Ap4 DLP Q4 Week8

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 11

GRADE 1 to Paaralan Baitang / Antas Ikaapat

Guro Asignatura Araling Panlipunan


DAILY

LESSON PLAN

(Pang-araw-araw Markahan Ikaapat WEEK # Week 8


na Tala ng
Pagtuturo)

Petsa:

UNANG ARAW IKALAWANG IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW


ARAW

A. Pamantayang
Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino.
Pangnilalaman

B. Pamantayan
Nakikilahok sa mga pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan.
sa Pagganap

C. Mga
Kasanayan sa
Nasusuri ang bahaging ginagampanan ng mga mamamayan sa pagtataguyod ng kaunlaran ng bansa.
Pagkatuto (MELC
– BASED)

I. LAYUNIN Nakapagpapahayag ng kaisipan Natutukoy ang mga tamang Nakakapglalarawan sa siang Natatalakay ang kahulugan at Nauunawaan na ang
tungkol sa pangangalaga sa katangian ng pagiging pagrerecycle ay nakatutulong
K- kalusugan.
saloobin sa paggawa. matalinong mamimili.
prudoktibong mamamayan. sa pag-unlad ng sarili at ng
bansa.

S- Nakagagawa ng isang gawaing


nakatutulong sa pag-unlad n
Nakagagawa ng mga
gawaing nagpapakita ng Nakagagawa ng isang pagsasadula Naiisa-isa ang mga katangian ng
Nakakagawa ng mga kapaki-
pakinabang na mga bagay mula
sariling kakayahan at mga tamang saloobin sa tungkol sa matalinong mamimili. prudoktibong mamamayan.
sa mga patapong kalakal.
pangangalaga sa kalusugan. paggawa

A- Nabibigyang halaga ang mga


gawaing nakatutulong sa pag-
Naisabuhay ng may
pagpapahalaga sa mga Naktatamo ng kasiyahan sa Napapahalagahan ang pagiging
Napapahalagahan ang
pagrerecycle tungo sa pagiging
unlad ng sariling kakayahan at gawain ng tamang saloobin ginawang pagsasadula. prudoktibong mamamayan. isang produktibong
pangangalaga sa kalusugan. sa paggawa mamamayan.

II. NILALAMAN Aralin 8 – Pagpapaunlad ng Aralin 8 – Pagpapaunlad


Aralin 8 – Pagpapaunlad ng
Aralin 9 – mga Katangian ng
Sarili, Pagpapaunlad ng Bayan ng Sarili, Pagpapaunlad Aralin 9 – Mga Katangian ng Produktibong Mamamayan
Sarili, Pagpapaunlad ng Bayan
ng Bayan (Tamang Produktibong Mamamayan
(Maging Matalinong Mamimili)
Saloobin Sa Paggawa)

III. KAGAMITANG Meta cards, larawan Larawan, tsart


Mga larawan, tsart Mga larawan, tsart Pictures, puzzles, ward strip, realia
PANTURO
A.       Sanggunian

1. Mga Pahina sa
TG, pp. 169-172 TG, pp. 169-172 TG, pp. 169-172
TG, pp. 173-175 TG, pp, 173-175
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa LM, pp, 382-389 LM, pp. 382-389


Kagamitang LM, p. 379 LM, p. 379 LM, pp. 378-379
Pang-Mag-aaral

3.  Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource

B.  Iba pang
Kagamitang Panturo
IV.
PAMAMARAAN

A.  Balik-aral sa Anu-ano ang mga salik na Ipabasa ang tula ni Dr. Jose Ano ang paksang tinalakay natin
Rizal noong siya ay 16 na kahapon?
nakaraang aralin nakaimpluwensya sa pagsulong at taong gulang pa lamang sa May naidudulot ba ang gawaing
pag-unlad ng bayan?
at/o pagsisimula nabanggit sa iyong sarili? Bakit?
ng bagong aralin Kabataang Pilipino

