Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

DAILY Paaralan PALANGUE 2 PRIMARY SCHOOL Baitang/ Antas UNANG BAITANG

LESSON LOG Guro KIESHIE D. ESTERON Asignatura MAPEH

Petsa/ Oras MAYO 29-HUNYO 2, 2023 Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Naipakikita ang kaalaman ng tekstura sa Nakalilikha ng tatlong dimensyong bagay gamit ang Nalalaman ang kabutihang dulot ng pag-eehersisyo sa Nakakasunod nang may pag-iingat sa mga tuntuning Naisasagawa ng maayos ang Gawain.

pamamagitan ng pagkilala ng isang tunog o iba’t- mga bagay sa paligid or mga recycled materials. pamamagitan ng pagtalon sa mga bagay na hindi pangkaligtasan sa sunog at iba pang panganib .

ibang tunog. gumagalaw.

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner… Demonstrates understanding of texture and 3-D The learner demonstrates the relationship of movement Demonstrate understanding of safe and responsible The learner demonstrates the relationship of movement

shapes, and principle of proportion and emphasis skills in preparation for participation in physical activities. behavior to lessen risk and prevent injuries in day-to-day skills in preparation for participation in physical activities.
demonstrates understanding of the basic concepts of
through 3-D works and sculpture. living
texture

B. Pamantayan sa Pagganap The Learner. . . Creates a useful 3-Dimensional object/sculpture using The learners performs movements in relation to a Appropriately demonstrates safety behaviors in daily The learners performs movements in relation to a

found objects and recycled materials. stationary or moving object/ person with coordination activities to prevent injuries. stationary or moving object/ person with coordination

sings songs to involve oneself and experience the

concept of texture

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Demonstrates awareness of texture by identifying Creates 3D objects that are well proportioned, Performs jumping over a stationary object several times Follows rules at home and in school. Demonstrates awareness of texture by identifying sounds

sounds that are solo or with other sounds. in succession, using forward- and- back and side-to-side that are solo or with other sounds.
Isulat ang code ng bawat kasanayan. balanced and show emphasis in design, like any H1IS-IVd-5
movement patterns PE1BM-IVf-h-14
MU1TX-IVe-2 of MU1TX-IVe-2
the following: a pencil holder, bowl, container,

using recycled materials like plastic bottles, etc.

A1PR-IVe

II. NILALAMAN LIGTAS AT RESPONSABLENG PAG-UUGALI

Pagtalon sa mga Bagay na Hindi Gumagalaw Performance Task


(Pagsunod sa Tuntuning Pangkaligtasan sa Sunog at iba
Kagamitan sa Paglikha ng 3D na Sining
Tekstura: Makapal o Manipis pang Panganib)

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC 245 MELC 275 MELC 315 MELC 341

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag- Learning Modules


Learning Modules Learning Modules Learning Modules
aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal

ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint , mga larawan Powerpoint , mga larawan Powerpoint , mga larawan Powerpoint , mga larawan

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Isulat ang O kung ang kagamitang ginamit sa 3- Panuto: Lagyan ng tsek (/) kung ang ipinapahayag ng Lagyan ng tsek (/) ang mga bagay na kailangan mo Balikan ang nakaraang mga aralin tungkol sa tekstura

aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. Isulat ang MNT kung ito ay may manipis na tekstura pangungusap tungkol sa panuto at alituntunin, ekis (X) upang maging ligtas ka sa sakit at sakuna. (Makapal at Manipis)
at MKT kung ito naman ay makapal na tekstura. dimensional na bagay ay tugma at H kung ang
naman kung hindi sang-ayon.

___________1. Pag-awit ng “Are You Sleeping” ng


kagamitang ginamit sa 3-dimensional ay hindi __1. Sundin ang alituntunin ng laro . 1. face mask
buong klase.
magkatugma. ___2. Basahin at pakinggang mabuti ang alituntunin.

___________2. Pag-awit ni Zep ng “Leron Leron 2. vitamins


___3. Makipagtulungan sa iyong kakampi upang
Sinta” nang mag-isa.
matapos agad ang laro.
1. plastik 2. cardboard 3.alcohol at sabon
___________3. Pag-awit ng Lupang Hinirang na may

saliw na tugtog.

