Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

shAnnex 2B.1 to DepEd Order No. 42, s.

2016
School Cantilan National High School Grade Level 7
DETAILED Teacher Arnie A. Lumanao Learning Area ARALING PANLIPUNAN
LESSON
PLAN Teaching Dates and Time May 19, 2023 Set 1

I. LAYUNIN

Ang mga mag - aaral ay napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga hamon ng
pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy ng Silangan at TimogSilangang Asya sa Transisyonal at
A. Pamantayang Pangnilalaman
MakabagongPanahon (ika-16 hanggang ika-20 Siglo)

Ang Mag - aaral ay nakapagsasagawa nang kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at


B. Pamantayang Pagganap pagpapatuloy ng Silangan at Timog Silangang Asya sa Transisyonal atMakabagong Panahon (ika-16
hanggang ika-20 siglo)

Nasusuri ang matinding epekto ng mga digmaang pandaidig sa pag-aangat ng mga malawakang
C. Kasanayan sa Pagkatuto
kilusang nasyonalista ( hal: epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig sa pagtatag ng sistemang mandato
sa Silangan at Timog-Silangang Asya )
AP7KIS-IVe- 1.12

Ang Nasyonalismo at Paglaya ng mga bansa sa Silangan at Timog- Silangang Asya


II. NILALAMAN  Epekto ng mga Digmaang Pandaidig sa Pag-aangat ng mga malawakang kilusang nasyonalista
( hal: epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig sa pagtatag ng sistemang mandato sa Silangang
Asya)
KAGAMITANG PANTURO

References: Kong, A. & Domo, A. (2016). COOKERY MANUAL. Quezon City Philippines. Sunshine
A. SANGGUNIAN
Interlinks Publishing house, Inc.
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Magaaral
1. Textbook pages
2. Additional Materials from
learning Resource (LR)
portal
3. Mga Pahina sa Teksbuk * Asya: Pag - usbong ng Kabihasnan II. 2008.
Pp.322 - 345
4. Karagdagang https://www.youtube.com/watch?v=8icQgHsBGzg https://www.youtube.com/watch?v=XnQ_6h3VtR o
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
III. PAMAMARAAN

Balitaan Napapanahong issue o balita ukol sa hidwaan/sigalot ng mga bansa

a. Balik Aral/ Pagsisimula ng PANIMULANG PAGSUSULIT: Pasagutan sa mga mag-aaral ang paunang pagsusulit.Ipasuri kung
bagong aralin mayroon na bang naunang mga kaalaman sa paksa. Magsimula ka na. Itambal ang tinutukoy sa bawat
bilang sa mga salita sa kanang hanay. Isulat ang titik nito sa patlang sa kaliwa.

b. Paghahabi sa Layunin ng Magpanuod ng short-video clip patungkol sa digmaaan.


Aralin https://www.youtube.com/watch?v=8icQgHsBGzg

https://www.youtube.com/watch?v=XnQ_6h3VtR o
Gabay na katanungan;
1. Ano ang mensaheng nais iparating ng video o dokumentaryo?
2. Paano ipinakita ng mga Asyano sa SIlangan at Timog-Silangang Asya ang kanilang
pagtugon sa digmaang pandaigdig?
3. Nakabubuti ba ang pagsiklab ng digmaang pandaigdig sa mga bansa sa SIlangan at
Timog-Silangang Asya ang kanilang?
C. Pag-uugnay ng mga Paghawan ng balakid
Halimbawa sa Bagong Bigyang pansin ang mga salita na may kaugnayan sa aralin.
Aralin Pasagutan ang Talasalitaan I
• Digmaan
• Kilos-protesta
• Kaalyado
• Militarisasyon
• mandato
• racial equality
• kasunduan
• Axis Power

Pagbabasa ng teksto sa aklat


Gamit ang Teksbuk pahina 322 – 329, basahin at unawain ang nilalaman. Pagkatapos mabasa ang
teksto ipagawa ang kasunod na Gawain.

Tree Diagram
Lagyan ng wastong impormasyon ang sumusunod na bahagi ng tree diagram. Maaari mong kulayan
ang tree diagram upang maging kaakit-akit. Gawin ito sa isang malinis na papel o kuwaderno.

Pamprosesong mga tanong


1. Ano-ano ang nangyari sa Silangan at Timog-Silangang Asya bago at matapos ang Una at
ikalawang DIgmaang Pandaigdig?
2. Paano nakaapekto ang nasabaing mga digmaan sa mga tao at bansa ng Silangan at Timog-
Silangang Asya noon at sa kasalukuyan?
3. Sa nangyayaring mga kaguluhan sa mga bansa sa Silangan at Timog-Silangang Asya sa
kasalukuyan, nanaisin mo bang maulit pa ang isang digmaang pandaigdig?Bakit?
d. Pagtalakay ng Bagong A.Ang kasunod na Gawain ay ang Paghahambing.
Konsepto Paghambingin ang mga epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig at Ikalawang Digmaang Pandaigdig sa
pamamagitan ng Venn Diagram.

WW1 WW2

. Punan ang Cline ng mga kaganapan sa ikalawang digmaang Pandaigdigan sa Asya

Ikalawang Digmaang Pangdaigdig sa


Asya

e. Pagtalakay ng bagong konsepto


at bagong karanasan
f.Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang sumusunod na tanong. A. Ang Unang Digmaang Pandaigdig
(Formative Assessment) 1. Ano-ano ang kaganapan sa Asya bago sumiklab ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig?
2. Malaki ba ang naging papel ng relihiyon sa pagtataguyod sa kilusang nasyonalismo sa
Silangan at TimogSilangang Asya?
3. Bajit sumiklab ang Unang Digmaang Pandaigdig? Ano-ano ang naging epekto nito?
B. Ang Asya sa Gitna ng Dalawang Digmaan
1. Ano ang kaganapan sa mga bansang Asyano pagkatapos ng Unang Digmaang
Pandaigdig?
2. Bakit nagkaroon ng kasunduan ang mga bansa pagkatapos ng Unang Digmaang
Pandaigdig? Tungkol saa ito?

g. Paglalapat ng aralin sa Lokalisasyon / kontekswalisasyon


pang-araw-araw na
buhay
h. Paglalahat ng aralin Pagsunod-sunurin ang pangyayari

i. Pagtataya ng aralin

j. Takdang Aralin

IV. MGA TALA

V. Pagninilay

a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?


d. Bilang ng mga magaaral na
magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon na tulong
ng aking punongguro at
superbisor?

g. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni:

ARNIE A. LUMANAO
Teacher applicant

You might also like