Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: Balincaguing Elementary School Grade Level: I

DAILY LESSON LOG Teacher: ROSE ANNE C. PIOCOS Learning Area: E.S.P.
Teaching Dates and
Time: NOV. 7-11, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng
unawa sa kahalagahan ng sa kahalagahan ng wastong kahalagahan ng wastong pakikitungo sa unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at
wastong pakikitungo sa ibang pakikitungo sa ibang kasapi ng ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng wastong pakikitungo sa ibang kapwa tulad ng pagsakilos at pagsasalita ng may
kasapi ng pamilya at kapwa pamilya at kapwa tulad ng pagsakilos at pagsasalita ng may kasapi ng pamilya at kapwa paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa
A. Pamantayang
tulad ng pagsakilos at pagsakilos at pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng katotohanan tulad ng pagsakilos at kabutihan ng nakararami.
Pangnilalaman
pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng para sa kabutihan ng nakararami. pagsasalita ng may
paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa kabutihan paggalang at pagsasabi ng
katotohanan para sa ng nakararami. katotohanan para sa
kabutihan ng nakararami. kabutihan ng nakararami.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging matapat sa Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging matapat sa lahat ng
Pagganap matapat sa lahat ng matapat sa lahat ng lahat ng pagkakataon. matapat sa lahat ng pagkakataon.
pagkakataon. pagkakataon. pagkakataon.
C. Mga Kasanayan sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa magulang/nakatatanda at iba
Pagkakatuto magulang/nakatatanda at iba magulang/nakatatanda at iba magulang/nakatatanda at iba pang kasapi magulang/nakatatanda at iba pang kasapi ng mag-anak sa lahat ng pagkakataon
pang kasapi ng mag-anak sa pang kasapi ng mag-anak sa ng mag-anak sa lahat ng pagkakataon pang kasapi ng mag-anak sa upang maging maayos ang samahan.
Isulat ang code ng
lahat ng pagkakataon upang lahat ng pagkakataon upang upang maging maayos ang samahan. lahat ng pagkakataon upang EsP1P-IIg-i-5
bawat kasanayan
maging maayos ang maging maayos ang samahan. --mga pangyayari sa paaralan na maging maayos ang
samahan. -kung kumukuha ng gamit na nagbubunga ng hindi pagkakaintindihan. samahan.
-kung kumukuha ng gamit na hindi kanya. EsP1P-IIg-i-5 EsP1P-IIg-i-5 EsP1P-IIg-i-5
hindi kanya. EsP1P-IIg-i-5
II. NILALAMAN Pagmamahal at Kabutihan Pagmamahal at Kabutihan Pagmamahal at Kabutihan Pagmamahal at Kabutihan Pagmamahal at Kabutihan
Ang Lapis Aralin: Mag-iingat na Ako! Paghingi ng Paumanhin

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Gabay sa Kurikulum ng K-12 Gabay sa Kurikulum ng K-12 Gabay sa Kurikulum ng K-12 Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. 15
1. Mga Pahina sa pah. 15 pah. 15 Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. 15 pah. 15 Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 13
Gabay ng Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 13 Edukasyon sa Pagpapakatao Teaching Guide ph. 4
Guro pah. 13 pah. 13 Teaching Guide ph. 4 pah. 13
Teaching Guide ph. 4 Teaching Guide ph. 4 Teaching Guide ph. 4

2. Mga Pahina sa ESP- Pupils’ Activity Sheets ESP- Pupils’ Activity Sheets pah
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah.
Kagamitang ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. ESP- Pupils’ Activity Sheets pah.
pah.
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Ano ang dapat mong gawin Ano ang dapat mong gawin kung Sagutin ng Oo o Hindi Ano ang gagawin mo kung Bakit dapat na sabihin agad ang nagawang pinsala?
kung nakatanggap ka ng nakatanggap ka ng sobrang 1.Isinasauli ko ba ang mga bagay na aking may nagawa ka ng
A. Balik-aral sa sobrang sukli? sukli? hiniram? pagkakamali sa isa sa mga
nakaraang 2.Iniaayos ko ba ang bagay na aking kamag-aaral mo sa
aralin at/o hiniram bago isauli? paaralan? Bakit?
pagsisimula 3.Pinapalitan/binabayaran ko ba ang
ng bagong nawala/nasirang bagay na aking hiniram?
aralin 4.Nagpapasalamat ba ako sa may-ari ng
bagay na aking hiniram?

Paano kung kailangan mo ng Paano kung kailangan mo ng Bakit kung minsan ay di maiwasan na kayo Awit: Awit: Makinig at Sabihin
isang bagay at wala ka nito, isang bagay at wala ka nito, ano ay napagsasabihan o napapagalitan sa Makinig at Sabihin (Tono: Farmer in the Dell)
ano ang gagawin mo? ang gagawin mo? paaralan? (Tono: Farmer in the Dell) Makinig at sabihin (2x)
Makinig at sabihin (2x) Sige humayo ka, makinig at sabihin.
B. Paghahabi sa Sige humayo ka, makinig at Magsabi ng totoo (2x)
sabihin. Sige humayo ka magsabi ng totoo.
layunin ng
Magsabi ng totoo (2x) Gumawa ng mabuti,
aralin
Sige humayo ka magsabi ng gumawa ka ng tama
totoo. Sige humayo ka gumawa ng maganda
Gumawa ng mabuti,
gumawa ka ng tama
Sige humayo ka gumawa ng
maganda.

