02mapeh-2nd Quarter Week 8

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

School: PAYAPA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: VANESSA L. ABANDO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: WEEK 8, January 9-13, 2023 Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates Demonstrates understanding of The learner demonstrates Demonstrates
understanding of the the basic concepts of musical understanding of using two or understanding of
proper ways of taking form more kinds of lines, colors and movement in relation
care of the sense shapes through repetition and to time, force and flow
organs contrast to create rhythm
B. Pamantayan sa Pagaganap Consistently practices good Performs a song, chosen from The learner creates a Performs movements
health habits and hygiene among the previously learned composition or design of a accurately involving time,
for the sense organs songs that shows the basic tricycle or jeepney that shows force, and flow.
concepts of musical lines, unity and variety of lines, shapes,
beginnings, endings, and and colors
repeats
through body movement, vocal
sounds, and instrumental
sounds
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto displays self-management identifies musical lines as uses control of the painting tools Describes movements in a
(Isulat ang code ng bawat skills in caring for the sense - similar and materials to paint the location,
kasanayan) organs - dissimilar different lines, shapes direction, level, pathway and
H2PH-IIij-8 MU2FO-IIe-3 and colors in his work or in a plane
group work PE2BM-IIIab-17
A2PR-IIg-1
II. NILALAMAN Content: Lesson 3.1.2 Nakapagbibigay ng Summative
HAND AND BODY POSITION Test/ Lagumang pagsusulit
IN CATCHING
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELC HEALTH p. 343 MELC MUSIC p. 246 MELC ARTS p.277
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan ADM ADM CLMD4A ARTS pp 30-39
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Balls, pictures,
rubrics/checklist
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Isulat ang tsek (√ ) kung wasto Iguhit ang sa patlang kung Sa isang papel, iguhit at kulayan 1. Position the pupils in column
at/o pagsisimula ng bagong ang pangangalaga sa ngipin at naisagawa ang ang mga hugis na nasa ibaba. formation according to the
aralin bibig at ekis (X) naman kung pangungungasap, at naman Gumamit ng madilim at number of balls.
hindi. kung hindi. mapusyaw na kulay upang 2. All pupils in front will start
1. Pagsisipilyo ng ngipin _______1. Nailarawan ko ang maipakita ang contrast sa ritmo. throwing the ball into the air
pagkatapos kumain melodic contour ng awit gamit and catch it after one bound,
2. Paglalaro sa matinding sikat ang body staff galaw o throw the ball to the next
ng araw galaw nang katawan. pupil, then they will do the
3. Pagmumumog gamit ang _______2. Umawit nang may same.
malinis na tubig kagiliwan. 3. After throwing the ball to the
4. Paggamit ng matulis na _______3. Natutunan ko na ang next pupil, he/she goes
bagay upang alisin ang isang awitin ay maaring binubuo forward 6 meters in front of
mga naiwang pagkaing hindi ng pareho o magkakaibang nota. the other members of the
natanggal ng sipilyo _______4. Nalaman ko na ang group until all have done the
5. Pagbisita sa doktor tuwing melodic countour ay throwing and catching of the
ikaanim na buwan upang nailalarawan sa pamamagitan ball.
maalagaan ang ngipin ng body staff, melodic line, at
line notation.
_______5. Nalaman ko na ang
hugis ng awitin ay mailalarawan
sa pagguhit gamit ang melodic
line.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagkatapos ng aralin na ito, Pagkatapos ng aralin na ito, Ang dyipni o dyip ang B. Establishing a purpose
inaasahan na maipakita mo inaasahan na natutukoy ang pinakakilalang uri ng sasakyan sa for the lesson
ang kakayahan sa wastong similar at dissimilar sa isang Pilipinas. Ang mga ito'y ginawa 1. Motivation
pangangalaga sa iyong sense musical line mula sa mga US Military Jeeps na Look at the picture. Then, read
organs naiwan mula sa Ikalawang the poem.
Digmaang Pandaigdig.
Simula sa unang pagkalikha nitó,
ang dyipni ay marami nang
mga palamuti. Kasunod sa dyip
na pinakagamiting uri ng ask:
transportasyon ay ang tricycle.
Kapag masikip ba ang daan at
nagmamadali, ang madalas
gamiting sasakyan ay ang
tricycle?
Silang dalawa ang madalas na
gamitin na mga pangkaraniwang
transportasyon ng mga Filipino.
Pagkatapos ng araling ito,
inaasahang makagagawa ng isang From the selection above what
balangkas ng dyip at tricycle sa are the things you should
malaking papel na makikitahan remember in throwing and
ng mga paulit-ulit at pagsasalit- catching?
salit na mga linya, guhit, at hugis. How will you improve your
throwing, catching skills?
Read each sentence and supply
the missing letter inside the
box.
1.It is flinging or hurling an
object in any manner.

