Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

SCHOOL: CONGRESS GRADE 3

ELEMENTARY LEVEL:
SCHOOL
TEACHER: MS. MARJORIE T. LEARNING FILIPINO
BULOS AREA:
GRADE 3 TEACHING MAYO 16, 2023 IKAAPAT NA
DAILY LESSON DATE: QUARTER: MARKAHAN
PLAN TIME: 12:30-1:20 III- NARRA,
1:20-2:10 III-
CHECKED
BY MT IN-
DR. GELYN J.
DOMINGO
MAHOGANY, CHARGE:
2:10-3:00 III- MOLAVE

MARTES
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ang kakayahan at tatas at pagsasalita at
NILALAMAN pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at
Content Standard damdamin
Naipamamalas ang kakayahan at tatas at pagsasalita at
B. PAMANTAYAN SA pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at
PAGGANAP damdamin
Performance Standard
C. MGA KASANAYAN SA Nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap tungkol sa
PAGKATUTO iba’t ibang gawain sa tahanan, paaralan, at pamayanan
Learning Competencies (F3WG-IVe-f-5)
(LC CODE)
D. Layunin Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
a. nakikilala ang mga salitang kilos sa pag-uusap,
b. nabibigyang halaga ang paggamit salitang kilos, at
c. nagagamit ang mga salitang kilos sa pag-uusap.

II. NILALAMAN MGA SALITANG KILOS

III. MGA KAGAMITANG


PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Pahina sa gabay ng guro MELC-DBOW sa Filipino, pahina 19
2. Pahina sa kagamitan ng Modyul sa Filipino, pahina 3-6
mag-aaral
3. Pahina sa batayang aklat
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource (LR)

B. Iba pang kagamitang Powerpoint presentation, chalk at blackboard


panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Balik-Tanaw
aralin at/o pagsisimula ng Sabihin kung ang sumusunod na salita ay diptonggo o klister
bagong aralin 1. bughaw
2. produkto
3. sombrero
4. buhay
5. aliw

B. Paghahabi sa layunin ng Pagmasdan ang mga larawan, sabihin kung ano ang ginagawa
aralin ng mga tauhan sa bawat larawan:
C. Pag-uugnay ng mga Panoorin at pakinggan ang kwentong pinamagatang “Si Lot-
halimbawa sa bagong lot, Ang Batang Kulot”
aralin https://www.youtube.com/watch?v=T-Rpo9UWY4w

(Ibigay ang panuntunan sa panonood at pagkikinig bago


simulan ang tula:
 Umupo ng wasto.
 Ituon ang atensyon sa panonood at pakiki\nig sa
musika.
 Unawain ang pinanonood at pinakikinggan.)

Sagutin ang mga tanong:


1. Sino ang pangunahing tauhan sa tula?
2. Bilang isang mag-aaral sa ikatlong baitang, ano ang
naramdaman mo pagkatapos mong mapanood ang kwento ni
Lot-lot?
3. Ano-ano ang mga ginawa ni Lot-lot sa paaralan? Ano
naman ang kanyang ginagawa sa kanilang tahanan?
4. Dapat bang tularan ng isang batang tulad mo si Lot-lot?
Bakit?

D. Pagtalakay sa bagong Tumawag ng tatlong mag-aaral na maaaring magsadula ng


konsepto at paglalahad ng pag-uusap ng mag-anak sa loob ng tahanan. Sundan ang
bagong kasanayan #1 iskrip sa ibaba:

E. Pagtalakay sa bagong Talakayin ang usapan ng mag-anak sa pamamagitan ng mga


konsepto at paglalahad ng summusunod na katanungan:
bagong kasanayan #2 1. Ano-ano ang ginagawa ng mag-anak sa tahanan?
2. Ano ang ginagawa ni David sa paaralan? Sa pamayanan?
3. Anong katangian ng mag-anak ang pinapakita sa usapan?
4. Dapat ba silang tularan? Sa paanong paraan?
5. Ang mga sumusunod na salita ay mga salitang nabanggit sa
usapan ng mag-anak:
Naglalaba
Nagpaplantsa
Nagsusulat
Gumuhit
Hugasan
- Ano ang napansin ninyo sa mga salitang ito? Ano ang
ipinapakita ng mga salitang ito? Ano ang tawag natin sa
mga salitang ito?

