Professional Documents
Culture Documents
LP-Observation-FILIPINO 5
LP-Observation-FILIPINO 5
I. Layunin
Pagkatapos ng mabisang talakayan ang mag-aaral sa ikalimang baitang ay inaasahang:
A. Naibibigay ang mga salitang magkasingkahulugan (F5PT-IIIc-h-10)
B. Nasasagot ang mga tanong sa binasa (F5PB-Id-3.4)
C. Nasusuri at nailarawan ang tauhan ng akdang binasa batay sa kanyang kilos at gawi (F5PS-IIIa-c.12.1)
D. Napagsunod-sunod ang mga pangyayari sa kuwentong binasa; at
E. Naunawaan at naisabuhay ang mga aral sa kuwentong binasa.
II. Paksang-Aralin
Paksa: Aralin 3.Pagbasa: Alamat: Bakit Yumuyuko ang Kawayan
Sanggunian: Teachers Wraparound Edition ng Pinayamang Pluma 5, pahina 288-290
Kagamitan: multimedia presentation,telebisyon, aklat, pisara, yeso, marker, cartolina
Pagpapahalaga: Pagmamalaki sa Sariling Wika sa Pamamagitan ng Paggamit Nito sa
Pagpapakumbaba
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
Inaanyayahan na ang lahat ay tumayo para sa isang (sabay-sabay ang mga mag-aaral na
panalangin na pangungunahan ng isang mag-aaral. nagdarasal)
2. Pagbati
Magandang Hapon sa lahat! Magandang Hapon po Bb. Ballaran
Maaari na kayong umupo.
Salamat po!
3. Pagtala ng Liban
(Tatawagin ng guro ang class monitor) (nakadepende ang sagot sa mag-aaral)
may lumiban ba ngayong araw?
4. Paglalahad ng Layunin
(Ipapabasa sa mga mag-aaral ang mga layunin)
(binabasa ng mga mag-aaral ang layunin)
B. Balik-Aral
1. Lumuwa
2. Hinaing
3. Saliw
4. Larawan
5. Bagyo
C.Pagganyak (Ellicit)
Ang mga mag-aaral ay maglalaro ng “Game Ka Na Ba”. (ang mga manlalaro ay makikinig at sasagot
ng mga katanungan)
D. Pagtuklas (Explore)
Ang mga mag-aaral ay magkakaroon ng palaro na kung
tawagin ay, “Game Ka Na Ba”. Ang guro ay kukuha ng 5
manlalaro para sumagot ng mga katanungan at kanila itong
sagutan.
Batay sa ating nilaro sa Jackpot Round mayroon tayong
nabuong salita at yan ay ang salitang Alamat.
Alamat
Ano ang Alamat?
Ngayon naman ay
ating papanoorin
ang isang (Manonood)
halimbawa ng alamat.
Ang
alamat ni (aktibong nakikilahok sa pangkatang gawain
ang mga mag-aaral.)
Prinsesa Menorah
Papanoorin
ang Video ng Alamat
ni
(sasagot ng mga katanungan)
Prinsesa
Menorah.
Bago natin papanoorin ang alamat ng kawayan atin munang
alamin ang mga magkasingkahulugang salita na ating
makikita sa kuwento.
1. Marikit-maganda
2. Magaling-mahusay
3. Mapaligaya-mapasaya
4. Mapagmalaki-mayabang
5. Kimi-mahiyain
Ngayon naman ay atin nang papanoorin ang isang
halimbawa ng alamat. Ang alamat na “Bakit Yumuyuko ang
Kawayan”.
Papanoorin ang Video ng Alamat na “Bakit Yumuyuko ang
Kawayan”.
(https://www.youtube.com/watch?v=StMNfjhfqoI)
G.Pangkatang Gawain
Ang mga mag-aaral ay ipapangkat sa dalawang (2)
(Isusulat sa kwaderno ang takdang aralin)
grupo pagkatapos ay kanilang gawin ang pyramid diagram.
Punan nila ito ng mga detalye tungkol kay Kawayan.
Mga Pamantayan Iskor
1. Nakompleto ang 5
diagram na naisulat
at wasto ang mga
ito.
2. Mahusay na 5
naisasalaysay muli
ang napakinggang
teksto gamit ang
sariling salita.
Kabuoang Puntos 10
5-napakahusay
4-mahusay
3-katamtaman
2-di gaanong mahusay
1-sadyang di mahusay
H.Paglalahat
Marahil ay natutunan ninyo ang alamat at napagtanto niyo
rin ang kahalagahan nito. Kaya naman ihanda ninyo ang
inyong sarili para sa indibidwal na gawain.
I. Pagtataya
Panuto: Ibigay ang pagkasunod-sunod ng pangyayari sa
kuwento. Lagyan ng titik A hanggang E ang kahon. Kumuha
ng kapat na pirasong papel.
J.Takdang Aralin