2. It is to receive or seize a
thrown object especially with
the hand.

C. Pag-uugnay ng mga Basahin mo ang kuwento Pamilyar ka ba sa awiting nasa Gumunit ng balangkas ng tricycle. Teacher will demonstrate or
halimbawa sa bagong aralin tungkol kay Olan, isang ibaba?Pag-aralan ito at Lagyan mo ito ng karagdagang show a picture of the following:
bata na ginagawa ang gawin ang sumusunod na disenyo tulad ng linya, hugis, at In catching the ball
anumang naisin. panuto kulayan. Gawin ito sa kuwaderno a.Get in line with, behind or
Si Olan at ang Kaniyang Leron – leron Sinta underneath the ball before
Katawan Leron- leron sinta buko ng attempting to catch. Spread
Nina Shiela May J. Liwag at papaya and curve your fingers.
Nestle A. Talampas Dala- dala’y buslo sisidlan ng b. Your eyes are focused on the
bunga approaching object. Knees bent
Pagdating sa dulo nabali ang near sides, and hands in front
sanga of your body
Kapos kapalaran humanap ng c. You step forward facing the
iba. thrower and extend arms and
Gawin ang mga sumusunod na: hands to meet the thrown
A. Awitin ang Leron – leron sinta object.
B. Awitin kasabay ng pagkilos ng d.Use only your fingers to catch
katawan . (Larawan ng the object
pumalakpak at pumadyak) Teacher will demonstrate the
C.Awitin kasabay ng correct position of the hand
instrumento. (Larawan ng and body while catching.
maracas) Pupils will perform and
(improvised instrument bottled demonstrate by group.
water na may laman bato) Divide the class into 6 groups
anddemonstrate the different
position of the hand in catching
a ball. All groups will practice
the correct positions in
catching the ball. Refer to the
presentation a-d.
Group 1 – catching of a ball
from a to d
Group 2 – catching of a ball
from a to d
Group 3 – catching of a ball
from a to d
Group 4 – catching of a ball
from a to d
Group 5 – catching of a ball
from a to d
Group 6 – catching of a ball
from a to d
D. Pagtatalakay ng bagong Pang-unawa sa Binasa Batay sa ginawa natin sa Suriin ang larawan sa ibaba. Did you follow the instruction Pagbibigay ng pamantayan
konsepto at paglalahad ng Panuto: Sagutin ang mga Tuklasin piliin ang letra ng Sagutan in catching?
bagong kasanayan #1 sumusunod na tanong at tamang sagot. ang mga tanong. Gawin ito sa How did you feel while doing
isulat ang sagot sa inyong Isulat ito sa iyong sagutang iyong kuwaderno. the activity?
kuwaderno papel. 1. Itala ang mga linyang ginamit Were you able to do the tasks
1. Ano ang madalas gawin ni 1. Ilang ang linyang bumubuo sa sa larawan. successfully?
Olan kung kaya lumabo awiting Leron – leron sinta? 2. Ano’ng mga hugis na makikita What made you successful in
ang kaniyang mga mata? a. apat b.dalawa c. isa d.tatlo sa larawan? doing your tasks?
2. Ano ang naging bunga ng 2. Ano ang napansin mo sa
hindi wastong pagsisipilyo himig ng bawat linya ng awiting
ng ngipin at dila ni Olan? Leron – leron sinta?
3. Bakit nagkaroon si Olan ng a. Magkakatulad b.Magkakaiba
mga butlig sa katawan? c. malungkot
4. Bakit nagbago si Olan? d.nakakaantok
5. Ano-anong pagbabago ang 3. Anong kilos ang iyong ginawa
ginawa ni Olan upang habang inaawit ang Leron –leron
bumalik ang sigla ng kaniyang Sinta?
katawan? a. tumalon b. nagmartsa
c.pumalakpak at
pumadyak d.umupo
4. Anong instrumentong musikal
ang ginamit mo habang inaawit
ang Leron-leron sinta?
a. gitara b.improvised maracas
c.tambol d. violin
5. Ano ang nalaman mo
pagkatapos gawin ang
gawain ?
a. ang himig ng awiting maaring
magkakatulad
b. ang awitin ay maaring
sabayan ng katawan
c. ang awitin ay maaring
sabayan ng instrument.
d. lahat ng nabanggit.
E. Pagtatalakay ng bagong Mahalaga ang iyong mga Bigkasin ang awit na “Walking” Lagyan mo ng karagdagang Catch the Ball Pagsasabi ng panuto
konsepto at paglalahad ng sense organs. Maraming sabayan ito ng palakpak disenyo tulad ng linya, hugis, at The class will form a big circle.
bagong kasanayan #2 bagay ang iyong magagawa sa kulayan mo itong balangkas ng Use a volleyball ball and ask a
tulong ng mga ito. tricycle. child to throw it to a classmate.
Nararapat lamang na alagaan Gawin ito sa kuwaderno. The players should be able to
mo ang iyong mata, catch the ball at all times.
tainga, ilong, dila at balat Whoever fails to catch the ball
upang makaiwas ka sa sakit at thrown at him/her is
magamit mo nang wasto ang eliminated from the game.
mga ito. Variation: Two groups of 5 to
count the number of caught
and thrown ball in 3 minutes.

