Mula Sa Mga Anekdota Ni Saadi 2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Grade 1 to 12 Paaralan: SANTA MARIA Baitang/Antas 10-D/E

NATIONAL HIGH
Daily Lesson SCHOOL
Log Guro: Assignatura Filipino
Petsa/Oras Pebrero 27,2023 Markahan Ikatlong
2:30-3:30 Markahan
Pangalawang araw

I.Layunin

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at


pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Africa at Persia.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaghihikayat tungkol sa
kagandahan ng alinmang bansa batay sa
binasang akdang pampanitikan.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahihinuha ang damdamin ng sumulat ng
napakinggang anekdota (F10PN-IIIb-77)

a.Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-


unawa sa katangian ng mga tauhan sa binasang

b. Ang mag-aaral ay nakabubuo ng sariling


wakas ng may kaugnayan sa paksa.

c. Nakakalahok ng aktibo sa pagkatang gawain.

II.Nilalaman PANITIKAN:
Mula sa mga Anekdota ni Saadi (Persia, Iran )
Isinalin sa Filipino ni Roderic P. Urgelles

Mongheng Mohameto sa kaniyang pag-iisa.

III. Kagamitan sa Pagtuturo

A.Sanggunian Filipino 10 Panitikang Pandaigdig, Pahina 258

B.Kagamitang Panturo Laptop,Telebisyon

IV.Pamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A.Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o
Pagsisimula ng Bagong Aralin

G: Isang mapagpalang araw sa inyong lahat ! Magandang hapon po aming guro.


G:Manatiling nakatayo at tayo ay mananalangin.

Panginoon naming Diyos,


Maraming salamat sa walang sawang
pagbibigay ng mga biyaya … Amen. Amen!

G:Bago umupo paki-ayos muna ang mga upuan Opo guro.


at pakipulot ang mga kalat kung mayroon man.

G:Maraming salamat . Sino po ang lumiban sa Sa ngayon po ay walang lumiban sa ating klase
ating klase ngayon guro.

G:Russel, ano ang natalakay natin sa nakaraang Ang ating tinalakay kahapon ay tungkol sa
pagkikita?Troy. Mongheng Mohametano sa kaniyang pag-iisa at
kami po ay nahati sa anim na grupo upang
gumawa ng sariling wakas ng anekdota

G:Tama.Sino po si Mongheng Mohametano? Siya po ay isang monghe na hindi nagbigay


Allayza galang sa sultan.

G:Makatwiran ba ang ginawa niya? Justin. Hindi po sapagkat kailangan parin po nating
alamin an gating limitasyon at respetuhin ang
bawat isa.
G: Tama nga naman.

B.Paghabi sa Layunin ng Aralin

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bagong


Aralin

E.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative


Assesment)

G:Hatiin sa anim ang grupo. Gumawa ng sariling


wakas ang Mongheng Mohameto sa kaniyang
pag-iisa. Ipresenta sa pamamagitan ng
malikhaing paraan.
Pamantayan
Kaugnayan- 10%
Pagkamalikhain- 5%
Pagkakaisa- 5%
Kabuuan-20%

F.Paglapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na


Buhay
G: Ano ang aral na tumatak sa iyong puso at
isipan? Sharlyn.

G: Kung ikaw si Mongheng Mohemato , ano ang


sasabihin mo sa ministro? . Justin
Ang aral na napulot ko po ay ang pagrespeto sa
G: Maraming salamat sa inyong pagbabahagi. kapwa tao.

G.Paglalahad ng Aralin Ako po ay hihingi ng pasesnya sapagkat hindi po


Panuto:Kilalaning mabuti si Saadi ako nakapagbigay galang.

H.Pagtataya ng Aralin

Ating Palawakin
a.Magmungkahi at maglapat ng isang
matalinong desisyon batay sa pangyayaring
nakapag-iwan ng kakintalan sa aral.

b.Isulat ang karanasang nangingibabaw sa


nabasang anekdota.

I.Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin


at Remedion
Magsaliksik kung ano ang pagsasalaysay.
V.Mga Tala
Hindi natapos ang Gawain sa pagtataya ng
aralin kaya ito ay nagsilbing takdang aralin na
ipapasa kinabukasan
VI.Pagninilay

Inihanda ni: Iwawasto ni:

IRISH PEARL M. EWAY EDDIELYN P.LATUGAN

Student Teacher Cooperating Teacher

You might also like