Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 6

CODE MTB1Q2W5D1

MASUSING Paaralan Baitang


BANGHAY- Guro Asignatura MTB-MLE 1
ARALIN Petsa at Oras Markahan

I. LAYUNIN
The learner…
A. Pamantayang Pangnilalaman manifests beginning oral language skills to
communicate in different contexts.
The learner…
uses beginning oral language skills to
B. Pamantayan sa Pagganap
communicate personal experiences, ideas,
and feelings in different contexts.
MT1OLIIa-i-1.3
Talk about oneself and one’s personal
experiences (friends, favorite toys)
MT1VCDIIa-e-1.1
Use vocabulary referring to: - People
(Self, Family, Friends) - Animals -
Objects - Musical Instruments -
Environment
MT1ATRIIa-i-1.1
Listen attentively and react positively during
story reading.
MT1OLIIa-i-5.1
Listen and respond to others in oral
C. Mga Kasanayang
conversation.
Pampagkatuto/Layunin
MT1VCDIIa-i-2.1
Give meanings of words through:
a. realia
b. picture clues
c. actions or gestures
d. context clues*
MT1OLIIa-i-6.1
Participate actively during story reading by
making comments and asking questions.
MT1ATRIIa-i-3.1
Request more stories to be read to them.
MT1ATRIIa-i-2.1
Browse books read to them.
II. PAKSA :
Pag-unawa sa binasa:
a. Pagpapasigla sa Kaalaman: Nahuhulaan ang kuwento batay sa nalalaman tungkol sa mga
tauhan
b. Kasanayan sa Aklat at Paglimbag: Nakikipagtalastasan sa pamamagitan ng pakikipagsulatan
at pakikipag-usapan(book and print)
TEMA: AKO AT TRADISYON NG AKING PAMILYA
Ika-limang Linggo: Mga tao sa Pamayanan
Pamagat ng teksto.
III. MGA KAGAMITAN
Pahina 1 of 6
A. Sanggunian: CG 39-40; LM pah. 164-165; TX_______; LR portal ________

B. Iba pang kagamitang pampagtuturo: aklat, istrip ng mga salita, mga larawan,

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o Panimula

May ipapakita akong letra sabihin ninyo ang tunog nito.


Nn Ng Rr Pp Dd Hh Ww
Pagpapaunlad ng Talasalitaan

Salita o Konsepto Kahulugan batay sa Paraan ng Pagbibigay ng


Pagkakagamit sa Kahulugan
Kuwento
nagpamalas nagpapakita Gamitin sa pangungusap
hinablot hinila Magpakita ng larawan
makamit nakuha Gamitin sa pangungusap

B. Pangganyak
Itanong:
Ano ang inyong pangarap o gustong maging paglaki?

Magpakita ng larawan ng pulis.


Ano ang tungkulin ng pulis?
Sino ang gustong maglingkod o maging isang pulis?

C. Paglalahad ng Aralin
Sabihin:
May babasahin akong kuwento
Bago ko basahin ang kuwento. Ibigay ang pamantayan sa pakikinig.
Ipakita ang harap at likod na pabalat ng aklat at sabihin kung ano ang makikita dito.
Ipakilala ang may akda ng kuwento.
Basahin ang kuwento at magtanong ukol sa nilalaman ng bawat pahina at
magbigay ng tanong ukol sa susunod na pahina at hayaang magbigay ng sariling palagay o
hinuha ang mga bata. Gawin ito hanggang sa huling pahina ng kuwento.
Ang Munting Pulis
Ang batang si Celso ay isang batang may edad na labindalawang taong gulang pa
lamang ngunit nagpamalas na ng angking katapangan.
Isang araw pagpasok ni Celso sa paaralan, nakita niya ang isang lalaki na hinablot ang
bag ng isang pasaherong guro. Nanghingi ng tulong ang kawawang guro ngunit walang
tumulong sa kanya. Naawa si Celso sa sinapit ng guro. Lakas-loob na sinundan niya ang
magnanakaw at isinumbong ito sa pulis kaya nahuli ito.
Buong pasasalamat ng guro sa pulis at kay Celso. Dahil sa pangyayaring iyon ay naging
matindi ang pagsusumikap ni Celso sa kaniyang pag-aaral upang makamit ang pangarap niyang
maging isang pulis.
Pahina 2 of 6
D. Pagtalakay sa Aralin

Gawaing Pagpapaunawa (tungo sa pormatibong pagtataya #1)


Talakayan matapos basahin ang kuwento. Pangkatin sa apat ang klase.
Ibigay ang engagement activities bago simulan ang pagatanong.
1. Ano ang pangalan ng bata sa kuwento?
2. Saan pupunta si Celso?
3. Ano ang nakita ni Celso?
PANGKAT 1: Lights! Camera! Action!
Isadula ang pangyayari sa kuwento.

4. Ano ang ginawa ni Celso ng Makita ang magnanakaw?


5. Kanino humingi ng tulog si Celso?
Pangkat 2: Iguhit Mo!
Iguhit ang larawan ng pulis.
6. Ano ang ginawa ng guro ng maibalik ang bag sa kanya?
7. Ano kaya ang naramdaman ng guro sa ginawa ni Celso?
Pangkat 3:Kulayan mo Ako!
Kulayan ang naramdaan ng guro sa ginawang pagtulong ni Celso?

8. Kung ikaw si Celso sa kuwento, Gagawin mi rin ba ang ginawa niya? Bakit?
Pangkat 4: Isip! Isip!
Magbigay ng sariling pananaw ang bawat miyembro ng pangkat.

Itanong:
May napakinggan na ba kayong kuwento katulad ng kuwentong binasa?
Maari mo ba itong ibahagi sa klase?
E. Paglalapat

Bilugan ang katangiang mayroon si Celso.

Matapang magnanakaw

Tamad masikap

matulungin

Pahina 3 of 6
F. Paglalagom

Anong aral ang nakuha sa kuwento?


May karanasan ka bang katulad ng sa kuwento?
Ibahagi ang iyong karanasan tungkol sa pagpapakita ng pagtulong sa kapwa?

G. Pagtataya
Ipakita ang larawan ng mga karakter sa kuwento. Piliin ang katangiang ipinakita
ng bawat isa.

takot matapang
tamad madungis
matulungin mayaman

H. Karagdagang Gawain at/o Pagpapahusay


Iguhit sa loob ng bilog ang pangarap mo o gusto mong maging paglaki?

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nagtamo ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
gawaing pagpapahusay
(remedial)
C. Nakatulong ba ang
pagpapahusay (remedial)?
Bilang ng mag-aaral na
naunawaan ang aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
patuloy na
nangangailangan ng
pagpapahusay
(remediation)
E. Alin sa aking pagtuturo ang
naging epektibo? Bakit?
F. Ano-ano ang aking naging
suliranin na maaaring
Pahina 4 of 6
malutas sa tulong ng aking
punong-guro at superbisor?
G. Anong mga inobasyon o
lokalisasyon sa mga
kagamitan ang ginamit
/natuklasan ko na nais
kong ibahagi sa ibang
guro?

Pahina 5 of 6
MGA PAMAMARAAN MGA TALA / SUHESTYON / REKOMENDASYON
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin
ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang ng
Kabihasaan
( tungo sa Formative
Assessment )

G. Paglalahat ng Aralin

H. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin
at remediation

Pahina 6 of 6

You might also like