F. Paglinang sa Kabihasan Ang mga bagay sa ibaba ay Kilalanin ang sumusunod na Suriin ang larawan sa ibaba. At Practice throwing and Pagsagot sa pagsusulit
(Tungo sa Formative ginagamit sa pangangalaga ng melodic lines. Pumalakpak kung sagutan ang mga tanong. Gawin catching .
Assessment) mga sense organs.Tukuyin ang ito ay nag papakita ng sa iyong kuwaderno.
sense organ na ginagamitan pareparehong daloy na nota, at 1. Itala ang mga linyang ginamit
ng mga ito. Isulat ang sagot sa pumadyak kung magkakaiba. sa larawan
Kuwaderno 2. Ano’ng mga hugis ang makikita
sa larawan?

.
G. Paglalaapat ng aralin sa pang- Sa bawat bilang, iguhit ang Sumulat ng talata na may 3–5 Demonstration by group (1 Itala ang mga puntos ng mag-
araw-araw na buhay tatlong bituin( ) pangungusap. Ano ang halaga minute each). Group order as aaral.
kung ang mga gawain ay ng pagkakaroon ng jeepney at follows.
ginagawa mo araw-araw, tricycle sa ating bansa? First – Group 6
dalawang bituin Second – Group 1
( ) kung minsan lang Ang kahalagahan ng Jeepney at Third – Group 5
ginagawa at isang bituin ( ) Tricycle Fourth – Group 2
naman kung hindi mo ito ___________________________ Fifth – Group 4
ginagawa. ___________________________ Sixth – Group 3
___________________________ a. Catch a ball using your right
___________________________ hand.
___________________________ b. Catch a ball using your left
___________________________ hand.
___________________________ c. Catch a ball using both
___________________________ hands.
___________________________ d. Catch a ball thrown by
___________________________ another with increasing speed
and distance.

