DLP Ap10-M4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

DAILY LESSON PLAN

GRADE
SCHOOL Atlu Bola National High School 10
LEVEL
GRADE ___
LEARNING ARALING
DAILY LESSON TEACHER IAN EDUARD C. ADRIANO
AREA PANLIPUNAN
PLAN
DATE/
JUNE 6, 2023 8:25 – 9:15 am QUARTER FOURTH
TIME

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa:
Pangnilalaman(Conte sa kahalagahan ng pagkamamayan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko
nt Standard) tungo sa pagkakaroon ng isang pamayanan at bansang maunlad, mapayapa, at
may pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay:
Pagganap(Performanc nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga
e Standard) gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa kanilang sariling
pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang Layunin:
code sa bawat
kasanayan) Natatalakay ang mga epekto ng aktibong pakikilahok ng mamamayan sa
mga gawaing pansibiko sa kabuhayan, politika at lipunan.

Subject Integration:

 ESP – Napapahalagahan ang pakikilahok ng mamayan sa gobyerno


 Filipino – Nauunawaan ng mag-aaral ang talakayin
 ICT – Pag gamit ng PowerPoint presentation

II. NILALAMAN Papel ng Mamamayan sa Pagkakaroon ng Mabuting Pamamahala


A.PAKSA
III. KAGAMITAN Laptop
G PANTURO Television

A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Araling Panlipunan
Gabay sa Pagtuturo Ikaapat na Markahan- Modyul 4: Mabuting Pamamahala
2. Mga pahina sa Araling Panlipunan
Kagamitang Pang Ikaapat na Markahan- Modyul 4: Mabuting Pamamahala
Mag-Aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang

1|Page
kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang PowerPoint Presentation
Kagamitang Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik–aral sa Balik Tanaw
nakaraang Aralin o
pasimula sa bagong
aralin(Drill/Review/ Sa mga mag-aaral, muli nating balikan ano
Unlocking of ang gawaing pansibiko? Paano naipapakita
Difficulties ng

COT Indicator 6: Used


differentiated, developmentally
appropriate learning
experiences to address
learners’ gender, needs,
mamamayan ang kanilang gawaing
pansibiko sa politika? strengths, interests and
experiences.

B. Paghahabi sa Dapat Alam MO! COT Indicator 6: Used


layunin ng aralin differentiated, developmentally
(Motivation) Tukuyin kung mga sumusunod na sitwasyon appropriate learning
ay nagpapakita ng demokrasya ng isang experiences to address
mamamayan. learners’ gender, needs,
strengths, interests and
experiences.
C. Pag- uugnay ng Duty MO To!
COT Indicator 3: Applied a
mga halimbawa sa
range of teaching strategies to
bagong aralin Papel ng Mamamayan sa Pagkakaroon ng
develop critical and creative
Mabuting Pamamahala. Ano sa Palagay mo
thinking, as well as other
ang papel mo (Bilang Studyante) sa
higher-order thinking skills.
pagkamit ng mabuting pamahalaan?
D. Pagtatalakay ng Ano ang Democracy
bagong konsepto at Index?
paglalahad ng bagong
kasanayan Blg. 1 Ipaliwanag sa mga mag-aaral kung ano ang
Democracy Index at mga mahalagang COT Indicator 1: Applied
konseptong nakapaloob patungkol dito. knowledge of content within
and across curriculum teaching
areas

2|Page
E. Pagtatalakay ng Ano ang Corruption Perceptions Index?
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong Ipaliwanag sa mga mag-aaral kung ano ang
kasanayan Blg. 2. Korapsiyon at Corruption Perceptions Index
at mga konsepto na nakapaloon tungkol dito. COT Indicator 1: Applied
knowledge of content within
and across curriculum teaching
areas

F. Paglilinang sa Kami Naman! COT Indicator 4: Managed


Kabihasan (Tungo classroom structure to engage
sa Formative Bumuo ng Apat ng Grupo ng mag-aaral na learners, individually or in
Assessment ) kung saan sila naman tatayo bilang mga groups, in meaningful
(Independent kandidato sa SK Chairman at Kagawad kung exploration, discovery and
Practice) saan kayo ay maglalahad ng inyong mga hands-on activities within a
Plataporma para sa mabuting pamamahala. range of physical learning
environments
G. Paglalapat ng Demokrasya Mahalaga! COT Indicator 4: Managed
aralin sa pang araw classroom structure to engage
araw na buhay Bilang mag-aaral. Paano mo learners, individually or in
(Application/Valuing) mapapahalagahan o mapapangalagaan ang
groups, in meaningful
demokrasya na inyong tinatamasa?
exploration, discovery and
hands-on activities within a
range of physical learning
environments
H. Paglalahat ng Know your Duty! COT Indicator 3: Applied a
Aralin range of teaching strategies to
Batay sa ating nagging aralin, Anoo ang mga develop critical and creative
pagbabago sa nais mong makita sa atin thinking, as well as other
pamahalaan? higher-order thinking skills.
I. Pagtataya ng Aralin Dapat o HINDI Dapat? COT Indicator 9: Designed,
selected, organized and used
Isulat sa papel ang salitang Dapat kung tama diagnostic, formative and
ang diwang ipinahahayag ng sumusunod at
summative assessment
Hindi Dapat naman kung mali.
strategies consistent with
curriculum requirements.
J. Karagdagang I-Google Mo!
COT Indicator 8: Selected,
gawain para sa
developed, organized and used
takdang aralin Gamit ang Google search engine, Hanapin at
appropriate teaching and
(Assignment) Isulat sa Kwaderno ang Walong Katangian
learning resources, including
ng Mabuting Pamamahala ayon sa United
ICT, to address learning goals.
Nations Development Programme (UNDP).
V. MGA TALA
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na ___ of Learners who earned 80% above

3|Page
nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ___Yes ___No
ang remedia? Bilang
ng mag aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag
aaral na
magpapatuloy sa ____ of Learners who caught up the lesson
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang __
pagtuturoang Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? ___ Group collaboration
___ Games
___ PowerPoint Presentation
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Discussion
___ Think-Pair-Share (TPS)
___Use of Graphic Organizers
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group members’ cooperation in doing their tasks

F. Anong suliraninang ___ Bullying among pupils


aking nararanasan ___ Pupils’ behavior/attitude
sulusyunan sa tulong ___ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
ang aking punong ___ Science/ Computer/Internet Lab
guro at supervisor? ___ Reading Readiness
___ Lack of Interest among pupils

G. Anong gagamitang Planned Innovations:


pangturo ang aking ___ Interactive Videos
nadibuho na nais ___ Use of recycled/ real objects
kung ibahagi sa mga ___ Use of PowerPoint presentations
kapwa ko guro? ___ Use of manipulative materials

Inihanda ni:

Ian Eduard C. Adriano


Teacher III

4|Page
Ipinahanda ni:

Diane Raiza C. David


HT Designate -AP

Pinagtibay ni:

Ismael S. Delos Reyes


Punong Guro

5|Page

You might also like