Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Department of Education

Region IV-B MIMAROPA


DIVISION OF PALAWAN

Pang-araw-araw na Tala sa pagtuturo sa ARALING PANLIPUNAN Grade 10- KONTEMPORARYONG ISYU (Daily Lesson Log DepEd Order No. 42,s.2016

Paaralan:____________________________________ Baitang/Antas: Grade 10


Guro: _______________________________________ Asignatura: Apan-Kontemporaryong Isyu
Petsa: Week 8 Markahan: Ikalawang Markahan
GRADES 1-12
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang kakayahan
Nilalaman sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaralay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
Pagganap
C. Kasanayan sa Naiisa-isa ang mga batas ng Nakapagpapahayag ng kahalagahan Nakapagpapamalas ng mga INTERVENTION
Pagkatuto isyung migrasyon sa bansang ng mga batas ng migrasyon sa iba’t-ibang dahilan na
Pilipinas. Pilipinas maaring sanhi ng paglikas ng
AP10MIG-IIi-10 AP10MIG-IIi-10 mga tao mula sa isang lugar.
AP10MIG-IIi-10
II. NILALAMAN A. Paksa: MODYUL 2- ISYUNG PANG-EKONOMIYA
Aralin 3: Migrasyon
1. Konsepto at Konteksto

B. Kagamitan: Mga Larawan, Laptop, LCD, Kompyuter, Manila paper, cartolina, pentel pen, strips
C. Sanggunian: 1. Araling Panlipunan
2. Araling Panlipunan ( Modyul)
Kagamitang Panturo
A. Sanngunian
1. Mga pahina sa gabay Pahina Pahina Pahina
ng guro
2.Mga pahina sa kagami- LM p LM p LM p
tang pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagami-
tan mula sa portal learning
resource
III. PAMAMARAAN
a. Balik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa nakalipasna Pagbabalik-tanaw sa paksang Balik-aralin ang mga
arali: tinalakay tungkol sa epekto ng tinalakay tungkol sa batas ng isyung benepisyo o epekto ng batas
migrasyon. migrasyon. ng lakas paggawa/OFW na
nagtatrabaho sa ibang panig
ng bansa/mundo
B. Paghahabi sa layunin
Ano ang OWWA? Magpakita ng Logo ng POEA Itanong sa mga mag-aaral
ang kani-kanilang pangkat
etniko.
C. Pag-uugnay ng mga Gawain I- JUMBLED Gawain I.Magpakita ng video Magpakita ng larawan ng
halimbawa sa bagong aralin LETTERS. Hatiin ang klase sa tungkol sa larawan ng mga di mga iba’t-ibang pangkat ng
2 at magpapaunahan sa pagbuo kanais-nais na mga kalagayan n tao kuna saan sila mas higit
ng mga ginulong letra na nasa gating mga OFW atpaano na nagnanais tumira tulad
envelope. natugunan n gating pamahalaan ng:
1.OVERSEAS WORKER (Mga Manggagawa sa Saudi Arabia 1. Mga mangingisda na
2.EMPLOYMENT AGENCY noong nagsarang mga oil nasa malapit sa
3.DAYOFF companies) pampang ng ilog o
4.WELFARE 1.http://int.search.myway.com/ dagat.
5.WORKERS search/video.jhtml? 2. Mga magsasaka na
6.EMPLOYER n=783a396d&p2=%5EBYC nakatira na malapit
7.VACATION %5Exdm008%5ETTAB02%5Eph& sa bukirin.
8.FLIGHT pg=video&pn=1&ptb=7390C9CD- 3. Mga mangangalakal
9.REMITTANCE 70AF-4F04-8C6F- na nakatira sa sento
10. DOMESTIC 576EC8B2A092&qs=&searchfor=v ng bayan.lungsod.
ideOS+ON+DOMESTIC+VIOLEN Gabay na tanong:
CE+IN+SAUDI+ARABIA&si=&ss 1.Ano ang maring isinasaad
=sub&st=hp&tpr=sbt&trs=wtt ng larawan?
2. Bakit doon sila nakatira sa
2. S+ON+DOMESTIC+VIOLE malapit ng kanilang
NCE+IN+SAUDI+ARABIA hanapbuhay?
&si=&ss=sub&st=hp&tpr=sb
t&trs=wtt

3.javascript:playVideo(7,'Tgb6v7A
6kKo')
D. Pagtalakay ng bagong Magkaroon ng talakayan Magpakita ng sipi tungkol sa
konsepto at paglalahad ng tungkolsa mahahalagang batas paglikas ng mga taga-ibang
bagong kasanayan#1 tungkol sa isyung migrasyon. tao mula sa lalawigan ng
Maaring buksan ang sumusunod Luzon patungo sa Palawan
na website para sa karagdagang partikular sa NARRA dahil
kaalaman tungkol sa batas sa programang pamahalaan
kaugnay ng migrasyon. ni pangulong Magsaysay.

https://www.iom.int/migration- https://en.wikipedia.org/
law wiki/Ramon_Magsaysay
https://www.iom.int/
international-migration-law

E. Pagtalakay ng bagong (SIPI tungkol sa mga batas ng


konsepto at paglalahad ng nagpupunta sa ibang bansa kasama (Magtalakay pa ng mga
bagong kasanayan #2 ng kanilang pamilya karagdagang sipi mula
Bagay na tanong: website na kahalintulad ng
1. Ano ang isinasasaad ng kaso ng mga taga-NARRA,
mga talata sa sipi? Palawan)
2. Ano ang nagiging dahilan
ng pagpunta ng isang
pamilya sa ibang bansa
tulad ng CANAdA?
3. Papaano nagiging
permanente ang
paninirahan ng mga
kababayan natn sa isang
bansa tuladng Canada
4. Bakit mahalaga ang mga
batas sa isyung migrasyon?

F. Paglinang sa kabihasaan Magpakita ng mga (Magkaroon ng malayang tanungan


(Tungo sa Formative mangagawang dapat na tugunan upang mas higit pa ang kaalamang
Assessment) ng mga batas tungkol migrasyon. mmakuha ng mga mag-aaral)
MAGDAGDAG NG SIPI MULA
WEBSITE
G. Paglalapat ng aralin sa GAWAIN I: TAYO AY
pang-araw-araw na Gawain. NASA KONGRESO!
Pangkatin ang klase sa 4.
Magbigay ng sipi tungkol sa
mga iba’t-ibang sitwasyon
ng mg mga isyung
migrasyon.
H. Paglalahat ng aralin Magpakita ng mga VIDEO
TUNGKOL SA MGA
napapanood kay TULFO
1.
I. Pagtataya ng aralin Ang guro ay maghahanda ng
ebalwasyon tungkol sa paksang FORMATIVE TEST FORMATIVE TEST
tinalakay upang mataya ang
kaalaman ng mga mag-aaral.
J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng pagsusuri at Gumawa ng reaksiyon tungkol sa
sa takdang aralin at sanaysay tungkol sa isyu tungkol isang isyu ng migrasyon tungkol sa
remediation sa isang babaing Pillipina na mga OFW ng Hongkong
nasangkot sa droga sa Indonesia. (LONGEVITY PAY/
TERMINATION PAY)
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng iba
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na nagpatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang panturo ang
nakatulong ng lubos? Paano
ito Nakatulong?

This material has been formulated for the benefit of the teachers and learners as reference to ease preparation of learning plan, yet, you are given the right to make some changes as your
locality/learners need but not the competencies. THANK YOU!

You might also like