Professional Documents
Culture Documents
Daily Lesson Plan Inpe1: (Third Quarter)
Daily Lesson Plan Inpe1: (Third Quarter)
LESSON PLAN
IN PE 1
(Third Quarter)
DAILY LESSON PLAN DEVELOPMENT TEAM
I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of qualities of
A. Pamantayang Nilalaman effort in preparation for participation in
physical activities.
Performs movements of varying qualities of
B. Pamantayan sa Pagganap
effort with coordination
• Engages in fun and enjoyable physical
activities PE1PF-IIIa-h8
C. Mga Kasanayan sa
• Value the importance of helping others
Pagkatuto
• Demonstrates slow and fast, heavy and
light movements
II. NILALAMAN Qualities of Effort
(Slow and fast, heavy and light, free and
bound movements)
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
Physical Education Teaching Guide pp. 1-2
1. Mga Pahina sa Gabay ng
(K to 12 Curriculum Guide Physical
Guro
Education Grade 1 to Grade 10, p. 14)
2. Mga Pahina sa Kagamitang MAPEH Grade 1 Learner’s Materials pp.1-5
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa LR Portal
5. Iba Pang Kagamitang Panturo Mga larawan, rubric
IV. PAMAMARAAN
Ano ang bagay na mas madaling dalahin
A. Balik-aral sa nakaraang
ang mabigat o magaan?
aralin at/ o pagsisimula ng
Paano tayo kikilos kung ang dala natin ay
bagong aralin
mabigat? Kung magaan?
Naaalala mo ba ang awit na “magtanim ay di
biro?”
Magtanim ay di biro
Maghapong nakayuko
Di naman makatayo
Di naman makaupo
B. Paghahabi sa layunin ng (ulitin)
aralin
Halina,hlina mga kasama
Tayo’y magsipag-unat –unat
Magpanibago tayo ng lakas
para sa araw ng bukas.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
NOHMAN C. EBDANI
Teacher
I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of qualities of
A. Pamantayang Nilalaman effort in preparation for participation in
physical activities.
Performs movements of varying qualities of
B. Pamantayan sa Pagganap
effort with coordination
Enumerates the characteristics of a good
team player PE1PF-lll-a-h-7
C. Mga Kasanayan sa
Appreciate the importance of cooperation of
Pagkatuto
good team players
Imitates animal movement
II. NILALAMAN Qualities of Effort
(Slow and fast, heavy and light, free and
bound movements)
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
Physical Education Teaching Guide pp. 1-2
1. Mga Pahina sa Gabay ng
(K to 12 Curriculum Guide Physical Education
Guro
Grade 1 to Grade 10, p. 14)
2. Mga Pahina sa Kagamitang MAPEH Grade 1 Learner’s Materials pp.1-5
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa LR Portal
5. Iba Pang Kagamitang Kwento ng “Alamat kung Bakit Dinadagit ng
Panturo Agila ang mga Sisiw”
IV. PAMAMARAAN
Naalala nyo ba ang masayang ginawa natin
A. Balik-aral sa nakaraang
noong nakaraan?Ano na nga po iyon? (Pag-
aralin at/ o pagsisimula ng
awit na may kilos sa paraang mabilis at
bagong aralin
mabagal)
Magpapakita ang guro ng larawan ng
agila,manok at mga sisiw.
Pag-usapan saglit ang ugnayan ng mga ito.
Values Infusion:
• May maganda bang naitutulong sa
atin ang mga hayop? Ipaliwanang.
(Mayroon. Nakapagbibigay-saya sila
sa atin at nakakatulong sa ating
kalikasan.)
• Kung kayo ang nasa kalagayan ng
manok, ano ang nanaisin ninyo, ang
ipamigay ang kanyang mga sisiw o
E. Pagtatalakay ng bagong ipagtatanggol din(sasagot ang mga
konsepto at paglalahad ng bata)
bagong kasanayan #2 • Tama ba na manghuli tayo ng mga
Agila at iba pang hayop at ating
ikulong? Bakit? (Hindi dahil ang mga
hayop ay dapat manatili sa kanilang
natural na tahanan.)
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
NOHMAN C. EBDANI
Teacher
I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of qualities of
A. Pamantayang Nilalaman effort in preparation for participation in
physical activities.
Performs movements of varying qualities of
B. Pamantayan sa Pagganap
effort with coordination
• Differentiate sharing from cooperating
PE1PF-IIIa-h-8
C. Mga Kasanayan sa
• Value the importance of sharing and
Pagkatuto
cooperating
• Move in free and bound movement
II. NILALAMAN Qualities of Effort
(Slow and fast, heavy and light, free and
bound movements)
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
Physical Education Teaching Guide pp. 1-2
1. Mga Pahina sa Gabay ng
(K to 12 Curriculum Guide Physical Education
Guro
Grade 1 to Grade 10, p. 14)
2. Mga Pahina sa Kagamitang
MAPEH Grade 1 Learner’s Materials pp.1-5
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa LR Portal
5. Iba Pang Kagamitang Toy fruits and vegetables
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Bilang pasimula, awitin ang “Bahay ni
A. Balik-aral sa nakaraang Superman”
aralin at/ o pagsisimula ng
bagong aralin Ipakita naman kung paano gagalaw na may
dalang mabigat at magaang na bagay.
Ipakita ng guro ang payong. “Ano ang hawak
ko,mga bata? (payong po)
• Pagpahiram ng gamit
pangkulay..________
I. Pagtataya ng Aralin • Pagtulong upang mabuo ang proyekto
_________..
• Paghahanap ng mga sagot nang
magkakasama ________
• Paghati ng pagkain at bibigyan ang
kalaro…
• Pagkain ng sama –sama_____
1. Namigay ng lansones.(pakikibahagi)
2. Tumulong sa pag-iipon ng basura
(pakikiisa)
3. Hinatian ng kendi ang kaklase
(pakikibahagi)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of qualities of
A. Pamantayang Nilalaman effort in preparation for participation in physical
activities.
Performs movements of varying qualities of
B. Pamantayan sa Pagganap
effort with coordination
• Demonstrates the characteristics of
sharing and cooperating in physical
activities
PE1PF-IIIa-h-9
C. Mga Kasanayan sa • Value the importance of celebrating
Pagkatuto various Philippine occasions like Fiesta
Day
• Names different fun and enjoyable physical
activities that shows sharing and
cooperation
II. NILALAMAN Qualities of Effort
(Slow and fast, heavy and light, free and bound
movements)
III. LEARNING
RESOURCES
Sanggunian
Physical Education Teaching Guide pp. 1-2
1. Mga Pahina sa Gabay ng
(K to 12 Curriculum Guide Physical Education
Guro
Grade 1 to Grade 10, p. 14)
2. Mga Pahina sa Kagamitang
MAPEH Grade 1 Learner’s Materials pp.1-5
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa LR Portal
5. Iba Pang Kagamitang Mga larawan, kahon na may lamang papel na
Panturo nakaguhit ang iba’t ibang kilos, tsart
IV. PAMAMARAAN
Balikan natin ang napag-aralan noong
nakaraang linggo.
Guessing Game:
Maglalaro tayo ng Guessing Game. Sa loob
C. Pag-uugnay ng mga ng kahon ay may mga salita ng mga kilos na
halimbawa sa bagong may kaugnayan sa pagdiriwang ng pista ni San
aralin Rafael. Huhulaan ninyo kung ano ang mga ito
sa pamamagitan ng pagsasakilos ng inyong
kamag-aral na bumunot. Kung sino ang unang
makahula ang siyang susunod na bubunot.
- Pagsisimba - pagsakay sa
pagoda
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1