C. Pag-uugnay ng
mga
halimbawa sa
bagong aralin

D. Pagtalakay ng Dula-Dulaan Dula-Dulaan Isang araw, habang nagtuturo ang guro na Mag-iingat na Ako Paghingi ng Paumanhin
bagong Lena: Ate, maari ko bang Lena: Ate, maari ko bang si Ginang Santos, bigla na lamang umiiyak “Inay, nabasag ko po ang Naglalaro sina Michael at ang kanyang mga kaklase sa
konsepto at mahiram ang iyong bag? mahiram ang iyong bag? ang isa sa kanyang mga mag-aaral. isang pinggan.” Pagtatapat ni bakuran ng
paglalahad ng Ate: Oo, Lena kunin mo na Ate: Oo, Lena kunin mo na Napahinto sa kanyang sinasabi ang guro. Arturo.“Ano ba ang paaralan.Napalakas ang hagis ng bola at tinamaan ni
bagong sa silid. sa silid. Inusisa niya ang dahilan ng pag-iyak ni nangyari?” ang tanong ng James ang bintana ng silid-aralan. Lumapit siya agad sa
kasanayan #1 (Kinuha ni Lena ang bag sa (Kinuha ni Lena ang bag sa Vivian. Nahulog pala angbagong lapis niya ina ni Arturo.“Natabig kop o kanyang guro. “Pasensiya nap o. Hindi kop o
silid ng ate) silid ng ate) sa ilalim ng desk agad itong pinulot ng sa mesa sa aking sinasadya. Hindi nap o mauulit,” wika ni Michael.
Kinabukasan, isinauli na ni Kinabukasan, isinauli na ni katabi niya at itinago. Nang tanungin ng pagmamadali.” Ang sagot ni Tinanggap ng kanyang guro ang paghingi niya ng
Lena ang bag sa Ate. Lena ang bag sa Ate. guro kung bakit agad itinago ni Renier ang Arturo.“Anak, sana mag- paumanhin pagkatapos silang pangaralan.
Lena: Ate, narito na ang Lena: Ate, narito na ang iyong lapis ay sa dahilang napagkamalan niya iingat ka sa iyong pagkilos
iyong bag. Salamat! bag. Salamat! itong lapis niya dahil magkamukha sila ng upang hindi maubos an
Ate: Walang anuman, Lena: Ate: Walang anuman, Lena: lapis ni Vivian. Agad naming nagsori si gating mga kasangkapan,”
Mabuti at isinauli mo agad. Mabuti at isinauli mo agad. Renier kay Vivian at muling nagkasundo ang payo ng ina. “Inay, sa
Gagamitin ko nga iyan bukas. Gagamitin ko nga iyan bukas. ang dalawa. uulit po, mag-iingat na ako.

E. Pagtalakay ng Kailan isinauli ni Lena ang Kailan isinauli ni Lena ang bag? Bakit napahinto ang guro sa pagtuturo? Anong uri ng bata si Arturo? Sinu-sino ang naglalaro?
bagong bag? Nagpasalamat ba siya? Bakit? Ano ang dahilan at umiyak si Vivian? Malalaman din kaya ng nana Saan sila naglalaro?
Nagpasalamat ba siya? Sa palagay mo ba iningatan niya Totoo bang kinuha ni Renier ang lapis? yang nagyari kung hindi Ano ang tinamaan ni James?
konsepto at
Bakit? ang bag ng ate niya? Bakit? nagtapat si Arturo? Ano ang agad niyang ginawa?
paglalahad ng
Sa palagay mo ba iningatan Naayos ban g guro ang hindi Ano ang kanyang ipinangako?
bagong niya ang bag ng ate niya? pagkakaintindihan ng dalawang bata?
kasanayan #2

F. Paglinang sa
kabihasnan
(Tungo sa
Formative
Assessment)

Ipasakilos ang dula-dulaan sa Ipasakilos ang dula-dulaan sa Ipasakilos ang kwento sa mga bata. Nagliligpit ng baso si Lina. Hindi sinasadyang napunit ni Mario ang pinabiling dyaryo
mga bata. mga bata. Hindi sinasadya, dumulas ng kanyang tatay. Ano ang dapat niyang gawin?
ang baso na sinasabon niya
at ito ay nabasag. Alin kaya
G. Pag-uugnay sa ang dapat niyang sabihin sa
pang araw- ina?
araw na a. Hindi ko alam bakit
buhay nabasag yan.
b.Ginulat kasi ako ng pusa
kaya nabasag.
c.Dumulas po kasi sa kamay
ko habang sinasabon ko.

