Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: GRACEVILLE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY Teacher: MARISSA C. NAVARRO Learning Area: FILIPINO


LESSON
LOG Teaching Dates and Time: MARCH 20-24, 2023 (WEEK 6) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya,kaisipan, karanasan at damdamin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng mga Nakapagbibigay ng mga sumusuportang Nakasisipi nang wasto at maayos ng Nasasagot nang wasto ang mga tanong. Nasasagot nang wasto ang mga tanong.
Isulatang code ng bawatkasanayan. sumusuportang kaisipan sa kaisipan sa pangunahing kaisipan ng liham F3KM-IIa-e-1.2
pangunahing kaisipan ng tekstong tekstong binasa.
binasa. (F3PB- IIIe - 11.2)
(F3PB- IIIe - 11.2)
II. NILALAMAN Pagbibigay ng Sumusuportang Pagbibigay ng Sumusuportang Kaisipan Pagsisipi nang Wasto at Maayos ng Ikalawang Lagumang Pagsusulit Ikalawang Lagumang Pagsusulit
Kaisipan Liham Ikatlong Markahan Ikatlong Markahan
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3.Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Laptop/ powerpoint Laptop/ powerpoint Laptop/ powerpoint
portal ng Learning Resource
B.Iba pang KagamitangPanturo Module 7 Module 7 Module 8 Test papers, answersheets Test papers, answersheets
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin /o Pagbuo ng Bagong Salita Pagbuo ng Bagong Salita Pagbibigay ng Sumusuportang Kaisipan
pagsisimula ng bagong aralin. -Kumpletuhin ang tsart. -Kumpletuhin ang tsart. -Ibigay ang pangunahing kaisipan ng
bawat saknong mula sa tula.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin -Ang aralin na ito ay dinisenyo upang -Ang aralin na ito ay dinisenyo upang -Ang aralin na ito ay dinisenyo upang Pangangasiwa ng ikalawang lagumang Pangangasiwa ng ikalawang lagumang
tulungan kang makapagbigay ng mga tulungan kang makapagbigay ng mga tulungan kang makasipi nang wasto at pagsusulit mula sa ikatlong markahan. pagsusulit mula sa ikatlong markahan.
sumusuportang kaisipan sa sumusuportang kaisipan sa pangunahing maayos na liham.
pangunahing kaisipan ng tekstong kaisipan ng tekstong binasa.
binasa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa -Pagbasa ng talata “Mga Dakilang -Pagbasa ng talata “Mga Dakilang Basahin ang liham. Sagutin ang mga
bagong aralin. Magulang” Magulang” gabay na tanong.
-Batay sa nabasang talata, sagutin -Batay sa nabasang talata, sagutin ang
ang sumusunod na mga tanong. sumusunod na mga tanong.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto -Talakayin ang Suriin. -Talakayin ang Suriin. Basahin at unawain ang suriin.
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin at unawain ang talata. Basahin at unawain ang talata. Hanapin ang Hanapin sa Hanay B ang hinihinging
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Hanapin ang sumusuportang kaisipan sumusuportang kaisipan at isulat ito sa bahagi ng liham sa Hanay A.
at isulat ito sa grapikong pantulong. grapikong pantulong.

School ID: 162503


Address: Graceville Ave. Brgy. Graceville, City of San Jose del Monte, Bulacan
Telephone No.: (044)307-0131 Website: http://depedgracevillees.weebly.com
Email Address: 162503.sjdmc@deped.gov.ph
F.Paglinang sa Kabihasaan Isulat sa papel ang √ kung ang Isulat sa papel ang √ kung ang Ayusin ang mga bahagi ng liham ayon sa
(TungosaFormative Assessment) pangungusap ay nagsisilbing pangungusap ay nagsisilbing inihandang balangkas.
sumusuportang kaisipan sa ibinigay sumusuportang kaisipan sa ibinigay na
na pangunahing kaisipan at pangunahing kaisipan at
× naman kung hindi. × naman kung hindi.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isulat sa papel ang may wastong
araw-araw na buhay pagkasulat ng bawat bahagi
ng liham.
H. Paglalahat ng Aralin Kumpletuhin ang pangungusap Kumpletuhin ang pangungusap upang Punan ng angkop na salita ang bawat
upang mabuo ang diwa ng paksang mabuo ang diwa ng paksang pinag-aralan. patlang upang mabuo ang ipinahahayag
pinag-aralan. nitong diwa.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang mga talata. Hanapin ang Basahin ang mga talata. Hanapin ang mga Ayusin ang pagkakasulat ng mga bahagi
mga sumusuportang kaisipan at sumusuportang kaisipan at bilugan ito. ng liham ayon sa inihandang balangkas.
bilugan ito.
J.Karagdagang Gawain para sa Sa iyong papel, sumulat ng suportang Sa iyong papel, sumulat ng suportang Sumulat ng liham paumahin sa iyong
takdang-aralin at remediation kaisipan sa pangunahing kaisipan na kaisipan sa pangunahing kaisipan na kamag-anak o kaibigan. Isulat ito sa
ibinigay ibinigay malinis na papel.
Pangunahing kaisipan: Pangunahing kaisipan:
Napakasaya ng aking bakasyon. Napakasaya ng aking bakasyon.
Sumusuportang kaisipan: sa ibaba. Sumusuportang kaisipan: sa ibaba.
• _____________________________ • _____________________________
• • ______________________________
______________________________ • ______________________________

______________________________
IV. MGA TALA 5- 2- 5- 2- 5- 2- 5- 2-
4- 1- 4- 1- 4- 1- 4- 1-
3- 0- 3- 0- 3- 0- 3- 0-
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
ng 80% sa pagtataya. above
B.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
nangangailangan ng iba pang additional activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson
sa aralin. lesson lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
magpapatuloy sa remediation. require remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion

School ID: 162503


Address: Graceville Ave. Brgy. Graceville, City of San Jose del Monte, Bulacan
Telephone No.: (044)307-0131 Website: http://depedgracevillees.weebly.com
Email Address: 162503.sjdmc@deped.gov.ph
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na solusyunan sa tulong __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
ng aking punungguro at superbisor? __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. Anong kagamitang panturo ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking nadibuho na nais kong ibahagi __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
sa mga kapwa ko guro? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__4 F’s __4 F’s __4 F’s __4 F’s

Prepared By: Reviewed By: Approved By:

MARISSA C. NAVARRO ROCHELLE J. ESGUERRA EVANGELINA A. GALVEZ


Teacher III Master Teacher II Principal I

School ID: 162503


Address: Graceville Ave. Brgy. Graceville, City of San Jose del Monte, Bulacan
Telephone No.: (044)307-0131 Website: http://depedgracevillees.weebly.com
Email Address: 162503.sjdmc@deped.gov.ph

You might also like