni patakaran at programa ni mga patakaran at programa kuru-kuro/opinion sa mga
Elpidio Quirino. Pang. Ramon Magsaysay Pang. Carlos Garcia sa panahon ni Pang. patakaran at programa sa
Cognitive
Diosdado Macapagal panahon ni Pang. Ferdinand E.
Marcos
Nakapagsaliksik ng mga Napag-interpret ng mga datos Nakasusuri ng mga programa Papahalagahan ang mga Nakasusunod sa mga patakaran
patakaran at programa ni Pang. ni Pang. Carlos Garcia patakaran at programa sa at programa sa panahon ni
Elpidio Quirino. panahon ni Pang. Diosdado Pang. Ferdinand E. Marcos
Ano ang naging Macapagal
Affective reaksyon/pakinabang ng mga
Pilipino sa patakaran ni Elpidio
Quirino.
Nakabubuo ng konklusyon Nakapagliwanag ng mga iba’t- Nakakikilala ng pagkakaiba ng Nakabubuo ng data Nakagagawa ng buod patungkol
tungkol sa pamamahala ni ibang programa mga patakaran at programa retrieval chart tungkol sa sa patakaran at programa sa
Pang. Elpidio Quirino sa tatlong pangulo patakaran at programa sa panahon ni Pang. Ferdinand E.
Psychomotor
panahon ni Pang. Diosdado Marcos
Macapagal
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Mga Patakaran at Program sa Panahon Mga Patakaran at Program sa Mga Patakaran at Program Mga Patakaran at Program sa Lagumang Pagsusulit
ni Png. Elpidio Quirino Panahon ni Png. Ramon sa Panahon ni Png. Carlos Panahon ni Png. Diosdado
Magsaysay Garcia Macapagal
B. Sanggunian

III.
PAMAMARAAN

AY..Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa mga programa at hamon Anu-ano ang mga programa at Anu-ano ang mga Sino ang ika siyam na A. Paghahanda
aralin at/o pagsisimula ng n gating mga pinuno patakaran ni Elpidio Quirino? programang patakaran ni Pangulo?
bagong aralin Pang. Ramon Magsaysay? B. Pamantayan sa
Anu-ano ang kaibahan ng pagsusulit
kanilang programa?
C. Pagbibigay ng
direksiyon/instruksiyon

D. Maayos na
Pagsusulit
AZ..Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng larawan ni Pangulong Pagpapakita ng larawan ni Ipakita ang larawan nina Ipakilala kung sino si Pang.
aralin Elpidio Quirino Pangulong Ramon Magsaysay Pang. Quirino, Magsaysay at Diosdado Macapagal
na siyang ating ikapitong Garcia
pangulo.
BA.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa batayang aklat Pagpapakita ng larawan Anu-ano ang kabutihang Pag-usapan ang kanyang
halimbawa sa bagong aralin kasabay ng pagtatala ng idinulot ng kanilang mga pagkakilanlan
kanilang programa at hamon Patakarang Programa?
BB.Pagtatalakay ng Paglalahad ng mga programa ni Pang. Paglalahad ng Fishbone map. Bilang Pangulo ng Ipakita ang kanyang larawan
bagong konsepto at Elpidio Quirino Anu-ano ang mga patakarang bansa,annu-ano ang at kanyang talambuhay
paglalahad ng bagong programa at hamon ni Pang. ginagawa ng bawat isa sa
Ramon Magsaysay? kanila?
kasanayan #1

BC.Pagtatalakay ng Pagtatalakayan tungkol sa mga Isa-isahin ang mga Isa-isahin ang mga Anu-ano ang mga bagong
bagong konsepto at patakarang kaunlaran at hamon patakarang programa at hamon patakarang programa at programa ni Pang. Diosdado
paglalahad ng bagong ni Pang. Ramon Magsaysay hamon ni Pang. Carlos P. Macapagal sa kanyang
Garcia
kasanayan #2 administrasyon?
BD.Paglinang sa Paano nakatulong sa mga Pilipino ang Talakayin o pag-usapan ang Brainstorming o palitang Alin kaya sa mga programang
Kabihasan mga patakaran ni Elpidio Qirino? mga patakarang ito. kuro sa kanilang mga ito ang higit na nakatulong sa
(Tungo sa Formative programang patakaran mga Pilipino.
Assessment)

BE.Paglalapat ng aralin sa Bakit kailangan sundin ang mga Anu-ano ang pakinabang ng Anu-ano ang pakinabang ng Alin sa mga programang ito
pang-araw-araw na buhay patakarang pampubliko? bawat patakarang programa? bawat patakarang ang maaari mong iangkop sa
programa? kasalukuyan?
BF.Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng kanilang Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Buuin ang mga data ng Data
pataran at programa? kanilang pataran at programa? kanilang pataran at Retrieval Chart tungkol sa
programa? kanyang buhay
BG.Pagtataya ng Aralin Piliin ang tamang sagot. Refer to chart. Refer to chart. Ibigay ang mga programang
(Magbibigay ang guro ng worksheets.) Magdaos ng penel interview Gumawa ng “Venn Diagram” pambansa ni Pres. Diosdado
Hal. tungkol sa mga patakarang ito. na nagpapakita ng kaibahan Macapagal.
at pagkakatulad ng tatlong
pangulo.
BH.Karagdagang gawain Pumili ng isang patakaran ni Elpidio Sumulat ng sariling opinion Bakit tinawag si Ramon Magsaliksik sa mga naging
para sa takdang-aralin at Quirino at isulat sa papel kung bakit tungkol sa mga patakaran ni Magsaysay na “Champion of programa sa bansa na may
remediation mo nagustuhan ito. Ramon Magsaysay. the Masses”? pagkakatulad sa programa ni
Diosdado Macapagal.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. No. of learners who


earned 80% on this
formative assessment
B. No. of learners who
require additional
activities for remediation
C. Did the remedial
lessons work?
No. of learners who have
caught up the lesson
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?

F. What difficulties did I


encounter which my
principal or supervisor
help me solve?
G. What innovation or
localized materials did I
used/discover which I
wish to share with other
teacher?
Prepared by: Checked by: Noted:

FREMA A ALEJANDRO MARILOU M. GERARDO FEVELYN J. ACUPAN


Teacher 3 Master Teacher 1 Principal 2

You might also like