Itaas ang iyong 


Malinis na noo
Sa araw na ito,
Kabataang Pilipino!
Igilas mo na rin ang
kumikinang mong
Mayamang sanghaya
Magandang pag-asa ng
Bayan kong Mutya! Ipakita ang mga salita sa meta Laro: Panuto: Ipasa ang bola sa
cards
Makapangyarihang wani’y kaklase. Kapag huminto ang
Pagkamasipag, mapagmahal, may
lumilipad, pakikipagkapwa, pumapasok sa tugtog, ang batang huling
At binibigyang ka ng nakahawak sa bola ay siyang
takdang oras, pagka-MakaDiyos,
muning mataas, sasagot. Magbigay ng isang
malakas at malusog na
Na maitutulad ng ganap na katangian ng isang matalinong
lakas, mamamayan, magandang
saloobin sa paggawa mamimili.
Mabilis na hangin, sa
kanyang paglipad,
Malinis na diwa, sa
likmuang hangad.

Ikaw ay bumaba
Na taglay ang ilaw
Ng sining at agham
Sa paglalabanan,
Bunying kabataan,
At iyong kalagiun ang
gapos mong iyang
Tanikalang bakal na
kinatalian
Ng matulain mong waning
kinagisnan.
Ikaw na lagi nang pataas
nag lipad,
Sa pakpak ng iyong
Mayamang pangarap,
Na iyong Makita sa
Ilimpong ulap
Ang lalong matamis
Na mag tulaing
pinakananais,
Ng higit ang sarap 
Kaysa “ambrosia” at
“nectar” na awagas 
Ng mga bulaklak.

Ikaw na may tinig


Na buhat sa langit,
Kaagaw sa tamis
Na kay Filomenang Malinis
na hiomig,
Sa gabing tahimik
Ay pinaparam mo ang sa
taong sakit,
Ikaw, na ang batong
sukdulan ng tigas
Sa lakas ng iyong diwa’y
nagagawad
Ng buhay at gilas,
At ang alaalang makislap
Ay nabibigayan ng kamay
mong masikap
Ng buhay na walang
masasabing wakes.

At ikaw, na siyang 
Sa may iba’t ibang
Balani ni Febong kay
Apelas mahal,
Gayundin sa lambong ng
katalagahan,
Na siayng sa guhit ng
pinsel mong tanga’y
Nakapaglilipat sa kayong
alinman;

Hayo na’y tumakbo!


Sapagka’t ang banal 
Na ningas ng wani’y nais
maputungan 
Kayong naglalama’y,
At maipamansag ng
tambuling tangan,
Saan man humanggan,
Ang ngalan ng tao, sa di
matulusang
Lawak ng palibot na
nakasasaklaw.

Malwalhating araw,
Ito, Pilipinas, sa lupang
tuntungan!
Ang Lumikha’y dapat na
pasalamatan,
Dahilan sa kanyang
mapagmahal,
Na ikaw’y pahatdan.

Pagpapaliwanag tungkol sa
Tula.

B.  Paghahabi sa Magpakita ng mga larawan Siya ba ay nagpapakita ng Hatiin ang klase sa dalawang
tamang saloobin sa pangkat. Bigyan ng picture puzzle
layunin ng aralin at ipabuo ito.
paggawa?
Idikit sa pisara ang nabuong
Ipabasa sa mga bata ang nasa
larawan. LM, pp. 384-385.
Ginagamit ng wasto ang mga
Pagbibigay ng mga bata ng mga kalakal at paglilingkod, etc.
gawaing naglalarawan sa salita. Muling paggamit ng mga
patapong bagay.
https://tinyurl.com/mvn98t9t https://www.net25.com/article/9546

https://tinyurl.com/2p8dnhhr

https://tinyurl.com/57v7drrv

C. Pag-uugnay ng Ano ang masasabi ninyo sa Iugnay sa aralin ang mga sagot ng Ano ang kaugnayan ng
mga halimbawa sa nabuong larawan? mga bata. pagrerecycle sa pagiging isang
Pagmamasid ng mga bata sa mga produktibong mamamayan?
bagong aralin larawan sa LM pp. 382-383.
Magpakita ng larawan: Ginagawa mo ba ang mga nasa
larawan?

