Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
DIVISION OF LEYTE
Palompon National High School
Brgy.Central II, Palompon, Leyte

DAILY LESSON LOG


Guro Charlene O. Molina Asignatura Araling Panlipunan 8
May 10, 2023
Petsa/Oras 7:30-8:30 (USA), 10:45-11:45 (Guatemala), Markahan Ikaapat
1:00-2:00 (Canada)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa kahalagahan ng pakikipag-ugnayan at sama-
Pangnilalaman samang pagkilos sa kontemporaryong daigdig tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,
pagtutulungan at kaunlaran.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga Gawain, programa, proyekto sa antas ng
komunidad at bansa na nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,
pagtutulungan at kaunlaran.
C. Kasanayan sa Nasusuri ang pagsisikap ng mga bansa na makamit ang kapayapaang pandaigdig kaunlaran.
Pagkatuto AP8AKD-IVd-4
II. NILALAMAN Ang Kapayapaang Pandaigdig at Kaunlaran
KAGAMITANG Projector, manila paper, pentel pen, mga larawan ng mga pinuno
PANTURO
A. SANGGUNIAN DepEd Region X Module - Division of Gingoog City
B. IBA PANG
KAGAMITANG
PANTURO
III. PAMAMARAAN
BALITAAN Pag-uulat ng mga mag-aaral sa napapanahong balita
a. Balik-aral
____________ 1. Ito ay sangay na tagapagpaganap
____________ 2. Bansang ipinapangakong magbayad ng malaking halaga sa mga bansang
napinsala bilang reparasyon.
____________ 3. Pandaigdigang samahan ng mga bansa.
____________ 4. Pinagbatayan ang mga nilalaman ng Kasunduang Pangkapayapaan
____________ 5. Pangkat ng mga tauhang pampangasiwaan na nagpapatupad ng mga
gawaing pang-araw-araw.

MGA SAGOT:
1. SECURITY COUNCIL
2. GERMANY
3. LIGA NG MGA BANSA
4. FOURTEEN POINTS
5. SECRETARIAT

b. Paghahabi sa Layunin
ng Aralin
c. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong
Aralin
d. Pagtalakay ng Bagong Talakayin ang mga sumusunod na mga paksa:
Konsepto
Mga Kasunduang Pangkapayapaan

1
e. Paglinang sa Itala Ko!
kabihasaan Panuto: Matapos ang pag=aralan ang teksto, isulat ang mga hinihinging impormasyon tungkol sa
(Formative layunin ng Liga ng Bansa at United Nations, gayundin ang mabubuting naidulot ng organisasyon.
Assessment)
ORGANISASYON LAYUNIN NAGAWA/RESULTA

Liga ng mga Bansa

United Nations

f. Paglalapat ng aralin sa 3-2-1 Countdown


pang-arawaraw na Panuto: Punan ang sumusunod na kahon sa sagutang papel.
buhay

g. Paglalahat ng aralin Ang Samahan ng Mga Bansang Nagkakaisa ay isang kusang-loob na samahan ng malalaya
at nagsasariling mga bansa. Hindi ito pandaigdig na pamahalaan at hindi nito mapipilit ang
anumang desisyon ng isang bansang ayaw sumunod dito. Itinatag ito sa paniniwala na ang
mga nanalo sa digmaan ay makikipagtulungan sa pagtatamo ng lubos na kapayapaan sa
mundo.
h. Pagtataya ng aralin 1. Ang sumusunod ay dahilan kung bakit ikinagalit ng Germany ang mga probisyon sa Kasunduan ng
Versailles maliban sa
A. pagbayad ng Germany ng malaking halaga para sa reparasyon
B. pinalitan ang lahat ng kolonya ng Germany bilang Mandated Territory
C. pagbuo ng kasunduan sa pagitan ng mga delegado ng magkabilang panig
D. paniniwala ng Germany sa labis na pang-aapi batay sa nakasaad na mga probisyon dito

2. Alin sa sumusunod ang hindi napagtagumpayan na maisakatuparan ng Liga ng mga Bansa?


A. Pinangasiwaan nito ang iba’t ibang mandato.
B. Pinagbawalang gumawa ng mga armas ang Germany.
C. Napigilan nito ang digmaan sa pagitan ng Finland at Sweden.
D. Pinamahalaan nito ang rehabilitasyon ng mga sundalo pagkatapos ng digmaan.

3. Alin sa mga pinuno ang hindi kasama sa tinaguriang “The Big Four?”

A. David Lloyd George C. Woodrow Wilson


B. Edward Grey D. Vittorio Emmanuel Orlando

4. Anong kasulatan ang binalangkas ni Pangulong Wilson noong Enero 1918 na naglalaman ng mga layunin ng
United States sa pakikidigma?
A. Kasunduan sa Paris C. Liga ng mga Bansa
B. Labing apat na puntos D. Lihim na pakikipag- ugnayan
2
5. Alin ang hindi kabilang sa lihim na kasunduan na nilagdaan ng mga alyadong bansa maliban sa Great Britain
at France pagkatapos ng Unang Digmaang Pandaigdig?
A. Pabagsakin ang imperyong Ottoman
B. Hatiin ang kolonya at teritoryo ng Central Powers.
C. Lubhang pahinain ang hukbong sandatahan ng Germany.
D. Pagbabayarin ang Germany ng malaking halaga bilang repara syon sa mga bansang napinsala.
i. Takdang aralin
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-
aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. . Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon na
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni: Isinuri ni: Itinala ni:

CHARLENE O. MOLINA RENILDA T. AVELINO NOEMI S. CARLOBOS


Guro sa ESP/AP Master Teacher II- Filipino School Head IV

You might also like