Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Department of Education

National Capital Region


SCHOOLS DIVISION OFFICE-VALENZUELA CITY

LAWANG BATO NATIONAL HIGH SCHOOL


Mulawinan St. Lawang Bato, Valenzuela City

Paaralan Lawang Bato National Baitang at Grade 10


(School) High School Pangkat  D. Macapagal - (Mondays &
(Grade Tuesdays 12:40-1:40 PM)
Level and  R. Magsaysay – (Wednesdays
Section) & Thursdays 12:40 – 1:40 PM)
DAILY Day and  C. Garcia – (Thursdays &
LESSON Time Fridays 1:40 – 2:40 PM)
PLAN schedule  B. Aquino III – (Tuesdays &
Wednesdays 1:40 – 2:40 PM)
Guro John Clark P. Gregorio Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao 10
(Teacher) (Subject)
Sakop na September 5-9, 2022 Markahan Unang Markahan
Petsa (Date (3rd week ) (Quarter)
Scope )

Unang Araw Ikalawang Araw

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman 1. Naipamamalas ng mag-aaral 1. Naipamamalas ng mag-aaral
(Content Standards) ang pag-unawa sa konsepto ng ang pag-unawa sa konsepto ng
paghubog ng konsiyensiya batay paghubog ng konsiyensiya batay
sa Likas na Batas Moral sa Likas na Batas Moral

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag- aaral ng Nakagagawa ang mag- aaral ng
(Performance Standards) angkop na kilos upang itama ang angkop na kilos upang itama ang
mga maling pasyang ginawa mga maling pasyang ginawa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 2.1 Natutukoy ang mga prinsipyo 2.1 Natutukoy ang mga prinsipyo
(Learning Competencies) ng Likas na Batas Moral ng Likas na Batas Moral
(EsP10MP-Ic-2.1) (EsP10MP-Ic-2.1)
2.2 Nakapagsusuri ng mga 2.2 Nakapagsusuri ng mga
pasiyang ginagawa sa araw-araw pasiyang ginagawa sa araw-araw
batay sa paghusga ng batay sa paghusga ng
konsiyensiya konsiyensiya
(EsP10MP-Ic-2.2) (EsP10MP-Ic-2.2)

II.NILALAMAN Ang Paghubog ng Konsensiya Ang Paghubog ng Konsensiya


(Content) Batay sa Likas na Batas Moral Batay sa Likas na Batas Moral
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian Modyul sa Edukasyon sa Modyul sa Edukasyon sa
(References) Pagpapakatao, Baitang 10 Pagpapakatao, Baitang 10
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng www.googlesearch.com, Youtube www.googlesearch.com, Youtube
Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Chalk, Chalkboard, laptop, usb, Chalk, Chalkboard, laptop, usb,
Panturo . mobile phone, TV & remote mobile phone, TV & remote

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbalik tanaw sa napag-aralan Pagbalik tanaw sa napag-aralan


at/o pagsisimula ng aralin. sa modyul1 sa modyul1

B. Paghahabi sa layunin ng Pagbasa at maipaliwanag ng mga Pagbasa at maipaliwanag ng mga


aralin. mag-aaral ang aralin mag-aaral ang aralin

C. Pag-uugnay ng mga Sa pamamagitan ng konsensiya Sa pamamagitan ng konsensiya


halimbawa sa bagong aralin. nakagagawa ang tao ng nakagagawa ang tao ng
pagpapasiya at nasusunod ang pagpapasiya at nasusunod ang
Batas-Moral sa kaniyang buhay. Batas-Moral sa kaniyang buhay.
Ang konsensiya ang Ang konsensiya ang
pamantayang ginagamit ng tao pamantayang ginagamit ng tao
upang suriin ang iniisip, salita at upang suriin ang iniisip, salita at
gawa ayon sa Likas na Batas gawa ayon sa Likas na Batas
Moral na siya namang batayan Moral na siya namang batayan
upang malaman ang mabuti at upang malaman ang mabuti at
masama sa natatanging masama sa natatanging
sitwasyon. sitwasyon.