Talakayin ang pandiwa

F. Paglinang sa kabihasaan Hatiin sa apat ang klase. Gawin ang mga sumusunod na
gawain na iniatas sa inyong pangkat. Bawat pangkat ay
mayroong walong minuto upang pag-isipan at paghandaan
ang presentasyon. May tig-dalawang minuto naman ang bawat
grupo upang ipakita ang kanilang presentasyon (output):

(Ibigay ang panuntunan sa pangkatang gawain:


 Pumunta sa grupo at umupo ng pabilog.
 Magbahagian ng ideya sa tahimik na paraan.
 Isaayos ang mga ideya at ipresenta ang output ng may
tiwala sa sarili.)

Pangkat 1: Isulat ang mga dapat gawin ng isang mag-aaral na


tulad mo sa loob ng paaralan.

Pangkat 2: Iguhit ang isang eksena sa pamayanan na


nagpapakita ng pagtutulungan.

Pangkat 3: Gumawa ng listahannna nagpapakita ng mga


naatang na Gawain sa bawat miyembro ng inyong pamilya sa
iyong tahanan.

Pangkat 4: Isadula ang nangyayari sa loob ng isang ospital

RUBRIK:
5 May pagkamalikhain, nasa ayos ang mga ideya, at may
kabuluhan ang nilalaman
4 May pagkamalikhain, may ideya ngunit may kakulangan
sa nilalaman
3 Simple at nasa ayos ang nilalamang ideya
2 May simpleng sining at nilalamang ideya
1 May simpleng sining ngunit hindi akma ang ideya

Ano-ano ang mga salitang kilos ang ginamit ng bawat pangkat


sa kanilang presentasyon?

G. Paglalapat ng aralin sa Ikaw ba ay isan mabuting mag-aaral? Ate o kuya sa inyong


pangaraw-araw na buhay tahanan at pamayan? Kung oo, sa paanong paraan mo
ipinapakita ang iyong pagiging mabuting mag-aaral sa
paaralan, o ate o kuya sa loob ng inyong tahanan at sa
pamayana?

H. Paglalahat ng aralin Ano ang pandiwa?


Magbigay ng halimbawa ng pandiwa.
I. Pagtataya ng aralin Panuto: Basahin at unawain ang talata. Piliin ang wastong
salitang kilos na bubuo sa talata. Isulat ang letra ng iyong
sagot sa papel.

Masaya at nagkakaisa ang aming pamilya. Lahat kami


ay 1. (A. nagpapaligsahan, B. nagtutulungan) sa paggawa
ng mga gawaing bahay. Tuwing umaga, maagang gumigising
si Inay para 2. (A. magbihis, B. magluto) ng aming almusal.
Si Itay naman ay 3. (A. nagaayos, B. naglalaba) ng mga
sirang kagamitan sa aming bahay. Si Ate ay 4. ( A.
nagwawalis, B. nagtatasa) sa aming bakuran. Sa loob ng
bahay ay naglalampaso ng sahig si Kuya. At ako naman
bilang bunso ang nagliligpit at 5. (A. naghuhugas, B.
naghahanap) ng aming pinagkainan.

J. Karagdagang Gawain para Gumupit ng mga larawan na nagpapakita ng mga gawaing


sa takdang-aralin at ginagawa ng isang batang tulad mo sa loob ng paaralan, sa
remediation loob ng tahanan, at sa inyong pamayanan. Lagyan ng isa
hanggang dalawang pangungusap ang bawat larawan gamit
ang salitang kilos na nararapat sa larawan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral ______ NARRA ______ TALISAY
na kakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ______ NARRA ______ TALISAY
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ______ Oo ______ Hindi
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ______ NARRA ______ TALISAY
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan ang
nasolusyonan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho ang nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like