Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

DAILY LESSON PLAN FOR MG TEACHING

Lesson Plans for Multigrade Classes


Grades I and II
Subject: Araling Panlipunan Quarter: Ikaapat Markahan Week: Unang Linggo
Grade Level Grade I Grade II
Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa konsepto ng distansya sa Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang
Pangnilalaman paglalarawan ng sariling kapaligirang ginagalawan tulad ng pansibiko bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling
tahanan at paaralan at ng kahalagahan ng pagpapanatili at komunidad
pangangalaga nito.
Pamantayan sa Nakagagamit ang konsepto ng distansya sa paglalarawan ng Napahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa
Pagganap pisikal na kapaligirang ginagalawan sariling pag-unlad at nakakagawa ng makakayanang
hakbangin bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling
komunidad
Kompitensi Nagagamit ang iba’t ibang katawagan sa pagsukat ng Natutukoy ang iba pang tao na naglilingkod at ang
lokasyon at distansya sa pagtukoy ng mga gamit at lugar sa kanilang kahalagahan sa komunidad (e.g. guro, pulis,
bahay (kanan, kaliwa, itaas, ibaba, harapan at likuran) brgy. tanod, bumbero, nars, duktor, tagakolekta ng
AP1KAP-IVa-2 basura, kartero, karpintero, tubero, atbp.)
AP2PKK IVa-2

Unang Araw
Layunin ng Aralin Magagamit ang iba’t ibang katawagan sa pagsukat ng Matutukoy ang iba pang tao na naglilingkod at ang
lokasyon at distansya sa pagtukoy ng mga gamit at lugar sa kanilang kahalagahan sa komunidad
bahay (kanan, kaliwa, itaas, ibaba, harapan at likuran
Paksang Aralin Paggamit ng iba’t ibang katawagan sa pagsukat ng lokasyon Pagtutukoy sa iba pang tao na naglilingkod at ang
at distansys sa pagtukoy ng mga gamit at lugar sa bahay kanilang kahalagahan sa komunidad
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (others) TM, TG, BOW, (others
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class
Use these letter icons to Describe the parts of the lesson (for example the  Ability Groups
show methodology and introduction), where you may address all grade levels as  Friendship Groups
assessment activities. one group.  Other (specify)
 Mixed Ability Groups  Combination of Structures
T - Direct Teaching
 Grade Groups

PG. 1 OF 7
G – Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
I - Independent T
. Pag-awit “Kumusta Ka”
Learning
A - Assessment  Itanong: Sino ang nasa kaliwa mo? Kanan?
 Sino ang nasa harapan mo? Likuran?
Pagpapakita ng larawan - Ano ang nasa kaliwa ng guro?
Ano ang nasa kanan ng pulis?
G T
Gr-1 Isulat/Iguhit ang mga bagay na makikita sa kanan ng  Sino ang tinulungan ng pulis?
inyong bahay/paaralan  Bakit niya ito tinulungan?
Gr-2 Isulat/Iguhit ang mga bagay na makikita sa likuran  Mabuti ba ang ginawa niya? Bakit?
ng inyong bahay/paaralan. (Pagpapakita ng larawan ng nars, bumbero at iba)
Gr-3 Isulat/Iguhit ang mga bagay na makikita sa kaliwa
ng inyog bahay/bahay
T G
Ano-ano ang iba’t ibang ginamit ninyo sa pagsukat ng Isulat kung sino ang tinutukoy sa pangungusap.
lokasyon at distansya? (See appendix 1, Q4,W1 D1)
I T
Gumuhit ng isang bagay na makikita sa kaliwa ng inyong  Sino-sino ang naglilingkod sa ating komunidad?
bahay.  Bakit sila ay mahalaga?
Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Magagamit ang iba’t ibang katawagan sa pagsukat ng Matutukoy ang iba pang tao na naglilingkod at ang
lokasyon at distansya sa pagtukoy ng mga gamit at lugar sa kanilang kahalagahan sa komunidad
bahay (kanan, kaliwa, itaas, ibaba, harapan at likuran
Paksang Aralin Paggamit ng iba’t ibang katawagan sa pagsukat ng lokasyon Pagtutukoy sa iba pang tao na naglilingkod at ang
at distansys sa pagtukoy ng mga gamit at lugar sa bahay kanilang kahalagahan sa komunidad
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, larawan, chart, worksheet TM, TG, BOW, larawan, chart, worksheet
Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activities
Hatiin ang klase ng 3.
Magkakaroon ng paligsahan. Paramihan ng sagot
 Sino ang nasa inyong kanan?.

PG. 2 OF 7
 Sila ang tumutulong sa pag-aapula sa apoy kapag may sunog.
 Ano ang nasa harapan ng upuan?
 Ano ang tawag sa gumagawa ng tinapay?
T G
 Iproseso ang gawain ng mga bata. Gr-1 Isulat ang pangalan ng nasa larawan

 Itanong: Ano-ano ang ginamit ninyo sa pagsukat Gr-2 Pagtambalin ang Hanay A at B
ng lokasyon at distansiya sa pagtutukoy ng mga .
gamit at lugar? (See appendix 2, Q4/W1/D2/Gr2)
I T
Panuto: Pag-aralan ang mga larawan. Sagutin ang mga  Iproseso ang gawain ng mga bata.
sumusunod na tanong..  Bakit mahalaga ang bumbero? pagsasaka?

(See appendix 1/Q4/W1/D1/G2


T I
Iproseso ang Gawain ng mga bata. Panuto. Isulat ang titik ng tamang sagot sa patlang.
 Ano-ano ang mga ginamit na pagsasabi ng
direksiyon? (See appendix 3 /Q4/W1/D2/G2)
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot nang mabuti ang mga tanong sa lingguhang Nasasagot nang mabuti ang mga tanong sa lingguhang
pagsususlit. pagsususlit.
Paksang Aralin Pagsagot nang mabuti sa mga tanong. Pagsagot nang mabuti sa mga tanong.
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, larawan, chart, worksheet TM, TG, BOW, larawan, chart, worksheet

Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activites

PG. 3 OF 7
( See appendix 2. Q4/Wk1/D3/G1) (See appendix 4, Q4/Wk1/D3/G2)

Mga Tala
Pagninilay

PG. 4 OF 7

You might also like