Aralin4 1-5

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

AURORA A QUEZON ELEMENTARY SCHOOL

S.Y 2019-2020

Baitang Ikaapat Asignatura: Filipino - IV


GRADE 4 Guro Laila D. Hilig Markahan: Una
DAILY LESSON LOG HULYO 15-19, 2019 Sinuri ni:
Petsa/Oras ANNABELLE D. TINGSON
Principal
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN 07-15-19 07-16-19 07-17-19 07-18-19 07-20-19
ARALIN 4 1-5

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.

B. Pamantayan sa Pagganap Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan.


Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon.
Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto.
Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pagunawa ng mga impormasyon.
Nakasusulat ng talatang pasalaysay.
Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood.
Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento.

C. Mga Kasanayan sa F4PS- F4WG F4PU Ic- F4P


Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang Natutukoy ang panghalip pamatlig Nakasusulat ng balangkas ng Nakasusulat ng balangkas ng
( Isulat ang code sa bawat tungkol sa napakinggang magagalang na pananalita binasang teksto sa anyong binasang teksto sa anyong
kasanayan) recount sa iba’t-ibang sitwasyon Nagagamit ang panghalip pamatlig sa pangungusap o paksa pangungusap o
usapan at pagsabi tungkol sa sariling
karanasan

Pagsagot ng mga tanong Pagtukoy ng Pnaghalip Pamatlig Pagsulat ng balangkas sa Pagsulat ng balangkas sa
II. NILALAMAN Paggamit ng Magagalang Paggamit ng Panghalip Pamatlig sa anyong pangungusap o paksa anyong pangungusap o paksa
( Subject Matter) na Pananalita usapan

III. KAGAMITANG PANTURO


1. Mga pahina sa Gabay sa 62-64 65-66 66-68 69-71 72
Pagtuturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Pagbabaybay/Balik-aral Pagbabaybay/Balik-aral Pagbabaybay/Balik-aral Pagbabaybay/Balik-aral Pagbabaybay
Aralin o pasimula sa bagong Unang Pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Pagdikta ng mga salita Pagtuturo muli ng salita Pagsusulit na pangmasteri
aralin Balikan na ang nakaraang Ang mga tanong Balikan ang nakaraaang aralin Paggamit ng panghalip
aralin: Kailanan ng panghalip Ano ang magagalang na pananalitang pamtlig sa pangungusap
( Drill/Review/ Unlocking of
gamit ang graphic organizer dapat nating gamitin?
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng .Paghawan ng Balakid Pagganayak Pagganyak Pagganyak Kung Natutuhan
aralin (Motivation) Ipagawa ang TUKLASIN MO A Ipaawit Tingnan ang gamit sa paaralan May hardin ba kayong Sumulat ng talata na
p. 29 MAGAGALANG NA SALITA Paano m alagaan? inaalagaan sa paaralan? nagkukuwento ng mga ginawa
Tumawag ng mag-aaral upang Paano ninyo ito alagaan? ninyo sa paaralan. Guhitan
magbahagi ang panghalip na ginamit.
C. Pag- uugnay ng mga Pagganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung Hindi Natutuhan
halimbawa sa bagong aralin Sino ang kilala mong bayani? Ano ang natutuhan ni Efren sa Ipabasa ang flashcard na
( Presentation) Bakiy siya nagging bayani? pagtatanim ng halaman sa nakasulat ay
paaralan? panghaliip.Gamitin ito sa
pangungusap.
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin
konsepto at paglalahad ng Basahin ang isang kuwento Itanong: Pakinggan ang usapan ng Ipabasa ang teksto p.31 KM Ipabasa ang teksto at gabayan
bagong kasanayan No I tungkol sa isang tao may Tungkol saan ang awitin? magkaibigan. Tingna kung paano nila Itanong: ang bat bata sa paggawa ng
naiambag sa bayan Sino –sino ang dapat alagaan ang kanilang kagamitan. Anong katangian mayroon si balangkas
(Modeling)
TOMAS CAPILI nating igalang? Efren? Bigyan ng sapat na orasa.
SULTAN DEMASANGKAY-KO- Ikaw ba ay batang Nasa tsart Anong katangian mayron ang
RANAO magalang? dalawa na sina Dodo at Bino?
Sagutin ang mga tanong Tungkol saan ang usapan? Paghambingin sila
hinggil sa binasang kuwento Ano- anong salta ang nakadiin sa Pag-usapan ang nilalaman ng
usapan? teksto?
Magtalakayan
E. Pagtatalakay ng bagong Itanong Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo/Natin Pagtatapos
konsepto at paglalahad ng Sagutan sa pamamagitan ng Pangkatang gawain Pangkatang Gawain Magpakita ng mga halimbawa Talakayin ang balagkas at
bagong kasanayan No. 2. talaan ng impormasyon Pagpapakitang paggalang Pagbuo ng pangngusap gamit ang ng balangkas sa tsart kung paano gumawa nito
( Guided Practice) panghalip pamatlig. Talakayin kung paano ito
ginagawa.

F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo


(Tungo sa Formative Pamagat: ________ Umisip ng karanasan na Ipagawa: PAGYAMANIN NATIN KM Pagyamanin Natin KM p.33
Assessment ) Pangyayari: ____________ hindi mo ipinakita ang p.34
( Independent Practice ) _____________ paggalang.
_____________

Pangkatang Gawain Sumulat ng isang liham ng Pagsasapuso Pagsasapuso


G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang gusto mong sabihin paumanhin Ano ang bagay sa paaralan na hindi
araw araw na buhay kay Tomas Capili? masyadong naalagaan?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat


( Generalization) aralin? Paano maipakita ang Isaisip Mo p.36 Ano- ano ang dapat tandaaan Ano- ano ang dapat tandaaan
paggamit ng magagalang sa pagsulat ng balagkas sa pagsulat ng balagkas
na pananalita sa ibat ibang
sitwasyon?

I.Pagtataya ng Aralin Pagsasapuso Subukin Natin Subukin Mo Subukin Mo


Isapuso Mo KM p.36 Tukuyin ang panghalip pamatlig sa Ipagawa ang ISAISIP MO p. 35 Basahin ang maikling teksto a
pangungusap. KM sumulat ng balangkas sa
anyong pangungusap.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin
( Assignment)
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Inihanda ni:

LAILA D. HILIG Iniwasto nina:


Guro
JOHNELLIE A. ARANZADO MA.CRISANTA A. GOCHANGCO
Grade Chairman Master Teacher In Charge Pinagtibay ni:
ANNABELLE D. TINGSON
Punungguro

You might also like