Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: San Miguel Elementary School Grade Level: IV

GRADE 4 Teacher: Marx P. Blanco Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates: MAY 8 – 12, 2023 (WEEK 2) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapapamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at Naisasagawa ang mapanuring pagbasa Naipapamalas ang iba’t-ibang Napapaunlad ang kasanayan sa pagsulat
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa tatas sa pagsasalita at sa iba’t-ibang uring teksto at kasanayan upang maunawaan ang ng iba’t-ibang sulatin
napakinggan. pagpapahayag ng sariling ideya, napapalawak ang talasalitaan. iba’t-ibang teksto
kaisipan, karanasan at damdamin.

B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang iba’t ibang mga uri ng Nagagamit ang iba’t ibang mga uri Nagagamit ang iba’t ibang mga uri ng Nagagamit ang iba’t ibang mga uri Nagagamit ang iba’t ibang mga uri ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan pangungusap sa pagsasalaysay ng ng pangungusap sa pagsasalaysay pangungusap sa pagsasalaysay ng ng pangungusap sa pagsasalaysay pangungusap sa pagsasalaysay ng
sariling karanasan ng sariling karanasan sariling karanasan ng sariling karanasan sariling karanasan
F4WG-IVa-13.1 F4WG-IVa-13.1 F4WG-IVa-13.1 F4WG-IVa-13.1 F4WG-IVa-13.1
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo SLM Quarter 4-Module 2, larawan, SLM Quarter 4-Module 2, larawan, SLM Quarter 4-Module 2, larawan, SLM Quarter 4-Module 2, larawan, SLM Quarter 4-Module 2, larawan,
kuwento, videoclip, PPT Presentation kuwento, videoclip, PPT kuwento, videoclip, PPT Presentation kuwento, videoclip, PPT kuwento, videoclip, PPT Presentation
Presentation Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Ano ano ang ibat ibang uri ng Magbigay ng halimbawa ng ibat ibang Ano ano ang ibat ibang uri ng Ano ano ang ibat ibang uri ng
pagsisimula ng bagong aralin pangungusap? uri ng pangungusap. Tumawag ng pangungusap? pangungusap?
kamag-aral na magsasabi kung anong
uri ng pangungusap ito
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tukuyin ang uri ng pangungusap Ano ang ibat ibang uri ng https://youtu.be/XJ73KsDlMlU
1. Ano ang produkto ang pangungusap? Ano-ano ang mga
ipinagmamalaki ng inyong bantas na gingamit sa bawat uri ng
lalawigan? __________ pangungusap?
2. Hala! Nahulog ang bata!
__________
3. Marie magluluto ako ng
macapuno maaari mo ba akong
samahan bumili ng mga rekado sa
palengke? __________
4. Pastillas ang kilalang produkto sa
bayan ng San Miguel, Bulacan.
__________
5. Magtulog kayong lahat!

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Nakaranas ka na ba na dumalo sa mga Ano ano ang mga bantas na https://youtu.be/wJOO5m4JARc Pagtalakay sa video clip Tingnan ang mga larawan, bawat
bagong aralin Pistang Bayan? Isang pagdiriwang gingamit sa pangungusap? Awitin ang awiting Kumusta, Kumusta pangkat ay bubuo ng iba’t ibang
kung saan ang paligid ay punong puno pangungusap mula sa larawan at iulat sa
ng makukulay na banderitas, maiingay klase.
na banda ng musiko na pumaparada Pangkat 1 – Tula
sa bawat kalye, at mga taong abala sa Pangkat 2 – Skit
pag-aayos ng kani-kanilang handa para Pangkat 3 – Awit
sa mga bisita. Halina at ating basahin Pangkat 4 – pagbabalita
ang kuwento tungkol sa pistang bayan.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Basahin and kwentong “Pistang Sumulat ng dalawang pangungusap Mula sa awitin, magbigay ng iba’t Balitaan Pagpapakitang-gilas ng bawat pangkat sa
at pagalalahad ng bagong kasanayan bayan” SLM pp. 4-5 gamit ang sumusunod na pananda ibang halimbawa ng pangungusap. Pagbabahagi ng mga kasalukuyang kanilang inihandang gawain
#1 sa bawat bilang. Gawin ito sa iyong pangyayari sa bansa.
sagutang papel.
1. tuldok (.)
2. tandang pananong (?)
3. tandang padamdam (!)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutin ang mga sumusunod na Pagtalakay sa mga bantas na Pagbuo ng iba’t ibang pangungusap Pagtalakay ng bawat pangkat sa kanilang
paglalahad ng bagong kanayan #2 tanong. Isulat ang iyong sagot sa gingamit sa iba’t ibang uri ng mula sa mga balitang napakinggan inihandang gawain
sagutang papel. pangungusap.
1. Sino ang nabanggit na umuwi sa
kanilang bayan ayon sa kuwentong
nabasa?
2. Saan sila pupunta?
3. Bakit uuwi ang mag-anak sa
kanilang bayan?
4. Ano-ano ang produktong
ipinagmamalaki sa kanilang bayan?
5. Ilarawan ang mga pangyayaring
nagaganap ng sila ay dumating sa
kanilang pupuntahan.
F. Paglinang sa Kabihasnan Gumuhit ng isang pangyayari na
(Tungo sa Formative Assessment) kasalukuyang nagaganap sa inyong
tahanan. Sa ibaba ng iyong likha ay
sumulat ng limang (5) pangungusap
tungkol sa iyong iginuhit. Gamitin
ang iba’t ibang uri ng pangungusap
na iyong natutunan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bumuo ng iba’t ibang pangungusap Sumulat ng ibat ibang uri ng Sumulat ng ibat ibang uri ng
araw na buhay mula sa mga pang-araw araw na pangungusap tungkol sa pangungusap tungkol sa
gawain sa paaralan kahalagahan ng edukasyon. pagtutulungan ng pamilya
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga bantas na
ginagmit sa sumusunod na
pangungusap?
Pasalaysay, pautos, padamdam at
patanong
I. Pagtataya ng Aralin Punan ng wastong pananda ang
bawat patlang upang mabuo ang
diwa ng pangungusap. Isulat ang
iyong sagot sa sagutang papel.
1. Sino sino ang kasama mo sa
inyong bahay ____ 2. Magandang
umaga po ____
3. Maaari mo ba akong tulungan na
magbuhat ng aking mga labahin
____
4. Si Adora ay isang butihing ina
____
5. Mababait ang bagong kaklase ni
Miya kung kaya’t hindi siya
nahirapan sa unang araw niya sa
eskuwela ___

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

Prepared by: Noted:

MARX P. BLANCO DANTE S. LIONGSON, PhD


Teacher Principal IV

You might also like