Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

School: GIBANGA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: GRADE TWO

Teacher: JULIET V. RECTO Learning Area: MATHEMATICS

Observation Date: APRIL 12, 2023 Quarter: 3RD

I. OBJECTIVES RPMS: KRA’S &


(Layunin) OBJECTIVES
A. Content Standard The learners demonstrates understanding
of continuous patterns using two
( Pamantayang
attributes
Nilalaman )
B. Performance The learner is able to apply knowledge of
Standard continuous patterns using two attributes
( Pamantayan sa
Pagganap )
C. Learning determines the missing term/s in a given
Competencies
continuous pattern using two attributes
(Pamantayan sa (any two of the following: figures,
Pagkatuto) numbers, colors, sizes, and orientations,
etc.) e.g. 1, A, 2,B,3,C,__,__
M2AL -IIIj - 3
D. Objectives 1. Natutukoy ang nawawalang kasunod
sa ibinigay na pattern
(Mga Layunin)
2. Napahahalagahan ang gamit ng
repeated pattern
3. Nakalilikha ng sariling pattern

II.CONTENT Pagtukoy o Pag-alam sa Nawawalang


(Nilalaman) Kasunod na Ibinigay na Pagsunod-sunod
(Repeated) Pattern
III.LEARNING
RESOURCES
(Kagamitang Panturo)
A. References Most Learning Competencies_
(Sanggunian)
Math 2
Learning Resources Pivot, Deped Commons Module
IV.PROCEDURES
(Pamamaraan)

A. Drill, review
previous lesson or
Alam kong ikaw ay handang handa na
present the new lesson
para sa ating bagong aralin ngayong
Objective 5
(Balik-aral sa araw, subalit ipapaalala ko muna ang ilan
nakaraang aralin at/o sa ating CLASSROOM RULES para sa Managed learner
pagsisimula ng bagong mas ikakaganda ng ating talakayan. behavior constructively
aralin) by applying positive and
non-violent discipline to
1. Umupo ng maayos habang nakikinig ensure learning-focused
sa guro environments
2. Magtaas ng kamay kung nais PPST 2.6.2 ( setting
sumagot o magsalita classroom rules )
3. Hintaying tawagin bago magsalita
4. Gumamit ng magagalang na Objective 8
pananalita katulad ng “po at opo”
Selected developed,
organized and used
appropriate teaching
and learning resources,
including ICT, to
address learning goals
PPST 4.5.2 ( video from
Ngayong alam mo na ang ating mga YT )
panuntunan sa ating aralin . Simulan na
natin ang ating aralin sa pamamagitan ng
pag-awit sa ALPABETONG FILIPINO.
Objective 1
Applied knowledge of
24) Alpabetong Filipino | Pop Babies - content within and
YouTube across curriculum
teaching areas
PPST 1.1.2
( Music and Filipino
Integration )
SAGUTIN
Objective 3
B. Establishing a ● Tungkol saan ang video?
purpose for the lesson Applied a range of
● Ano ang titik ang susunod sa teaching strategies to
(Paghahabi sa layunin letrang Mm? develop critical and
ng aralin) creative thinking, as
● Ano ang titik bago mag letrang
Cc? well as other higher-
order thinking skills
● Ano ang huling titik ng
Alpabetong Filipino? PPST 1.5.2

● Sa iyong palagay. Mahalaga bang


malaman natin ang tamang
pagkakasunod sunod ng
alpabeto? Bakit?
Ang video ay tungkol sa Alpabetong
Filipino. Mahalaga na ito ay malaman
mo dahil ito ay magagamit mo sa
pagsusulat at pagbabasa.
Mahalagang malaman mo ang
pagkakasunod sunod nito upang mas
madali mong maunawaan ang bawat
letra.

Ngayon naman ay nais kong


pagmasdan mo ang mga sumusunod.
C. Presenting
examples/instances of
the new lesson Objective 2
(Pag-uugnay ng mga Used a range of teaching
halimbawa sa bagong strategies that enhance
aralin) learner achievement in
literacy and numeracy
PPST 1.4.2

SAGUTIN Strategy : Pagbasa ng


mga halimbawa
● Ano ang iyong napansin sa aking
ipinakitang mga letra sa loob ng
kahon?
Magaling! Ang mga letra sa loob ng
kahon ay nagpapakita ng pattern.

PATTERN
- paulit ulit na disenyo
HALIMBAWA

Objective 7
Planned managed and
Mapapansin na may pattern ang implemented
pagkakaayos ng titik Dd at Ee. Ang developmentally
pattern ay 2 Dd bago ang letrang Ee. sequenced teaching and
learning processes to
meet curriculum
requirements and varied
teaching contexts
Mapapansin na may pattern ang
pagkakaayos ng mga numero. Ang PPST 4.1.2
pattern ay 1,2, 3.

Mapapansin na may pattern ang


pagkakaayos ng mga kulay. Ang pattern
ay dilaw, pula, dilaw, pula.

