Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 1

I.

LAYUNIN
A. Pamantayang Understands the nature and prevention of
Pangnilalaman common communicable diseases
B. Pamantayan sa Pagganap Consistently Practices Personal and
Environmental Measures to Prevent and Control
Common Communicable Diseases
C. Mga Kasanayan sa MELC :
Pagkatuto  Demonstrates ways to stay healthy and
( Isulat ang code sa bawat prevent and control common
kasanayan) communicable diseases. H4DD – llij – 13
 Identifies ways to break the chain of
infection at respective. H4DD – llij – 14 DAILY LESSON
II. NILALAMAN Mikrobyong Palipat- Lipat, Solusyon ang Itapat LOG
( Subject Matter) Daloy ng Impeksyon, Mabilis ang Aksyon
III. KAGAMITANG
PANTURO Paaralan: TINAPLACAN E.S Baitang /Antas: FOUR
A. Sanggunian Guro: JONNA C. VILLAN Asignatura: MAPEH
PANG-
1. Mga pahina sa Gabay sa Linggo: Ika-7 Markahan: IKALAWA
ARAW-
Pagtuturo Durasyon 50 minutos School Head: MERARDO S.
ARAW
2. Mga pahina NA
sa Kagamitang COMAYINGKING JR.
TALA SA
Pang Mag-aaral
PAGTUTURO
B. Iba pang Kagamitang Tsart, larawan, manila paper, pentel pen, laptop,
Panturo celphone, television, usb flashdrive, illustration
board, flashcards, pentel pen, bondpaper, printer,
Reflective questions
ink
for theby:learners to
Prepared
IV. PAMAMARAAN value taking care of
JONNA
one’s C. VILLAN
self, health
A. Balik –Aral sa nakaraang Balik-Aral:
Teacher
and safety 1 is an
Aralin o pasimula sa Magbalik aral sa nakaraang aralin sa
bagong aralin pamamagitan ng pagdudugtong ng salita. integration to ESP
( Drill/Review/ Unlocking of subject.
Checked by:
difficulties) Dugtungan ang salitang sakit:
Ang sakit
ay____________________ MERARDO S.
COMAYINGKING
Compose a slogan JR.
Drill: from a given stimulus
Ipabasa at ipatukoy kung ang nakasulat ay is an integration in
sakit na nakakahawa o di-nakakahawa sa School
English and Filipino
pamamagitan ng flashcard flow quick snap Head
drill.
Hal: asthama – di nakakahawa
COVID19 – nakakahawa…… atbp
B. Paghahabi sa layunin ng magpakita ng mga larawan ng sumusunod:
aralin  larawan na naghuhugas ng kamay
(Motivation) Using the prior
 nagpapabakuna
knowledge of different
 nag-ehersisyo
ways to demonstrates
 kumakain ng tamang nutrisiyon.
proper actions in taking
 larawan ng batang kumakain ng mga junk
care of one’s health
foods.
and safety from ESP
subject as springboard
Magtanong tungkol sa larawang kanilang nakikita.
to start the new lesson.
Demonstrates
- Ano ang ginagawa ng bata na nasa larawan?
- Bakit siya naghuhugas ng kamay, nag knowledge in ICT
ehersisyo at nagpapabakuna sa health integration by making a
center? self-made video clip to
-Sa isang larawan tama ba ang kinakain ng provide the concept and
bata na pagkain? Bakit? information relevant to
the lesson.
C. Pag- uugnay ng mga Pagpapakita ng isang video clip na nagsasaad ng
halimbawa sa bagong aralin konsepto at impormasyon tungkol sa aralin.
( Presentation) Hal.: paghuhugas ng kamay, pagiging malinis at
iba pa.

D. Pagtatalakay ng bagong Magtanong tungkol sa napakinggang teksto:

You might also like