D. Pagtatalakay ng bagong Mga antas ng paghubog ng Mga antas ng paghubog ng


konsepto at paglalahad ng konsensiya 1. Ang antas na likas konsensiya 1. Ang antas na likas
bagong kasanayan #1. na pakiramdam at reaksiyon. na pakiramdam at reaksiyon.
Nagsisimula ito sa pagkabata. Nagsisimula ito sa pagkabata.
Hindi alam ng bata kung ano ang Hindi alam ng bata kung ano ang
tama o mali. Umaasa lamang siya tama o mali. Umaasa lamang siya
sa mga paalala, paggabay at sa mga paalala, paggabay at
pagbabawal ng kanyang mga pagbabawal ng kanyang mga
magulang o ng mga mas magulang o ng mga mas
nakatatanda. 2. Ang antas ng nakatatanda. 2. Ang antas ng
superego. Malaki ang bahaging superego. Malaki ang bahaging
ginagampanan ng may awtoridad ginagampanan ng may awtoridad
sa pagpapasya at pagkilos ng sa pagpapasya at pagkilos ng
bata. Itinuturo sa bata kung ano bata. Itinuturo sa bata kung ano
ang mga ipinagbabawal sa ang mga ipinagbabawal sa
lipunan at nagiging bahagi na ito lipunan at nagiging bahagi na ito
ng kanyang buhay nang hindi ng kanyang buhay nang hindi
namamalayan. namamalayan.
E. Pagtatalakay ng bagong Pagpapatuloy Pagpapatuloy
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assesment
3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Kinakailangan ng tao malaman at Kinakailangan ng tao malaman at


araw-araw na buhay. matutunan ang katotohanang matutunan ang katotohanang
ang ating katawan ay binubuo ng ang ating katawan ay binubuo ng
material na kalikasan na kung material na kalikasan na kung
saan ito ang nakakasagap ng saan ito ang nakakasagap ng
lahat ng uri ng bagay habang ang lahat ng uri ng bagay habang ang
espirituwal naman na aspeto ay espirituwal naman na aspeto ay
siyang kalakip ng ating isip na siyang kalakip ng ating isip na
nagpapakilos sa ating pisikal at nagpapakilos sa ating pisikal at
siya rin namang nagpapa alala sa siya rin namang nagpapa alala sa
tao kung ano ang tama at dapat tao kung ano ang tama at dapat
gawin sa bawat bagay. gawin sa bawat bagay.

H. Paglalahat ng Aralin Ang tao ay nilikha ayon sa wangis Ang tao ay nilikha ayon sa wangis
ng Diyos kaya’t siya ay tinawag na ng Diyos kaya’t siya ay tinawag na
Kaniyang obra maestro. Ang Kaniyang obra maestro. Ang
pagkakalikha ayon sa wangis ng pagkakalikha ayon sa wangis ng
Diyos ay nangangahulugan na Diyos ay nangangahulugan na
ang tao ay may mga katangiang ang tao ay may mga katangiang
tulad ng katangiang taglay Niya. tulad ng katangiang taglay Niya.
Binigyan ng Diyos ang tao ng Binigyan ng Diyos ang tao ng
kakayahang mag-isip, pumili at kakayahang mag-isip, pumili at
gumusto. Ang tao ay nilalang na gumusto. Ang tao ay nilalang na
may likas na kaalaman tungkol sa may likas na kaalaman tungkol sa
mabuti at sa masama. Ang mabuti at sa masama. Ang
kaniyang konsensiya ay kaniyang konsensiya ay
indikasyon ng naturang orihinal indikasyon ng naturang orihinal
na katayuang ito. na katayuang ito.

I.Pagtataya ng Aralin Isagawa: Tayahin pp. 14-17


(Evaluating Learning) pp. 13

J. Karagdagang gawain para sa Karagdagang Gampanin: Karagdagang Gampanin:


takdang-aralin at remediation pp. 18 pp. 18
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection) Naranasan mo na bang pasya na Paano mo naitama o nalampasan


pinagsisisihan mo ang epekto ang pasyang iyong nagawa?
nito? May nasaktan ka ba sa
ginawa mong pasya na ito?
Bakit?

A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya .

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation .
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aara lna
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na wala wala
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istrateheya ng Ang pagtatanong sa mga mag- Ang pagtatanong sa mga mag-
pagtuturo ang nakatulong ng aaral kung ano ang kanilang aaral kung ano ang kanilang
lubos? Paano ito nakatulong karanasan sa mga bagay kaugnay karanasan sa mga bagay kaugnay
sa paksa. sa paksa.

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo Paggamit ng ibat ibang stratehiya Paggamit ng ibat ibang stratehiya
ang aking nadibuho na nais kong sa pagtuturo, magsaliksik upang sa pagtuturo, magsaliksik upang
ibahagi sa mga kapwa ko guro? mapalawak ang kaalaman. mapalawak ang kaalaman.

Prepared by: Noted by: Approved by:

John Clark P. Gregorio Lina Q. De Asis Jonathan O. Lagdamen


Teacher I Head Teacher III Principal IV

You might also like