Paano naipapakita sa mga https://tinyurl.com/3xauudkj


larawang ito ang pangangalaga sa
kalusugan at kakayahan sa pag-
unlad ng sarili
Ano ang inyong Nakita sa
larawan?

Tandaan:
 Magkaroon ng tamang
saloobin sa paggawa.
 Pagbutihin ang Gawain.
https://tinyurl.com/3wbbu554
 Matutong makisama sa
kapwa sa paggawa at
pagpasok sa trabaho. Reduce, reuse, recycle
Pagtangkilik sa sariling atin

Matalinong mamimili

Malusog na mamamayan

D. Pagtalakay ng Ipabasa ang “ALAMIN MO” sa Bakit mahalaga na ingatan at


Ipabasa ng “ALAMIN pahina 379-380 ng LM. (Maging Ipabasa ang LM, pp. 383-385.
bagong konsepto Matalinong Mamimili)
gamitin ang mga mamamayan
MO”, p.379 LM, “Tamang Paano ka magiging isang
at paglalahad ng Talakayin ang mga pangunahing Ano ang ibig sabihin ng sa wastong paraan ang lahat ng
Saloobin Sa Paggawa” produktibong mamamayan?
tungkulin ng mga mamamayan sa mga produkto at serbisyong
bagong Paano makatutulong ang “Matalinong Mamimili”? Gaano Ano-anong mga gawain ang
pangangalaga sa sariling kanilang tinatamasa upang ito
kasanayan #1 tamang saloobin sa ba ito kahalaga? Kung ikaw ay dapat mong gawin upang maging
kalusugan. (LM, p.379) ay tumagal at mapakinabangan
paggawa? mamimili ng produkto ano ang isang produktibong mamamayan?
iyong gagawin bago ito bilhin? ng maayos?

E. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Ipaliwanag Pangkatang Gawain
bagong konsepto Pangkat I- Gumuhit ng larawan na Ipaliwanag Pangkat I-Pagsasadula Rubrik
nagpapakita ng sariling Pangkat I-Tamang saloobin Pangkat II- Game Show Pangkat I- tamang saloobin sa Rubrik sa Pagmamarka Kaang
at paglalahad ng kakayahan. sa paggawa paggawa Nilalaman – 10
bagong Pagka
Pangkat II- ipakita ang sariling Pangkat II- may pinag Pamantayan Puntos Pangkat II – may pinag-aaralan at Kaangkupan – 5
kasanayan #2 kasanayan sa paggawa Pagkamalikhain - 5 Pagtu
kakayahan sa pamamagitan ng aralan at kasanayan sa
Angkop na angkop Pangkat III – Pagiging malusog Kabuuan - 20 Kabuu
isang awi paggawa
ang ginawang 10 Pangkat IV – Pagiging
(Susuriin ng guro ang kanilang (Susuriin ng guro ang pangkatang gawain. matalinong mamimili Panuto: sa loob ng (5) limang
pangkatang gawain) kanilang pangkatang minuto ang bawat pangkat ay
Rubrik sa Pagmamarka gawain) Angkop ang kailangang makabuo ng mga
Kaangkupan – 10 puntos Rubrik sa Pagmamarka ginawang 8 kapaki-pakinabang na mga
Pagkamalikhain - 5 puntos Kaangkupan – 5 puntos Rubrik sa Pagmamarka
pangkatang gawain. bagay mula sa mga basura sa
Pagtutulungan - 5 puntos Pagkamalikhain - 5 puntos Kaangkupan – 5 puntos
Pagkamalikhain - 5 puntos loob ng ating silid-aralan . Ang
Pagtutulungan - 5 puntos
Kabuuan - 20 puntos Di-gaanong angkop
ang ginawang 6
pangkatang gawain.

