Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 6 School: REINA MERCEDES CENTRAL SCHOOL Grade Level: VI

DAILY LESSON LOG Teacher: AIZA BETH A. PINUGU Learning Area: ESP
FEBRUARY 20-24, 2023(WEEK 2)
Teaching Dates and Time: Quarter: 3RD QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging masunurin, pagpapanatili ng kaayusan, kapayapaan at kalinisan
Pangnilalaman sa loob ng tahanan at paaralan

B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagiging masunurin at magalang sa tahanan, nakasusunod sa mga alituntunin ng paaaralan at
naisasagawa nang may pagpapahalaga ang karapatang tinatamasa
EsP1PPP- IIIa – 1
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan
Pagkatuto ng pagiging masunurin at magalang
Isulat ang code ng tulad ng:
bawat kasanayan pagsagot kaagad kapag tinatawag ng kasapi ng pamilya

II.NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian TG.p.2-4 TG.p.2-4 TG.p.2-4 TG.p.2-4 TG.p.2-4
1.Mga pahina sa Gabay ng CG sa ESP EsP1PPP- CG sa ESP EsP1PPP- CG sa ESP EsP1PPP- CG sa ESP EsP1PPP- CG sa ESP EsP1PPP-
Guro IIIa – 1 IIIa – 1 IIIa – 1 IIIa – 1 IIIa – 1
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang
Panturo Tsart, chalk, powerpoint, larawan
IV.PAMAMARAAN ISAPUSO NATIN
A.Balik-Aral sa nakaraang Bakit dapat sundin Gaano kadalas Bakit kailangang Ano ang magandang
aralin at/o pagsisimula ng ang utos ng mga ipinakikita ng iyong sundin ang utos ng naidudulot ng
aralin Sino-sino ang mga magulang o kamag-aral ang magulang sa tahanan? pagtulong ng mga
kasapi ng isang nakatatanda sa atin? kanyang bata sa mga gawaing-
pamilya? pagkamasunirin? bahay?
B. Paghahabi sa layunin ng Ano sa inyong palagay
aralin ang kahulugan ng Iugnay ang Alamat ng Ano sa palagay mo ang
pagiging masunurin? Pinya sa Munting dahilan kung bakit
Gamo-gamo. may mga
pagkakataong hindi
niya ito naipakikita ng
madalas o hindi niya
ito naipakikita?

C. Pag-uugnay ng mga Ano-ano ang Narinig mo na ba ang Nasusunod mo ba


halimbawa sa bagong aralin kahalagahan ng kwento ng munting ang mga panuto na
pagiging masunurin sa gamo-gamo? Basahin at itinakda mo para sa
mga magulang at sa iba alamin kung bakit iyong gawain?
pang nakatatanda sa napahamak ang
tahanan? munting gamo-gamo.
D. Pagtatalakay ng bagong Sa anong paraan mo Ang Munting Gamo- Maraming bilin ang Pangkatang Gawain: Kung ikaw ay
konsepto at paglalahad ng maipakikita ang iyong gamo iyong mga magulang Mag-isip ng iba pang masunuring bata,
bagong kasanayan #1 pagiging masunurin sa Isang araw, magkasama lalo na kung sila ay paraan upang ano sa palagay mo
inyong tahanan? ang mag-inang Gamo- wala sa iyong tabi. maipakita ang pagiging ang maaaring
gamo sa pamamasyal. masunurin. Bigyan diin maramdaman ng
Nakakita si Munting din na maipakita nila iyong mag-anak? Ano
Gamo-gamo ng liwanag ang mabuting kaya ang maaari
na nagmumula sa maibubunga nito. nilang masabi? Iguhit
ilawan. Ibig ni Munting Bigyan sila ng 5-7 o isulat ang iyong
Gamo-gamo na lumapit minuto upang ito ay sagot sa kuwaderno.
sa ningas ng ilawan. pag-usapan at kung sa
“Huwag kang lalapit sa paanong paraan nila ito
ilaw, Anak,” ang sabi ng ipakikita (halimbawa:
Inang Gamo-gamo. role play, patula, etc.).
“Masusunog ang iyong Ipaalala na ang
mga pakpak.” kanilang palabas ay
Hindi sumunod si tatagal lamang ng isa
Munting Gamo-gamo. hanggang dalawang
“Matatakutin si Inang minuto.
Gamo-gamo. Hindi ako
natatakot sa ilaw,” ang
sabi ng mayabang na si
Munting Gamo-gamo.
Noon din ay lumapit si
Munting Gamo-gamo sa
ningas ng ilawan. At
nasunog nga ang
kanyang mga pakpak.
E. Pagtatalakay ng bagong Bakit napahamak si Nayayamot ka na ba Aling Gelay: Alam
konsepto at paglalahad ng Tanungin ang mga bata Munting Gamo-gamo? kung minsan dahil Talakayin ang mensahe mong hanggang
bagong kasanayan #2 kung bakit kaya Tulad ka rin ba ni paulit-ulit ka nilang ng bawat pangkat ikaapat ng hapon ka
maraming mata ang Munting Gamo-gamo? pinapaalalahanan? (Iminumungkahi na lamang maaaring
pinya bago basahin sa Bakit? Hindi ba’t talakayin agad ang maglaro.
kanila ang Alamat ng Ano kayang napansin mo rin na ipinakita ng bawat Iking: Pasensiya na
Pinya. Ipaalala ang mahalagang aral ang lagi kang sinasabihan pangkat.) po, Inay. Nalimutan
tamang gawi sa natutuunan ni Munting ng nanay mo na ko ang iyong bilin.
pakikinig. Gamo-gamo? matulog sa tamang Ano ang dapat na
oras? Ang pagligo pati gawin ni Iking?
na ang pagkain ng a. Uuwi na siya sa
gulay ay pinapaalala tamang oras.
rin sa iyo. b. Magpapagabi na
siya ng pag-uwi.
c. Hindi na siya
kailanman maglalaro
sa labas.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Talakayin ang a. Ano ang katangian ng
Assesment 3) kuwentong kanilang munting gamo-gamo na
napakinggan. katulad sa katangian ni
a. Bakit maraming Pina? Bakit mo ito
mata ang pinya? nasabi?
b. Ano ang aral na b. Kung ikaw si Pina o
iyong natutunan sa ang munting gamo-
alamat na ito? gamo, ano ang iyong
gagawin? Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang dapat mong