3. Karton

B. Paghahabi sa layunin ng Pagmasdan ang mga larawan . Pagmasdan ang mga larawan . Masdan ang larawan ng aso. Pagmasdan ang mga larawan . Pagpapaliwanag sa mga dapat gawin ng mga mag-aaral

aralin sa tinakdang gawain.

Ano ang napansin ninyo sa mga larawan?

Ano-ano ang nasa larawan? Maaari ba itong gamitin

sa paper mâché? Bakit o bakit hindi?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang masasabi mo sa dalawang larawan? Anong mga kagamitan ang maaaring gamitin sa Ano ang nakita mo sa larawan? Basahin at unawaing mabuti ang isang halimbawa ng Performance task: Tingnan mabuti ang mga larawan sa

bagong aralin. paggawa ng paper mâché? anunsiyo sa ibaba. ibaba. Gupitin at ilagay kung saang hanay ito nabibilang.
Magagawa mo kaya ito?

Ano-anong mga disenyo ang maaaring likhain gamit


Anong tunog ang nalilikha ng dalawang patpat na
ang iba’t ibang mga bagay sa paligid tulad ng
pinagtatapik? Pabatid ng Barangay Graceville Makapal Manipis
recycled materials?

Manipis o makapal? “Magkakaroon ng brownout na tatagal ng tatlong araw.

Ang mga mamamayan na nakatira sa Barangay


Anong tunog ang nalilikha ng gitara?
Graceville ay dapat maghanda. Mag-ingat at manatiling

ligtas ang lahat”!


Manipis o makapal?
Ihanda ang mga sumusunod:

flashlight, rechargeable na ilawan o kandila

● batery

a at powerbank

● bigas,

pagkaing de-lata at inuming tubig

Paalala: Alisin sa saksakan ang de-kuryenteng

kagamitan at iayos ang mga kable nito. Mag-ingat sa

paggamit ng posporo at kandila. Ito ay maaring

pagsimulan ng sunog.

Alamin kung nauunawaan ang binasang anunsiyo. Piliin

ang tamang sagot sa loob ng ( ) panaklong.

1. Magkakaroon ng (lindol, brownout).

2. Tatagal ng tatlong (araw,oras) ang brownout.

3. Pinaghahanda ang mamamayan ng Barangay

(Graceville, Tungko).

4. Mag-ingat at manatiling (gising, ligtas) ang lahat.

5. Maghanda ng (inuming tubig, softdrinks).

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang unang larawan ay manipis ang tunog sapagkat Ang paper mâché ay salitang Pranses na ang ibig Ang pagtalon ay isang kilos lokomotor na kung saan ito Ang sunog ay madalas mangyari lalo sa panahon ng tag-

paglalahad ng bagong kasanayan #1 iisa ang naririnig samantalang sa ikalawang larawan sabihin ay “nginuyang papel” na gawa mula sa piraso ay maaaring isagawa ng mga tao o nilalang gamit ang init.

ay makapal ang tunog sapagkat dalawa o higit pa ng papel o durog na papel na idinidikit sa mga binti o paa nito.
Ang pagbaha ay taon taon na nating nararanasan dahil
ang tunog na naririnig. pamamagitan ng glue, starch, at pandikit.
sa pagkakalbo ng ating kagubatan at mga naipong
Sa musika, ito ay tinatawag na tekstura. basura sa daluyan ng tubig.

Ang lindol ay may dala ring panganib kaya’t

makabubuting ikaw ay maging handa.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Narito pa ang halimbawa: Dito sa Pilipinas, hindi pahuhuli ang mga Pilipino sa Narito ang halimbawa ng pagtalon sa mga bagay na hindi Ang mga sirang kable ng kuryente, naiwang gamit na

paglalahad ng bagong kasanayan #2 paggawa ng likhang sining. Ang bayan ng Paete sa gumagalaw: nakasaksak, napabayaang nakasindi na kandila o

pinaglaruang posporo ay madalas na nagiging sanhi ng sunog.


Laguna ay kilala sa larangan ng paggawa ng paper

mâché na tinatawag nilang taka.


Pag-aralan, unawain at sundin ang mga hakbang upang
Ang manipis_ na tekstura ay maririnig sa isahang maging ligtas ka sa oras ng sunog sa tahanan.

himig o tono ng instrumento.