H. Paglalahat ng Arallin Sagutin ang mga sumusunod Ang isang awitin ay binubuo ng Catching and throwing skills
na tanong at isulat ang sagot musical lines. Ang mga linya ay are necessary in playing games
sa hiwalay na sagutang papel. maaaring magkakatulad. as well as in accomplishing
1. Bakit mahalaga ang iyong Ang bawat musical lines na some daily life’s activities
sense organs? magkakatulad ay maaaring
2. Ano-ano ang naitutulong ng sabayan ng kilos ng katawan.
iyong sense organs sa Ang bawat musical lines ay
araw-araw mong gawain? maaaring awitin ng may kasabay
3. Nararapat bang na instrumentong musikal.
pangalagaan ang iyong sense
organs? Bakit?
4. Sa paanong paraan mo ito
pinangangalagaan?
5. Kung ito ay iyong
pababayaan, ano ang
maaaring mangyari sa iyo?
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang mga sumusunod Lagyan ng tsek (/) ang mga
______1.
Kulayang muli ang balangkas na Form groups to perform as
na tanong. Bilugan ang letra musical lines na magkakatulad. jeepney at tricycle. Kailangang throwers and catchers. The
ng tamang sagot. Isulat ang iyong sagot sa
______2. makita ang pag-uulit at teacher will rate the group
1. Alin ang wastong sagutang papel. pagsasalit ng kulay sa jeepney. according to their
______3.

______4.
pangangalaga sa mata? Gawin ito sa kuwaderno. performance.
A. Pagbasa ng aklat sa Throwing:
madilim na lugar 1. Chest level
B. Panonood nang malapitan 2. Below waist (low level)
sa telebisyon 3. Overhead
C. Pagkusot ng mga mata Legend:
gamit ang kamay 5- Excellent
D. Pagbisita sa doktor tuwing 4- Very good
may problema sa mata 3- Good
2. Paano mo 2- Fair
mapangangalagaan ang iyong 1- Needs Improvement
mga tainga?
A. Paglilinis ng tainga
dalawang beses isang araw
B. Paggamit ng matutulis na
bagay sa paglilinis ng tainga
C. Madalas na pakikinig sa
malalakas na tunog ng
musika
D. Paggamit ng malambot at
malinis na tela o panyo sa
paglilinis ng tainga
3. Tayo ay nakahihinga gamit
ang ilong. Paano mo ito
pangangalagaan?
A. Paggamit ng kuko sa
paglilinis ng ilong
B. Pag-amoy ng matatapang
na kemikal
C. Pagsinga nang malakas
kung may sipon
D. Paggamit ng malinis at
malambot na tela sa
paglilinis ng ilong
4. Ang ating balat ay dapat
iniingatan. Alin sa
sumusunod ang nagpapakita
ng pangangalaga sa
ating balat?
A. Pagsusuot ng maruming
damit
B. Hindi pagkain ng gulay at
prutas
C. Paglalaro nang matagal sa
arawan
D. Pagligo gamit ang banayad
na sabon
5. Alin sa mga sumusunod ang
nagpapakita ng
tamang pangangalaga sa dila?
A. Hindi pagsisipilyo ng ngipin
at dila
B. Paghigop ng sobrang init na
sabaw
C. Pagkain ng sobrang
anghang na pagkain
D. Pagbisita sa doktor tuwing
may problema sa dila
J. Karagdagang gawain para sa Isulat ang letrang O Gumawa ng sariling disenyo ng
takdang-aralin at remediation kung ginagawa mo ang jeepney. Gawin ito sa
ipinapahayag ng pangungusap typewriting.
at letrang H naman kung
hindi.
1. Pagbabasa ng aklat sa
maliwanag na lugar
2. Paggamit ng malinis at
malambot na tela sa paglilinis
ng tainga
3. Pagsinga nang mahina
kapag may sipon
4. Pagpapanatiling malinis ang
katawan
5. Pagsisipilyo ng dila
pagkatapos ng mga ngipin
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:

VANESSA L. ABANDO
Teacher III

Noted

DR. NANCY C. NAPILI


Principal III

You might also like