Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Schools Division of City of Sto. Tomas
District of Sto. Tomas South
STO. TOMAS SOUTH CENTRAL SCHOOL
San Pedro, Sto. Tomas, Batangas

Banghay Aralin sa Matematika 1


Daily School Sto. Tomas South Central Grade 1
Lesson Teacher Giselle D. Navarez Quarter 4th Quarter
Log Date May 17 2023 Subject MATEMATIKA

I. Layunin
1. Nasasabi ang wastong oras gamit ang analog na orasan.
2. Naisusulat ang wastong oras gamit ang analog na orasan.
II. Nilalaman Wastong Pagsasabi at Pagsulat ng Oras Gamit ang Analog na Orasan
III. Kagamitan
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3. Karagdagang Matematika Q4 Week 3
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
4. Integrasyon ESP-Pagpapahalaga sa Oras
B. Iba pang kagamitang PowerPoint Presentation, tsart
panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik –Aral sa Panuto: Isulat ang tamang buwan at araw ayon sa tamang pagkakasunod-
nakaraang Aralin o sunod.
pasimula sa bagong
aralin Linggo, ____________, ____________ Miyerkules, ____________
____________ Sabado

____________, Pebrero, ____________ Abril, Mayo, ____________,


____________, Agosto, ____________, ____________, ____________,
Disyembre

B. Paghahabi sa Pagbuo ng puzzle


layunin ng aralin Tumingin sa ilalim ng inyong upuan at hanapin ang parte ng ating puzzle.
*Integrasyon Idikit ang mga ito sa pisara upang mabuo ang larawan.

Saan nyo ginagamit ang inyong oras sa mga araw na wala tayong pasok?
*Magkaroon ng maikling pagbabahagi

C. Pag- ugnay ng mga Basahin at intindihin ang suliranin.


halimbawa sa Nag-umpisang magbasa si Alyssa ng kanyang aklat sa oras na 4:00 ng
bagong aralin hapon. Huminto siya pagkalipas ng isang oras. Anong oras siya huminto sa
pagbabasa?
Solusyon 1:
Ang oras ng pag-umpisa ni Alyssa na magbasa ay 4:00 ng hapon.
Huminto siya 1 oras mula 4:00. Kaya, dadagdagan ng 1 ang 4. Kaya, Ika-
5:00 ng hapon huminto sa pagbabasa si Alyssa.
Solusyon 2:
Ayon sa orasan, ika-5:00 ang sunod sa ika-4:00. Kaya, huminto sa
pagbabasa si Alyssa ng ika- 5:00 ng hapon

Solusyon 3:
Malulutas ito sa pag-ikot ng kamay ng orasan. Karamihan sa mga
orasan ay may tatlong kamay: oras, minuto, at segundo. Ang maikling
kamay ay ang oras at ang mahabang kamay ay ang minuto at ang segundo.
May bilang sa loob ng orasan na 1 hanggang 12. Pakanan ang pag-ikot ng
kamay ng orasan. Ilagay ang maikling kamay ng orasan sa 4 at ang
mahabang kamay sa 12 upang ang oras ay 4:00. Kung nagsimulang umikot
ang minutong kamay mula 12 at pabalik muli sa 12, isang oras na ang
nakalipas. Kaya, ang maikling kamay ngayon ay nakaturo sa 5. Ang oras na
ipinakikita rito ay 5:00. Sa pagsasabi ng oras, basahin ang bilang kung saan
nakaturo ang maikling kamay. Siguraduhin na ang mahabang kamay ng
orasan ay nakaturo sa 12.

Ang oras ay maaaring isulat sa salita. Halimbawa, ika-lima o paggamit


ng bilang, halimbawa ika-5:00
Mga halimbawa:

1. Nagdidilig ng mga halaman tuwing Ika-walo ng umaga si inay


2. Naghahanda ng meryenda si ate tuwing Ika-siyam ng umaga
3. Gumigising tuwing Ika- apat ng umaga si lolo.
4. Nagluluto ng tanghalian si inay tuwing Ika-sampu ng umaga.
5. Kumakain ang mag-anak ng tanghalian tuwing Ika- labingdalawa ng
tanghali.
D. Pagtatalakay ng Panuto: Piliin ang tamang analog clock na nagpapakita ng hinihinging oras.
bagong konsepto

1. 3:00

2. 7:00
3. 11:00

4. 2:00

5. 6:00

E. Pagtatalakay ng Panuto: Tukuyin ang oras na pinakikita ng orasan. Piliin ang titik ng tamang
bagong konsepto at sagot.
paglalahad ng
bagong kasanayan

F. Paglilinang sa Panuto: Iguhit ang mahaba at maikling kamay sa tamang bilang na


Kabihasan ipinapahiwatig ng oras.
(Tungo sa
Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng Panuto: Tukuyin ang oras na ipinakikita ng bawat orasan. Isulat ang sagot sa
aralin sa pang araw patlang.
araw na buhay
(Group Activity)
*game

H. Paglalahat ng Paano ang paraan ng pagsabi ng oras?


Aralin - Sa pagsasabi ng oras, basahin ang bilang kung saan nakaturo ang
maikling kamay. Siguraduhin na ang mahabang kamay ng orasan ay
nakaturo sa 12.
V. Pagtataya Panuto: Kulayan ang mga orasan sa tamang kulay nito na ipinakikita ng
kanyang oras. Ang tamang kulay at oras ay nasa ibaba.
V. Karagdagang gawain Panuto: Gumuhit ng analog na orasan at iguhit o ipakita ang oras ng iyong
para sa takdang aralin pagpasok sa paaralan.
(Assignment)

Inihanda ni:

GISELLE D. NAVAREZ
Guro I

Sinuri ni:

MARIA LEILA P. CATAPANG


Punong Guro III
Sto. Tomas South Central Elementary School
Division of Sto. Tomas City

You might also like