D. Discussing new Ang kulay, mga titik, numero at hugis ay


concepts and ilan lamang sa maaari nating gamitin
practicing new skills #1 upang makalikha ng pattern. Objective 1
(Pagtalakay ng bagong Ang pattern ay ginagamit sa Applied knowledge
konsepto at paglalahad pagdidisenyo sa ating bahay upang mas
ng bagong kasanayan magandang tingnan, sa pagdidisenyo ng of content within and
#1) mga damit, panyo carpet at iba pang across curriculum
kagamitan. teaching areas
PPST 1.1.2
HALIMBAWA ( ARTS Integration )

Kaya naman mahalagang matutunan mo


ang mga pattern dahil maaari mo ding
magamit ito sa paglikha ng disenyo sa
iyong mga likhang sining.
Ngayong alam mo na kung ano ang
pattern at gamit nito sa ating pang-araw-
araw na buhay, tumungo na tayo sa ating
mga gawain.

GAWAIN BILANG 1 Objective 9

Isulat o Iguhit sa iyong whiteboard ang Designed, selected,


nawawalang kasunod sa ibinigay na organized and used
pattern. Hintaying ang aking GO bago diagnostic, formative
ipakita ang sagot. and summative
assessments strategies
consistent with
curriculum
requirements
PPST 5.1.2
E. Discussing new GAWAIN BILANG 2
concepts and Objective 9
Punan ang bawat patlang ng nawawalang
practicing new skills #2 Designed, selected,
bilang sa bawat set upang mabuo ang
(Pagtalakay ng bagong mga sumusunod na pattern. organized and used
konsepto at paglalahad diagnostic, formative
ng bagong kasanayan and summative
#2) 1. 15, 20, 25 ______, 35, ___, 45 assessments strategies
consistent with
2. 47, 53, 60, ______, _______, 87 curriculum
3. 24, 29, 34, _____, ____, 49 requirements

4. 50, 56, 62, _____, ______, 80, 86 PPST 5.1.2

5. 10, _____, 30, _____, 50, 60


GAWAIN BILANG 2
Isulat o Iguhit sa iyong whiteboard ang
nawawalang kasunod sa ibinigay na
pattern. Hintaying ang aking GO bago
ipakita ang sagot.

F. Developing GAWAIN BILANG 3


Mastery Objective 2
Bumuo ng 5 pangkat. Umupo kasama ng
(Tungo sa Formative mga kagrupo. Bibigyan ko ang bawat Used a range of teaching
Assessment) pangkat ng 1 kahon. Sa aking hudyat, strategies that enhance
buksan ang kahon at buuin ang pattern. learner achievement in
literacy and numeracy
Idikit sa 1/4 sheet of manila paper ang
pattern na nabuo at ilagay ito sa pisara. PPST 1.4.2

Strategy : Pagbuo ng
pattern gamit ang mga
letra at numero.
Objective 4
Managed classroom
LMMLMML
structure to engage
learners, individually or
in groups, in
5 10 15 20 25 30 35
meaningful, exploration,
discovery and hands-on
activities within a range
of physical learning
environments
PPST 2.3.2

G. Finding practical GAWAIN BILANG 4


applications of
Pumili ng isa sa mga sumusunod na titik Objective 6
concepts and skills in
ng nais at kaya mong isagawa ayon sa
daily living Used differentiated,
iyong interes. Gawin ito sa sagutang
developmentally
(Paglalapat ng aralin sa papel.
appropriate learning
pang-araw-araw na
A. Gumawa ng slogan tungkol sa experiences to address
buhay)
tamang gawi ng pamilya. Gawing learner’s gender, needs,
disenyo ang pattern na iyong strengths, interests and
natutunan. ( Health Integration ) experiences.
PPST 3.1.2
B. Gumuhit ng mesa o anumang
bagay na nais. Lagyan ito ng
Objective 1
disenyo sa pamamagitan ng
pagguhit ng pattern. Applied knowledge
of content within and
across curriculum
teaching areas
PPST 1.1.2

H. Making Ano ang pattern? Objective 3


generalizations and
Bakit ito mahalaga? Applied a range of
abstractions about the
teaching strategies to
lesson
develop critical and
(Paglalahat ng aralin) creative thinking, as
well as other higher-
order thinking skills
PPST 1.5.2
I. Evaluating learning Piliin ang titik ng tamang sagot upang
mabuo ang pattern. Isulat ang iyong Objective 9
(Pagtataya ng aralin)
sagot sa sagutang papel. Designed, selected,
organized and used
diagnostic, formative
and summative
assessments strategies
consistent with
curriculum
requirements

. PPST 5.1.2
J. Additional activities Piliin ang titik ng tamang sagot upang
for application or mabuo ang pattern. Isulat ang iyong
remediation sagot sa sagutang papel.
(Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
at remediation)

Isulat ang titik T kung wasto ang


isinasaad ng pangungusap at M kung
hindi.

1. Ang pattern ay paulit ulit.


2. Ang pattern ay ginagamit lamang sa
pagdidisenyo ng bahay.
3. Mahalaga ang pattern dahil ito
maaaring gamitin sa pagdisenyo ng mga
kagamitan.
4. Mga numero, at titik ng alpabeto
lamang ang maaaring magamit sa
paglikha ng pattern.
5. Maaari nating makita ang mga pattern
sa iba’t ibang kagamitan natin sa bahay.

Prepared by:

JULIET V. RECTO
Teacher I
Noted by:

NATALIA A. ANDAYA
Principal I

You might also like