Professional Documents
Culture Documents
DLL - FIL3 - Q4 - W2 - Napagsasama Ang Mga Katinig at Patinig Upang Makabuo NG Salitang Diptonggoedumaymaylauramos
DLL - FIL3 - Q4 - W2 - Napagsasama Ang Mga Katinig at Patinig Upang Makabuo NG Salitang Diptonggoedumaymaylauramos
DAILY LESSON LOG Teacher: ROSVIE APPLE C. BUENAVENTURA Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: May 8 – 12, 2023 (WEEK 2) Quarter: IKAAPAT
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng Nauunawaan ang ugnayan ng Nauunawaan ang ugnayan ng Nauunawaan ang ugnayan ng Nauunawaan ang ugnayan ng
simbolo at ng mga tunog simbolo at ng mga tunog simbolo at ng mga tunog simbolo at ng mga tunog simbolo at ng mga tunog
B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula,
talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may
tamang bilis, diin, tono, antala tamang bilis, diin, tono, antala tamang bilis, diin, tono, antala at tamang bilis, diin, tono, antala at tamang bilis, diin, tono, antala
at ekspresyon at ekspresyon ekspresyon ekspresyon at ekspresyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napagsasama ang mga katinig at Napagsasama ang mga katinig Napagsasama ang mga katinig at Napagsasama ang mga katinig at Napagsasama ang mga katinig
(Isulat ang code sa bawat patinig upang makabuo ng at patinig upang makabuo ng patinig upang makabuo ng patinig upang makabuo ng at patinig upang makabuo ng
kasanayan) salitang may diptonggo salitang may diptonggo salitang may diptonggo salitang may diptonggo salitang may diptonggo
F3KP-IVi-11 F3KP-IVi-11 F3KP-IVi-11 F3KP-IVi-11 F3KP-IVi-11
Mga Salitang may Diptonggo Mga Salitang may Diptonggo Mga Salitang may Diptonggo Mga Salitang may Diptonggo LINGGUHANG PAGSUSULIT
II. NILALAMAN QUIZ#2
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation,
Larawan Activity Card
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Lagyan ng tsek ang linya sa Pantigin ang bawat salita. Salungguhitan ang salitang may Pangalanan ang larawan ng Pagbibigay ng mga
o pasimula sa bagong aralin bawat bilang kung ang salita ay 1. araw ____ ____ klaster o diptonggo sa bawat salitang diptonggo. pamantayan sa pagsusulit
(Drill/Review/ Unlocking of may klaster o may kambal 2. apoy ____ ____ pangungusap. Isulat ang letrang K
difficulties) katinig. 3. baybayin ____ ____ _____ kung ito ay may klaster at letrang
__ 1. plato __ 6. kaklase 4. nanay ____ ____ D kung may diptonggo.
__ 2. Gripo __7. pamilya 5. baywang ____ ____ 1. Ang papel ay nasa ibabaw ng
__ 3. Klasrum __ 8. trak mesa.
__4. paaralan __ 9. trapik 2. Maayos na nakalagay sa plato 1.
__5. guro __10. blusa ang pagkain.
3. Maganda ang mga bulaklak sa
plorera.
4. Mamahalin ang hikaw na suot
ni Inay.
5. Nagpreno ang kotse nang may
biglang may tumawid sa daan. 2.
3.
4.
5.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumutulong ba kayo sa mga Tingnan ang larawan Nakakita ka na aba ng talon? Pagbibigay ng mga sagutang
(Motivation) gawaing bahay sa inyong Nasubukan mo na bang maligo papel sa mga bata.
tahanan? dito?
Anong mga tulong ang ginagawa
ninyo?
J. Karagdagang gawain para sa Sumulat ng talata ng mga bagay Sumulat ng talata na may tatlong
takdang aralin na ginawa mo na nakapagdulot (3) pangungusap tungkol sa
(Assignment) ng kasiyahan sa iyong mga magandang lugar na iyong
magulang. napuntahan. Bilugan ang mga
salitang may diptonggo.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
PERLITA M. PUYAT
Master Teacher I
Noted by:
LUDIVINA B. LAMEG
Principal II
I