Ano ang dapat mong gawin Ano ang dapat mong gawin sa Ano ang dapat mong gawin sa bagay na Ano ang dapat mong gawin Ano ang dapat mong hingin kung may nagawa kang
sa bagay na hindi sa iyo? bagay na hindi sa iyo? hindi sa iyo? kung may nagawa kang pinsala?
Tandaan: Tandaan: Tandaan: pinsala? Tandaan:
Kung ang bagay na hiniram Kung ang bagay na hiniram Ay Isauli sa tunay na may-ari ang anumang Tandaan: Humingi ng paumanhin sa mga nagawang pagkakasala
H. Paglalahat ng Ay iyong iingatan iyong iingatan bagay na napulot.. Magsabi agad ng nagawang o pagkakamali.
Aralin Asahan mong mauulit pa Asahan mong mauulit pa pinsala at tanggapin ang
Ang iyong panghihiram. Ang iyong panghihiram. anumang parusang
At huwag kalilimutan At huwag kalilimutan igagawad.
Ang pasasalamat Ang pasasalamat
Natutuwa ang may-ari Natutuwa ang may-ari
Sa taong nagsasauli. Sa taong nagsasauli.

I. Pagtataya ng Lagyan ng / kung tama at x Lagyan ng / kung tama at x kung Tama o Mali Tama o Mali Lutasin:
Aralin kung mali. mali. ___1. Hindi sinasadya ___1. Ipagtapat agad ang 1. Inutusan kang bumili ng
1.Hiniram ni Lucy ang lapis ng 1.Hiniram ni Lucy ang lapis ng napunit ni Marco ang aklat ni nagawang mali o pinsala. mantika sa tindahan.
ate. Hindi pinag-ingatan. ate. Hindi pinag-ingatan. Nawala Emily. Agad hinampas ni ___2. Ibintang sa iba ang Pagdating mo sa tindahan ang
Nawala sa paaralan. sa paaralan. Emily si Marco. nagawang kasalanan. laking gulat mo at nawala na
2.Ang sapatos ni Kuya. 2.Ang sapatos ni Kuya. ___2. Tinutukso palagi ni ___3. Ipagpaliban ang hawak mong pera. Ano
Hiniram ni Hernan. Hiniram ni Hernan. Bea ang katabi kaya nag angpagtatapat ng nagawang ang gagawin mo?
Hinubad sa palaruan, hindi Hinubad sa palaruan, hindi away silang dalawa. pinsala baka ito ay hindi na 2. Hindi mo sinasadyang
natagpuan. natagpuan. ___3. Kinain ni Kiray ang mapansin. matapakan ang paa ng iyong
3.Hiniram na damit. 3.Hiniram na damit. baong tinapay ni Ashley. ___4. Huwag aminin ang kaklase. Ano ang gagawin
Isinauli pagkagamit. Isinauli pagkagamit. Hindi naman siya nagpaalam. nagawang pinsala. mo?
Mayroong bahaging punit. Mayroong bahaging punit. ___4. Di sinasadyang ___5. Aminin nang
Pinalitan ng kapalit. Pinalitan ng kapalit. napatid ni Rex si Ben nang maluwag sa dibdib ang
4.Laruang nasira. Di 4.Laruang nasira. Di tumayo ito para pumunta sa nagawang pinsala kahit ano
naman sinasadya. Sa may naman sinasadya. Sa may CR. Nagsori si Rex at ang maaring maging parusa
ari ipinakita. At hindi ari ipinakita. At hindi tinanggap naman ito ni Ben. mo.
kinaila. kinaila. ____5. Tayo nang tayo si
5.Sa kapitbahay ay 5.Sa kapitbahay ay Alex kaya natabig niya ang
nanghiram. Ginamit sa nanghiram. Ginamit sa tubig sa water jug ni Roy.
paaralan. At nang paaralan. At nang Nagsori siya pero bigla
magsolian. Nagpasalamat magsolian. Nagpasalamat siyang sinuntok ni Roy.
sa hiniraman. sa hiniraman.

J. Karagdagang Isaulo. Ang Tandaan. Isaulo. Ang Tandaan. Isaulo. Ang Tandaan. Lutasin: Buuin:
gawain para Nahulog sa duyan ang iyong Ang batang matapat, _____ng lahat.
sa takdang batang kapatid. Ikaw ang
aralin at nag-aalaga nito. Sasabihin
remediation mo ba ito sa nanay? Bakit?

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-
aaral na
nangangailan
gan ng iba
pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang
remedial?
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatulo
y sa
remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
ang
nakatulong
ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
nararanasan
na
nasulusyunan
sa tulong ng
punong guro
at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking
nadibuho na
nais kong
ibahagi sa
kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked by:

ROSE ANNE C. PIOCOS JEVES B. PIOCOS


Teacher I Head Teacher III

You might also like