Modyul 1 - Lesson Plan

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

Paaralan SABLAYAN NATIONAL COMPREHENSIVE BAITANG 8

HIGH SCHOOL
Guro CELY D. BRUAN ASIGNATURA Filipino
Daily Lesson
Plan and Log Petsa at Oras Pebrero 15, Strength 9:15-10:15
Pang-araw- 2023 Steadfast 10:15-11:15 MARKAHAN 3
araw na Tala sa Serenity 11:15-12:15
Pagtuturo

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aarala ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
popular sa kulturang Pilipino
B. Pamantayan Sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign).
C. Mga Kasanayan sa Naihahambing ang tekstong binasa sa iba pang teksto batay sa: (1)paksa
Pagkatuto (2)layon (3)tono (4)pananaw (5)paraan ng pagkakasulat (6)pagbuo ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan salita (7)pagbuo ng talata (8)pagbuo ng pangungusap (F8PB-IIIa-c-29)

I. NILALAMAN Paksa: Mga anyo ng Kontemporaryong Paniitikan (Komiks, Magasin,


Pahayagan)
 Antas ng Wika
Integrasyon sa Asignaturang Filipino:
Teksto : “Ang Tradisyunal at Modernong Panitikan sa
Kulturang Popular ng mga Filipino” ni Paolo
Acabado
Makabagong Kasanayan sa Dalawamput isang Siglo:
 Kritikal na Pag-iisip
 Mabisang Kasanayan sa Kolaborasyon

II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCs
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Filipino 8- Ikatlong
Mag-aaral Markahan
Aralin 3.1
3. Mga pahina sa Teksbuk Panitikang Pilipino 8, Pahina 128-138
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Libro, Larawan, Blackboard/Chalk, Telebisyon
1. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Gawaing Rutinari
pagsisimula ng bagong aralin. Panalangin
Pagbati
Pagsasaayos ng Silid- Aralan
Pagtatala ng liban
Pagbabalik- aral

Gawain 1: Balikan Mo Muna!


Balikan ang dulang ating pinag-aralan, ihanay ang mga pandiwang nakapaloob
dito ayon sa mga aspekto nila.
Aspektong Aspektong Aspektong Aspektong
Perpektibo Perpektibong Imperpektibo
ASPEKTO NG PANDIWA Kontemplatibo
Katatapos
1.
2.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 2:Basahin mo!
Basahin at isulat ang mga bagay o impormasyon na makikita mo sa mga
popular na babasahin.

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 3: Isipin bago Sagutin!


bagong aralin. Panuto: Isulat sa kahon ang mga katangian na sa iyong palagay ay taglay ng
kontemporaryong panitikan at tradisyonal na panitikan. Bigyang- pansin ang
paksang kadalasang tinatalakay sa mga ito, wikang ginagamit at midyum sa
paghahatid nito sa mamamayan.

Tradisyonal na Kontemporaryong
Panitikan Panitikan

 Sa bahaging ito inilahad ng


guro ang kompetensi o
MELCS para sa paksang
tatalakayin.
 Sa tingin niyo klas, may kinalaman ba ang inyog sinagutan sa ating
paksang tatalakayin ?
 Ano kaya sa inyong palagay ang paksang ating tatalakayin?
 Sa araw na ito ay ating tatalakayin ang “ Mga anyo ng Kontemporaryong
Paniitikan (Komiks, Magasin, Pahayagan) at ang Antas ng Wika

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 4: Hulaan ang Larawan!


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Panuto: Ibigay ang tamang pangalan ng bawat larawan at isulat sa loob ng
kahon.

GAWAIN 5: OMG, Ikaw ba ay Ready?


Panuto: Magbilang ng numero simula isa hanggang sa dulo at ihanda ang sarili
kung sakaling iyong numero ang tawagin, gawin ang nakatakdang gawain at
sagutin kung ikaw ay tanungin.
Gawain 6:Venn Diagram
Panuto: Sa tulong ng diagram, ibigay ang lagom o pangkalahatang konsepto ng
akdang tinalakay. Ilagay ang sagot sa kalahating bahagi ng papel.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 7: Suriin Mo!


paglalahad ng bagong kasanayan #2
1. Sumuri ng alinman sa tabloid, magasin at komiks. Tingnan ang
antas ng wikang ginagamit ng mga ito at kung bakit ganoon ang
mga ginagamit nilang antas ng wika.

Pangalan Antas ng Wika


Magasin

Tabloid

Komiks

F. Paglinang sa Kabihasaan(Tungo sa
Formative Assessment ) Gawain 8:Pangkatang Gawain.
Panuto: Bumuo ng pangkat na hindi tataas sa pito at pumili ng anuman sa
napapanahong paksa sa kasalukuyan upang makabuo ng isang komiks gamit
ang iba’t ibang antas ng wika. Maaaring gawing basehan ang mga
halimbawang paksa sa ibaba

TEENAGE PREGNANCY
KUWENTONG PAG-IBIG
PAMILYA
PANGARAP
EDUKASYON

KUWENTONG KOMEDYA

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gawain 9:Ilarawan!


araw na buhay Panuto: Kumapanayam ng tatlong tao na may iba’t ibang uri ng trabaho (tula ng
guro, kaibigan, at magulang). Ilarawan ang antas ng wika nila. Paghambingin
ang mga ito at tukuyin kung paano ito nakaaapekto sa kanilang pang araw-araw
na buhay.
Isulat ang mga nakolektang datos sa isang buong bahagi ng papel.

H. Paglalahat ng Aralin Gawain 10:ILAHAD MO!


Sa tulong ng T-CHART ilahad ang pagkakatulad at pagkakaiba ng tradisyunal
at popular na panitikan.

Tradisyunal P Popular
A
G
K
A
K
pagkakaiba A
pagkakaiba
T
U
L
A
D
Gawain 12: Sagutin!
I.Pagtataya Panuto: Sagutin ang mga katanungan. Piliin at isulat ang letra ng tamang sag
1.Ang___ay isang uri ng paglilimbag na naglalaman ng balita, impormasyon at
patalastas, kadalasang na imprenta sa mababang halaga.
a.Pahayagan
b.Dyaryo
c.Peryodiko
d.lahat ng nabanggit 

 2. Alin sa mga sumusunod ang higit na tinatangkilik ng masa dahil higit itong
mura at naglalaman ng makamasang balita na nakasulat sa ikang Filipino?
a.Broadsheet
b.Tabloid
c.Pahayagang Pangkampus
d.Komiks

3.Ang ay isang grapikong midyum na ang mga salita at larawan ay ginaga


upang ihatid ang isang salaysay o kuwento.
a.Pahayagan
b.Komiks
c.Magasin
d.Broadsheet

4. Naglalaman ito ng mga maikling kuwento at sunod-sunod na mga nobela.


a.Pahayagan
b.Komiks
c.Magasin
d.Tabloid

5. Alin sa mga sumusunod ang hindi kabilang sa panitikang popular?


a.Pahayagan
b.Komiks
c.Magasin
d.Nobela

J.Karagdagang Gawain Gawain 12:


Magsaliksik tungkol sa antas ng wikang ginagamit ng Filipino, magbigay ng
mga halimbawa.

IV.Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

Inihanda ni:CELY D. BRUAN Sinuri ni: MCJARED C. AMORES


Student- Teacher Guro 1

You might also like