Naggawa ang Pagtutulungan - 5 puntos


Kabuuan - 15 puntos
Kabuuan - 15 puntos pangkat na makabuo ng
pangkatang gawain
4 pinakamarami ay ang panalo.
ngunit malayo sa
paksa

Walang nagawa sa
2
pangkatang gawain

F. Paglinang sa
Kabihasaan Indibidwal na Gawain:
Indibidwal na Gawain Paano makatutulong ang Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain
Pangkatang Gawain
(Tungo sa Presentasyon ng mga output
Gumawa ng palno tungkol
pagiging matalinong mamimili sa
Ipagawa ang Gawain A sa LM, p. Ipagawa sa mga bata ang
Formative sa iyong sariling pag-unlad 385 (1-5) Gawain B sa LM, p. 385.
pagsulong at pag-unlad ng bayan?
Assessment )

G. Paglalapat ng Bilang bata, paano mo aalagaan


Paano mo maipapakita ang Masasabi mo ba na ikaw
aralin sa pang- Paano mo pauunlarin ang ang iyong sarili upang maging Paano ka nagtitipid ng kuryente
pagiging produktibo sa sariling ay isang matalinong mamimili?
araw-araw na kakayahan?
iyong sarili?
Patunayan.
isang produktibong sa inyong bahay?
buhay mmamamayan?

H. Paglalahat ng Ipabasa ang “TANDAAN MO” sa


Aralin pahina 381 sa LM

TANDAAN MO

Ibigay ang mga gawain na  Nakasalalay sa mga Ipabasa sa mga bata ang nasa Ipabasa sa mga bata ang nasa
Bakit mahalaga ang pangangalaga
nagpapakita ng tamang mamamayan ang pag- “TANDAAN MO” sa LM, p. “TANDAAN MO” sa LM, p.
sa sariling kakayahan?
saloobin sa paggawa. unlad ng bansa 386. 385
 Ang mga mamamayan
ang namamahala sa
parehong yamang likas
at yamang likha ng tao
na mahalaga sa
pagsulong ng isang
bansa
 Dapat na
mapangalagaan at
mapaunlad ang sarili
nang sa gayon ay
maambag sa kaunlaran
ng bansa
I.  Pagtataya ng Panuto: Ipagawa ang Gawain B,
Aralin bilang 6-10 sa LM, p.381

Lagyan ng bituin ang mga


pahayag na na nakakatulong pag-
unlad ng sarili o ng bansa. Isulat
ang sagot sa inyong sagotang Sumulat ng isang sanaysay
papel. na tumatalakay sa
iyong _____ sa sarili
1. Kahit kalian di nabisita
tungkol sa tamang 1. Panuto: Ipasagot sa
ni Jing ang silid-aklatan Magbigay ng limang katangian ng Panuto: Isulat ang limang
saloobin sa paggawa. mga bata ang nasa
sa kanilang paaralan. isang matalinong katangian ng isang
Palamutian ito ng Natutuhan Ko sa LM,
2. Laging huli sa pulong si mamimili. produktibong mamamayan.
iyong mga simbolo at pp. 387-389 (1-10)
Cristina.
iba pang
3. Mahilig sumabad si Liza
representasyon sa
sa usapn at hindi sinusuri
sarili.
ang binibitiwan niyang
mga salita.
4. Binibili agad ni
Raymond kung ano ang
maibigan niya.

5. Mahilig si Lucia sa mga


imported na mga gamit.
J. Karagdagang
Gumupit ng mga larawan ng mga
gawain para sa
napapakita ng isang produktibong
takdang-aralin at mamamayan.
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A.       Bilang ng mag-


aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B.       Bilang ng mag-


aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C.      Nakatulong ba ang


remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin

D.      Bilang ng mga


mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.

E.       Alin sa mga


istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F.       Anong suliranin


ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?

G.      Anong kagamitan


ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: ______________________________________

You might also like