pang araw-araw na buhay Pangkatin ang mga gawin sa mga inuutos
mag-aaral sa ____ nila sa iyo? Bakit?
pangkat. Tatalakayin
nila ang sumusunod sa
loob ng limang minuto.
Ipaalala ang mga
tuntunin sa
pangkatang-gawain.
Halimbawa: Bigyan ng
pagkakataon ang bawa’t
isa na magsalita.
Igalang ang opinyon ng
iba.
Mga gabay na tanong:
a. Minsan ba ay naging
tulad ka ni Pina o ng
munting gamu-gamo?
Kung ang iyong sagot ay
oo, ipaliwanag mo ito.
Ganon din naman kung
ang sagot mo ay hindi.

b. Ano ang iyong


dahilan kung bakit ito
nangyari?
c. Ano ang iyong
natutunan matapos ang
pangyayaring ito?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Paano mo TANDAAN:
Mahalaga ang Maipapakita natin ang maipapakita ang iyong Ang mga utos, bilin,
pagsunod sa utos o iba’t-ibang paraan ng pagiging masunurin sa at paalala sa iyo
bilin ng magulang. Ito pagiging masunurin at iyong mga magulang? ng mga nakatatanda
ay para sa ating magalang kung tayo ay Tandaan: ay nararapat
kabutihan at susunod sa itinakdang Ang pagsunod sa lamang na sundin at
kaligtasan. tuntunin sa tahanan. magulang ay gawin. Ang
magandang kaasalan. mga ito ay para rin sa
Makinig na mabuti sa iyong ikabubuti.
panuto at sundin ang Tandaan na ang
mga ito. batang masunurin ay
malayo sa
kapahamakan.
I. Pagtataya ng Aralin Tandaan: Tama o Mali. Gawain 1. Sabihin ang
Maipapakita natin ang Matapos ang ___1. Mahalagang Gumuhit sa iyong pangungusap na
iba’t-ibang paraan ng pangkatang-gawain, sumunod s autos ng kwaderno ng dalawang nagsasabi ng dapat
pagiging masunurin at tumawag ng ilang mag- magulang. (2) puso kung ginagawa mong gawin kung
magalang kung tayo ay aaral mula sa mga ___2. Magtulug- ang isinasaad inuutusan.
sasagot kaagad kapag pangkat upang ibahagi tulugan kung ng pangungusap at 1. Susunod kaagad
tinatawag ng kasapi ng ang kanilang napag- inuutusan ng isang (1) puso kung ako kung ako ay
pamilya. usapan. magulang. hindi ginagawa. inuutusan.
___3. Ang pagiging 1. Sinusunod ko kaagad 2. Sasabihin ko na
masunurin ay dapat ang mga utos ng iba na lang ang
isagawa ng mga bata. magulang. utusan.
___4. Humingi ng 2. Umuuwi kaagad 3. Ako ay magbingi-
kapalit kapag ay pagkalabas ng klase. bingihan.
inuutusan. 3. Sumasagot ako 4. Tatakbo akong
___5. Ang pagiging kaagad kapag tinatawag palayo.
masunurin ay isang ng lolo at lola. 5. Ititigil ko ang aking
magandang ugali. 4. Iniiwasan kong gawin ginagawa.
ang ipinagbabawal ng
aking mga magulang.
5. Kailangan pang
bigyan ako ng pabuya
bago ko gawin ang
ipinagbibilin ng aking
mga tiya.
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation

V.MGA TALA Dapat bang hayaang


magtrabaho ang mga
batang nasa mura pang
edad?
VI. PAGNINILAY

Prepared by: Reviewed by: Noted by:

AIZA BETH A. PINUGU VHENICE D. DECULING FEDERICO E. DECULING JR.


PSB-TEACHER Master Teacher 1 Principal 2

You might also like