Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Grade

School: JUAN NAVARRO ELEMENTARY II


Level:
Learning
Teacher: ROSETTE C. AQUINO FILIPINO
Area:
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Date and MARCH 6, 2023/ 3RD
Quarter
Time: 9:30 – 10:20AM QUARTER

I. Layunin
A. Pamantayang Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang
Pangnilalaman talasalitaan.
B. Pamantayang Pagganap Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang
bilis, diin, tono, antala at ekspresyon
C. Mga Kasanayang Pagkatuto Napag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari sa
binasang talata at teksto
F2PB-Ih-6
F2PB-IIIg-6
F2PB-IVd-6
II. Nilalaman
Sanggunian Most Essential Learning Competencies p. 149
K to 12 Curriculum Guide p. 22
K to 12 Kagamitan ng Guro ph. 232 -233
K to 12 Kagamitan ng mag-aaral ph. 467-468
Mga Kagamitang Powerpoint, laptop, activity cards, worksheet, mga larawan
Panturo
Integrasyon: Health, Science, ESP
Stratehiyang Nagamit: Differentiated Instruction, Collaborative Learning, Discovery
Method
Values: Pagpapasalamat at Pangangalaga sa mga Biyaya
III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraan Pumalakpak ng dalawang beses kung ang mga pares ng salita
aralin at/o pagsisimula sa ay magkasingkahulugan at pumadyak ng dalawang beses kung
bagong aralin (Review) magkasalungat .
B. Paghahabi sa layunin ng Magbigay ng isang kaaya-ayang laro. Hanapin ang dalawang
aralin (Motivation) larawan na may kaugnayan sa isa’t-isa. Ipaskil ito sa pisara.
Babalikan ito mamaya sa oras ng talakayan.

C. Pag-uugnay ng mga  Ano-ano ang regalo sa inyo ng Dakilang Lumikha? Paano


halimbawa ng bagong mo ito inaalagaan?
aralin (Presentation)  Basahin ang “Ang Paglikha Ni Apo” sa Basahin Natin sa
LM pahina 467-468/Powerpoint presentation
D. Pagtalakay ng bagong Sagutin ang mga sumusunod na tanong:
konsepto at paglalahad  Tungkol saan ang binasa?
ng bagong kasanayan #  Ano-ano ang nilikha ni Apo?
1 (Modelling)  Bakit niya nilikha ang mga tao?
 Bakit niya ibinigay sa mga tao ang lahat ng kanyang
nilikha?
 Nagagawa pa ba sa ngayon ng mga tao ang tungkulin na
inaatang sa kaniya ng Dakilang Lumikha?
 Paano ka makakatulong sa pangangalaga sa kanilang
kapaligiran?
 Magpakita ng mga larawan ng may kaugnayan sa pagkasira
at pag-aalaga ng kalikasan.
 Talakayin ang ugnayan ng dalawang larawan ipinakita.
Tukuyin ang sanhi at bunga.
 Balikan ang unang gawain kanina.
 Talakayin din ito at iugnay sa araling sanhi at bunga.
 Sabihin ang kahulugan ng sanhi at bunga.
 Ibigay ang mga pariralang pwedeng gamitin sa sanhi at
bunga.
 Magbigay ng iba pang halimbawa.

E. Pagtalakay ng bagong Igrupo ng apat ang mga bata, magbigay ng activity card sa
konsepto at paglalahad iba’t-ibat grupo. Ang gawain ay iba-iba (Differentiated
ng bagong kasanayan # Instruction).
2 (Guided Practice) Ilalahad ng mga bata ang kanilang gawain.
F. Paglinang sa kabihasnan
(Independent Practice) Sagutin ang pagsasanay sa monitor. Piliin kung sanhi o bunga
(Tungo sa Formative ang nakasalungguhit sa bawat bilang.
Assesment)

G. Paglalapat sa aralin sa
pang-araw-araw na  Nagagawa pa ba sa ngayon ng mga tao ang tungkulin na
buhay (Application) inaatang sa kaniya ng Dakilang Lumikha?
 Paano ka makakatulong sa pangangalaga sa kanilang
kapaligiran?

H. Paglalahat ng aralin  Ano ang sanhi at bunga?


(Generalization)  Bakit sila palaging magkasama?
 Ano ano ang mga palatandaan salita?

IV.Pagtataya ng Aralin Isulat ang S kung sanhi at B kung bunga ang may salungguhit
(Evaluation) sa pangungusap.

1. Marami ang isda sa karagatan dahil hindi nagpapaputok


ng dinamita ang mga mangingisda.

2. Pinuputol ang mga puno sa kagubatan kaya


nagkakaroon ng baha.

3. Malago ang mga gulay dahil dinidiligan ito araw-araw.

4. Mabait ang Panginoon kasi lumikha siya ng mga bagay


sa mundo?

5.Gumawa nang gumawa ang Diyos kaya sa ikapitong


araw siya ay nagpahinga.

V. Kasunduan Sumulat ng 5 pangungusap na may sanhi at bunga. Isulat sa


kuwaderno ang inyong sagot.

Prepared by:

ROSETTE C. AQUINO
Master Teacher I
Checked and Approved by:

MIRASOL T. VALENCIA, Ed.D.


ESHT III

You might also like