Professional Documents
Culture Documents
ESP Lesson Plan 4 7th Lesson
ESP Lesson Plan 4 7th Lesson
I. Layunin:
Sa Araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa kapaligiran;
b. Naibabahagi kung ano ang tamang pangangalaga sa ating kapaligiran; at
c. Nakapagpapakita ng magagandang halimbawa ng pagiging responsableng
tagapangalaga ng kapaligiran.
II. Paksang Aralin
A. Paksa: “Kabataan, Katuwang sa Kalinisan ng Kapaligiran”
B. Sanggunian:
Learning Guide (ESP)
ESP book
C. Kagamitan
Powerpoint
Computer
Cellphone
D. PAGPAPAHALAGA
Pahalagahan ang kapaligira
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
a. Panalangin
b. Pagtatala
c. Pagbati
IV. Mga Gawain sa Pagkatuto
A. Pamamaraan
Balikan ang nakaraang talakayan sa pamamagitan ng pag tanung sa mga
mag-aaral ng mga piling katanungan tungkol sa nakaraang liksiyon.
1.Ano nga ang leksyon nung nakaraan?
2. Bakit natin kailanga ingatan ang ating likas na yaman?
3. Ano nga yong limang nakakabahalang pangyayari sa ating kapaligiran?
B. Pangganyak
Ang guro ay mag bibigay ng ilang katanungan tungkol sa pannaatili ng
kalinisan ng ating kapaligiran, at ang mga matatawag ay sasagutin ang
tanong ng guro.
1. Ano ang maari mong gawin sa mga batang nagkakalat ng basura sa inyong
paaralan?
2. Paano ka makakatulong sa pagpapanatili ng malinis na kapaligiran?
3. Kung hindi ka tutulong sa pagpapanatiling malinis ng kapaligiran sa inyong
paaralan, ano kaya angmaaaring mangyari?
4. Kaninong suliranin ang nakakalat na basura?
C. Pagtatalakay
Mag tatanung ang guro kung meron ba silang ediya sa leksyon bago niya
tatalakayin ang leksyon tungkol sa “Kabataan, Katuwang sa Kalinisan ng
Kapaligiran”
1. Tungkol saan ang leksyon kaya natin ngayon?
2. Meron ba kayong naiisip o ideya?
D. Pagbubuod
E. Pagsasagawa
Ang guro ay mag papaguhit sa mga mag-aaral ng mga gamit na pweding
gamitin sa pagpapanatili ng kalinisan ng kapaligiran.
Panuto;
Gumuhit kayo ng mga bagay nap wide gamitin sa pagpapanatili ng kalinisan ng
ating kapaligiran, kumuha ng lapis, papil at pangkulay, bibigyan ko kayo ng
limang minute para tapusin, at pagmatapos na lahat tatawag ako ng iilang mag-
aaral para ibahagi ang kanilang gawa.
F. Pagtataya
Sagutinang mga sumusunod na katanungan isulat ang tamang litra ng tamang sagot.
1. Ang mga sumuod ay maaril ma-recycle pa bukod sa isa.
a. Bote b. papel
c. diyaryo d. iniksyon
2. Ito ay proseso ng paggamit muli ng mga lumang bagay upang ito ay
mapakinabangan pa.
a. hazardous waste b. recycle