Professional Documents
Culture Documents
DLP - Ap10 M2 1
DLP - Ap10 M2 1
DLP - Ap10 M2 1
GRADE
SCHOOL Atlu Bola National High School TEN
LEVEL
GRADE TEN
LEARNING ARALING
DAILY LESSON TEACHER Ian Eduard C. Adriano
AREA PANLIPUNAN
PLAN
DATE/
5/18/23 10:05-10:55am QUARTER FOURTH
TIME
I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay…
A. Pamantayang
ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamamayan at pakikilahok sa mg
Pangnilalaman
agawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad,
mapayapa at may pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay…
Pagganap
nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing
pansibiko at politikal ng mga mamamayan sa kanilang pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang Layunin:
code sa bawat
kasanayan) *Nasusuri ang kahalagahan ng pagsusulong at pangangalaga sa karapatang
pantao sa pagtugon sa mga isyu at hamong panlipunan.
nakapagpapaliwanag ng konsepto ng karapatang pantao at mga batayan
nito;
nakasusuri ng bahaging ginagampanan ng mga karapatang pantao upang
makatugon sa iba’t ibang isyu at hamong panlipunan; at
napahahalagahan ang aktibong pakikilahok ng mamamayan batay sa
kanilang taglay na mga karapatang pantao.
Subject Integration:
II. NILALAMAN
III. KAGAMITAN
G PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Araling Panlipunan
Gabay sa
Ikaapat na Markahan–Modyul 2: Karapatang Pantao
Pagtuturo
1|Page
2. Mga pahina sa
Kagamitang Araling Panlipunan
Pang Mag- Ikaapat na Markahan–Modyul 2: Karapatang Pantao
Aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan
mula sa
LRDMS
5. Iba pang
Kagamitang Powerpoint presentation
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik–aral sa
nakaraang Aralin o
pasimula sa bagong
aralin(Drill/Review/ Magtatanong sa mga nakalipas na talakayan.
Unlocking of
Difficulties
Elicit
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin Magpakita ng mga larawan at tukuyin kung ano ang mga ito. Magtanong kung ano
(Motivation) ang kaugnayan ng mga larawan sa tao.
Engage
C. Pag- uugnay ng
mga halimbawa sa Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng kanilang ideya at obserbasyon base sa
bagong aralin panutong ibinigay.
Presentation
D. Pagtatalakay ng Pagtalakay sa mga kahulugan ng Karapatang Pantao
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong Constructivism – Pagkuha ng mga ideya ng mga mag-aaral base sa
kasanayan No. 1 kanilang personal na karanasan at pananaw sa mga paksa.
Modeling
Collaborative – Pagtalakay na mula sa guro at mga mag-aaral.
F. Paglilinang sa
Kabihasan (Tungo
sa Formative Magtatanong ng mga sitwasyon o mga salita na umuugnay sa paksang natalakay at
Assessment ) ang mga mag-aaral ay tutukuyin ang nais na ipahiwatig.
(Independent
Practice)Explain
F. Paglalapat ng Magtanong sa mga mag-aaral “bilang kabataan, ano ang maaari mong gawin
aralin sa pang araw upang mapangalagaan ang iyong karapatang pantao”
araw na buhay
2|Page
(Application/Valuing)
Elaborate Idealism – Pag-ugnay sa mga sariling pananaw.
G. Paglalahat ng
Aralin Magtanong ng iilang mag-aaral upang sabihin ang kanilang natutunan sa
Generalization talakayan.
Pamantayan
Nilalaman (may kinalaman sa paksa) 12
Pagkamalikhain (orihinal na ideya at gawa) 5
Kalinisan 3
Kabuuan 20
J. Karagdagang
gawain para sa
Sa pamamagitan ng paghanap sa google, hanapin ang probisyon ng Article III nang
takdang aralin
Saligang Batas ng 1987 o “Bill of Rights”.
(Assignment)
Expand
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya ___ of Learners who earned 80% above
B. Bilang ng mag-
aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba
ang remedia? Bilang ___Yes ___No
ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mag
aaral na ___ of Learners who continue to require remediation
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga Strategies used that work well:
istratehiyang
pagtuturoang ___ Group collaboration
nakatulong ng lubos? ___ Games
Paano ito nakatulong? ___ PowerPoint Presentation
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Discussion
___ Think-Pair-Share (TPS)
___Use of Graphic Organizers
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
3|Page
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
Inihanda ni:
Ipinahanda ni:
Pinagtibay ni:
4|Page