DLP 2

You might also like

Download as xlsx, pdf, or txt
Download as xlsx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by
using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
2 Araling Panlipunan 8 1 60 June 8, 2017
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
(Taken from the Curriculum Guide)
Nakasusuri sa katangiang pisikal ng daigdig. AP8HSK-1d-4
Susi ng Konsepto ng Pag-unawa katangiang pisikal ng daigdig
Adapted Cognitive Process Dimensions
Domain (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge Remembering (Pag-
The fact or alala)
condition of knowing
something with familiarity Understanding (Pag-
gained through experience
unawa) Nakapagbibigay buod sa katuturan at limang tema ng heograpiya.
or association

Applying (Pag- Nakapagsasagawa ng konkretong halimbawa o impormasyong naaayon sa limang


Skills aaplay) tema ng heograpiya.
The
ability and capacity acquired Analyzing
through deliberate, (Pagsusuri)
systematic, and sustained
effort to smoothly and
adaptively carryout complex Evaluating
activities or the ability, coming
from one's knowledge, (Pagtataya)
practice, aptitude, etc., to do
something Creating
(Paglikha)

Attitude
(Pangkasalan) Responding to Phenomena Nakapagpakita ng buong katapatan sa pagbuo ng buod

Values
(pagpapahalaga) Valuing Nakapapakita ang pagiging responsabling mag- aaral

2. Content (Nilalaman) Katuturan at Limang Tema ng Heograpiya.

3. Learning Resources (Kagamitan) mga larawan, Learner's Manual, manila paper

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Magpakita ng mga larawan tungkol sa kapaligirang pisikal ng daigdig. Itanong ang mensahe
10 minuto hanggang lumabas ang konsepto ng heograpiya, klima, kasaysayan, kapaligiran at iba pa.
4.2 Gawain
Ipasuri sa mga mag-aaral ang sumusunod na impormasyon na may kaugnayan sa lokasyon, lugar,
10 minuto relihiyon, interaksyon ng tao at kapaligiran o paggalaw.
4.3 Analisis
Bakit magkakaugnay ang limang tema ng heograpiya sa pag-aaral ng katangiang pisikal ng bansa?
7 minuto
4.4 Abstraksiyon Papiliin ang bawat pangkat ng isang bansang bibigyang-pansin. Ipasuri ang kalagayang
heograpikal na naaayon sa limang tema ng heograpiya. Ipapakita ang sagot sa pamamagitan ng
20 minuto
flower chartt.
4.5 Aplikasyon
Paano nakatulong ang mga temang ito sa iyong pag-unawa sa heograpiya ng isang bansa?
5 minuto
4.6 Assessment (Pagtataya)
Anlysis of Learners' Products Maikling Pasulit.
5 minuto
4.7 Takdang-Aralin Enhancing / improving the day’s
Magdala ng mapa ng daigdig.
1.5 minuto lesson
4.8 Panapos na Gawain
Ano ang masasabi mo tungkol sa heograpiya ng isang bansa ayon sa limang tema nito?
1.5 minuto

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
evaluation. lesson.

B.   No. of learners who require additional activities D.  No. of learners who continue to require remediation.
for remediation.
E.   Which of my learning strategies worked well?
Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Name: School:
JUVELYN S. VILLA BUANOY NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designatio Division:
n: T3 CEBU PROVINCE
Contact
Number: 9236790899 Email address:
villajuvelyn@gmail.com

You might also like