Professional Documents
Culture Documents
DLLA-esp8 - Linggo-4-1
DLLA-esp8 - Linggo-4-1
Paaralan: STA. MONICA INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: Ikaapat Petsa: May 4-5, 2023
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: LEA S. SANTIAGO Asignatura: ESP Linggo: 1 Sek: Rizal
Unang Araw
Pangalawang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
I. LAYUNIN ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na
mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa katapatan sa salita at gawa.
B. Pamantayan sa Pagganap aisasagawa ng magaaral ang mga angkop na kilos sa pagsasabuhay ng katapatan sa salita at gawa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang a. kahalagahan ng katapatan, b. mga paraan ng Nakikilala ang a. kahalagahan ng katapatan, b. mga paraan ng
Isulat ang code sa bawat kasanayan pagpapakita ng katapatan, at c. bunga ng hindi pagpapamalas ng pagpapakita ng katapatan, at c. bunga ng hindi pagpapamalas
katapatan Koda: EsP8PBIIIg-12.1 ng katapatan Koda: EsP8PBIIIg-12.1
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
II. NILALAMAN dalawang linggo.
Katapatan sa salita at sa gawa Katapatan sa salita at sa gawa
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
IV. PAMAMARAAN istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o “Ang pagsasabi ng tapat, pagsasama nang maluwat”. Naniniwala ka SUMMATIVE ASSESSMENT
Pagsisimula ng Bagong Aralin ba rito? Ano ang pagkakaunawa mo sa mensahe ng salawikaing ito?
Tunay bang nakatutulong ito na mapagtagal ang pagsasamahan?
Paano natin maisasagawa ito?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagkatapos ng gawaing pampagkatuto na ito,ang mag-aaral ay Pagkatapos ng gawaing pampagkatuto na ito,ang mag-aaral ay
inaasahang: 1. maipaliliwanang kung ano ang katapatan; 2. maiisa-isa inaasahang: 1. maipaliliwanang kung ano ang katapatan; 2.
ang mga paraan ng pagpapakita at hindi pagpapamalas ng katapatan; maiisa-isa ang mga paraan ng pagpapakita at hindi
at 3. mapahahalagahan ang mga pagpapamalas ng katapatan. pagpapamalas ng katapatan; at 3. mapahahalagahan ang mga
Unang Araw
Pangalawang Araw
pagpapamalas ng katapatan.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Ang katapatan ay ang pagmamahal sa katotohanan. Ang taong
Bagong Aralin matapat ay kinikilala hindi lamang sa kaniyang mga pananalita kundi
maging sa kaniyang kilos at pag-uugali. Ano-ano nga ba ang
kahalagahan ng katapatan? Paano maipakikita ito? Gayundin, ano-ano
ang maaaring maging bunga kapag hindi naman naipamalas ang
katapatang ito?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Talakayin: Katapatan sa salita at sa gawa
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Panuto: Pumili ng isa sa mga salawikain sa ibaba at sumulat ng
araw na Buhay repleksyon batay sa iyong napili. A. “ The truth will set you
free” B. “ Honesty is the best policy”
H. Paglalahat ng Aralin Panuto: Gamit ang akrostik, isulat sa bawat titik ng salitang
KATAPATAN ang kahulugan at kahalagahan ng pagsasabuhay
nito.
Unang Araw
Pangalawang Araw
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa patlang ang salitang TAMA kung wasto
ang isinasaad ng mga pahayag at MALI naman kung hindi
wasto. __________1. Nagdudulot ng alalahanin sa tao
ang pagiging matapat at totoo. __________2. Ang
panlilinlang ay nagpapakita ng pagmamahal sa
katotohanan. __________3. Ang katapatan ay sandigan at
pundasyon ng pakikipagkapuwa. __________4. Ang
pagiging matapat ay nakatutulong upang mapagyabong
ang pakikipag-ugnayan. __________5. Ang
pagsisinungaling ay isa sa mga napakahusay na paraan
upang ipakita ang katapatan.
2. Panuto: Ilagay sa patlang ang masayang mukha kung
nagsasaad ng katapatan sa kapuwa ang mga sumusunod
at malungkot na mukha kung hindi. _________1.
Tumutupad si Jolan sa usapan o pangako. _________2.
Binubuksan ni Noemi ang sulat ng kaniyang ate dahil
excited siya. _________3. Nakikinig ng tsismis si Aling
Selya para may makuwento din siya sa iba. _________4.
Sa tuwing may napupulot akong hindi sa akin, agad ko
itong isinasauli sa may-ari. _________5. Pinag-uusapan ng
magkakapitbahay ang pribadong buhay ng mag-asawang
Mike at Lovely.
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
V. MGA TALA
Unang Araw
Pangalawang Araw
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang
VI. PAGNINILAY maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Ihihanda ni: Binigyang-pansin ni: