Lesson Plan FILIPINO 5 (WEEK 1, DAY 1)

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF ILOILO CITY

School: TENTAY ELEMENTARY


DAILY
LESSON
SCHOOL Grade Level: V
PLAN Teacher: ANGEL ROSE P. REYES Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and NOVEMBER 7, 2022
Time: (WEEK 1, DAY 1) Quarter: 2nd Quarter

I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-
unawa sa napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa
pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasakilos ang maaaring mangyari sa napakinggang kuwento at


naibibigay ang tamang pagkakasunod-sunod ng mga hakbang sa
pagsasagawa ng isang proseso
Nakagagawa ng isang travelogue o kuwento na maibabahagi sa iba
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng panuto na may 3 – 5 hakbang F5PS-IIa-e-8.7
Isulat ang code ng bawat 1.1 Nakasusunod sa hakbang ng isang gawain F5PN-IIa-1.2
kasanayan.
II. NILALAMAN Pagbibigay ng panuto na may 3-5 hakbang
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gaby ng Curriculum Guidepp.70
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang http://www..info/forum/viewtopic.php?p=1287990
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo LED TV, Powerpoint presentation,strips of cartolina
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pag-usapan ang kahalagahan ng matapat na pagsunod sa mga
at/o pagsisimula ng bagong panuto ng matalinong mamamayan para sa matagumpay na
aralin (Review) pagsasagawa ng anumang bagay o gawain.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mahalaga ang disiplina sa isang paaralan at ito‘y matatamo
(Motivation) lamang kung ang mga mag-aaral na tulad mo ay marunong
sumunod sa mga panuto at alituntunin sa paaralan.
Bakit kailangang sundin ang mga panuto o tagubilin? Sa araling
ating tatalakayin makakatulong ito para makasunod ka sa panuto o
tagubilin.
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang usapang ibibigay ng guro at humanda sa talakayan.
halimbawa sa bagong aralin Pagsunod sa Panuto
(Presentation) Mag-aaral: Magandang umaga po Gng. Mendoza?
Gng. Mendoza: Magandang umaga naman. Mabuti at naparito ka sa
ating aklatan.
Mag-aaral: Baguhan po ako sa paaralan na ito. Maaari po bang malaman
kung
paano ako makagagamit ng aklatan.
Gng. Mendoza: O sige, basahin mo ang mga nakasulat sa kartolinang ito.
Iyon ang
tagubilin sa ating silid-aklatan.
Mag-aaral: (Binasa nang mahina ang nakatala sa kartolina)
Mga Tagubilin sa Loob ng Silid-Aklatan
1. Kailangan ang sariling ID.
2. Ibigay ang ID sa gurong nasa gawing pintuan ng aklatan.
3. Iwanan ang mga gamit sa dapat kalagyan nito malapit sa pintuan.
4. Tahimik na humanap ng mauupuan.
5. Hanapin ang aklat, magasin o pahayagang kailangan.
6. Makipag-usap nang tahimik.
7. Umupo nang maayos sa pagbabasa at pagsusulat.
8. Pag-ingatan ang aklat, magasin o pahayagan.
9. Isauli nang maayos ang aklat sa pinagkunang lugar.
10. Huwag ilalabas sa aklatan ang libro, magasin, o pahayagan nang
walang paalam.
11.Huwag kumain sa silid-aklatan.

D. Pagtalakay ng bagong 1. Sino ang katiwala sa silid-aklatan?


konsepto at paglalahad ng 2. Bakit nagtanong ang mag-aaral sa katiwala?
bagong kasanayan #1 3. Buuin ang kaisipan ng teksto sa pamamagitan ng pagdurugtong ng
(Modeling) mga salitang ―Ang
mabuting tagasunod………..‖
4. Agad mo bang naunawaan ang tagubilin sa aklatan?
5. Mainam bang magkaroon ng mga tuntunin sa aklatan? Bakit?
6. Magtatanong ka rin kaya sa katiwala ng aklatan kung bago ka sa isang
paaralan?
7. Anong kabutihan ang maidudulot sa iyo ng pagtatanong?

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain


konsepto at paglalahad ng Ano-ano ang mga hakbang o panuto na dapat gawin sa bawat
bagong kasanayan #2 (Guided sitwasyon. Isulat ito sa isang manila paper at humandang talakayin
Practice) sa buong klase.
Pangkat I- habang makikinig ng klase sa loob ng silid-aralan
Pangkat II- habang nagmimisa ang pari sa simbahan
Pangkat III-sa pagtawid sa kalsada
Pangkat IV-habang kumakain
Pangkat V- may dumating na bisita ang iyong magulang
F. Paglinang sa Kabihasaan Sundin ang ipinapagawa ng bawat panuto.
(Independent Practice) (Tungo 1. Gumuhit ng isang puso. Isulat sa loob nito sa loob nito ang
sa Formative Assessment) pangalan ng matalik o
pinakamalapit mong kaibigan.
2. Isulat sa loob ng isang parihaba ang pinakagusto mong
katangian ng iyong matalik o
pinakamalapit na kaibigan. Gumuhit ng isang bituin sa bawat
kanto ng parihaba.
3. Pareho ba ang buwan ng iyong bertday ng matalik o
pinakamalapit mong kaibigan?
Kung oo, gumuhit ng masayang mukha. Kung hindi, gumuhit ng
malungkot na mukha.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Nagbabadya ang malakas na ulan, ayon sa PAGASA mayroong
araw-araw na buhay namumuong bagyo na maaring pumasok sa ating bansa. Bilang
(Application) isang bata ano-anong mga paghahanda ang maaaring gawin sa
paparating na bagyo?

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pagsunod sa hakbang ng isang
(Generalization) gawain?
1. Sa pagtatala ng mga panutong napakinggan, kailangang makinig
na mabuti upang
maunawaan ang pinakikinggan o binabasa.
2. Sundin nang wasto ang panuto upang maisagawa ang anumang
pagsasanay nang
maayos, mabilis at tama.
3. Ang pagsunod sa panuto ay nakatutulong sa ikatatagumpay ng
isang gawain.

I. Pagtataya ng Aralin Sundin ang ipinapagawa ng bawat bilang.


(Evaluation) 1. Gumuhit ng isang bilog. Isulat sa loob ng bilog ang pangalan ng
iyong guro sa Filipino.
Gumuhit ng isang tatsuok sa ilalim ng bilog. Isulat sa loob ng
tatsulok ang bilang ng titik
na bumuo sa pangalan ng guro.
2. Kahunan ang inuuga-uga ni Lolo Rene habang nakaupo at
nagpapahingan.

3. Isulat ang petsa ng iyong kaarawan sa loob ng tatsulok.


Gumuhit ng tig-isang bilog
nanakadikit sa kanto ng tatsulok.
4. Gumuhit ng dalawang magkatapat na parihaba. Isulat ang
pangalan ng iyong ama at
ina. Gumuhit ng puso sa pagitan ng dalawang magkatapat na
parihaba.
5. Gumuhit ng isang bilog. Ikabit ito ng linya sa isang tatsulok na
ikinabit din ng isang linya
sa isang parihaba. Isulat sa loob ng mga hugis na nakakabit ang
pangalan ng iyong
paboritong artista at sa loob ng bilog ang iyong mararamdaman
kung sakaling makita

J. Karagdagang Gawain Gumawa ng limang panuto kung paano dapat mag-ingat at


para sa takdang-aralin at magpahalaga sa kapaligiran upang maiwasan ang pagkakasakit.
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like