Ang Fire Drill sa Tahanan
Halimbawa:

1. Ihinto ang ginagawa kapag narinig ang fire

alarm.

Ang makapal_ na tekstura ay maririnig sa Pagtalon sa lubid (jumping rope)


2. Gumapang palabas sa bahay.
dalawahang o higit pang himig o tono ng instrumento.

3. Lumakad palayo sa bahay.

4. Maghintay sa ligtas na lugar.

F. Paglinang sa Kabihasaan Masdan ang mga larawan. Gumuhit ng isang Lagyan ng tsek (/)kung ang bagay o gamit ay Magsagawa ng pagtalon sa lubid (jumping rope) sa isang Hanapin sa Hanay B ang mga larawang maaaring

magagamit sa paglikha ng isang tatlong dimensyonal lugar. Isulat kung ilang beses ito naisagawa. maging sanhi ng sunog na tinutukoy sa Hanay A.
(Tungo sa Formative Assessment) linya — sa patlang kung ang tunog nito ay manipis at
na paper mâché at ekis(X) kung hi ndi.
Hanay A Hanay B
dalawang linya ══ kung ang tunog naman nito ay

1. Dyaryo
makapal. Pagsukat ng kakayahan matapos isagawa ang jumping 1. sirang kable a.

rope. Lagyan ng tsek (/) ang angkop na hanay.

2. plantsa at charger b.
2. Bote Pamantayan Naisagawa Di-naisagawa

Naisagawa
3. kandila c.
ng 20 beses
3. Papel Naisagawa 4. naiwang lutuan d.

ng 15 beses

5. posporo e.
Naisagawa

ng 5 beses

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Alin sa mga larawan ang may manipis ang tunog. Paano mapagaganda ang isang paper mâché? May maganda bang maidudulot sa ating katawan ang Ano-ano ang mga dapat ihanda sa panahon ng Pagsagot sa gawain ng buong katapatan.

araw na buhay Lagyan ng ekis (x) ito. pagtalon? kalamidad o sakuna?

1. p i a n o _____

2. telepono _____

3. manok _____

4. relo _____

5. kampana ______

H. Paglalahat ng Aralin Punan ang mga patlang ng mga angkop na salita Punan ang bawat patlang ng tamang salita mula sa Punan ang bawat patlang ng tamang salita mula sa loob Punan ang bawat patlang ng tamang salita mula sa loob

upang makabuo ng makabuluhang talata tungkol sa loob ng kahon upang mabuo ang kaisipan ng aralin. ng kahon upang mabuo ang kaisipan ng aralin. ng kahon upang mabuo ang kaisipan ng aralin.

aralin.

recycled materials isagawa binti pagtalon


lalagyan ng lapis
dalawa tekstura isa
lalagyan ng barya ligtas sakuna
Ang _______ ay isang kilos lokomotor na kung saan ito
paper mâché maingat panganib
Pag ang tunog ay ______ ito ay manipis. At kung ang ay maaaring _______ ng mga tao o nilalang gamit ang
Ang ______________ ay isang likhang sining na Ang ________ o sakuna tulad ng sunog, bagyo, lindol,
mga _____ o paa nito.
tunog ay mahigit sa ______ ito ay makapal. Sa kung saan ginagamitan ng iba’t ibang pagputok ng bulkan at pagbaha ay mga pangyayaring

musika, ________________ katulad ng papel, lumang dyaryo, hindi natin inaasahan.

pandikit, plastik na bote, at makukulay na kagamitan


ito ay tinatawag na _______. Maari kang maging ______ sa mga ito kung ikaw ay
upang makalikha ng isang makabagong kagamitan
magiging alerto at susunod sa mga safety protocols.
tulad ng __________________ at

_____________________.
Maging _____ sa mga bagay na maaaring magdulot ng

sunog at iba pang panganib.

Maging alerto sa ating paligid at makinig upang maging

handa at ligtas sa _____.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan / ang manipis na linya o tuno g at // kung Gumuhit ng mangkok o lalagyan ng gamit ang mga Gumuhit ng bilog( ) kung tama ang pahayag sa bawat Iguhit ang masayang mukha kung ang pangungusap Pagwawasto sa mga sagot sa Gawain.

makapal. bagay na nakikita sa paligid. Lagyan ito ng pangalan, bilang at tatsulok( ) kung mali ang pahayag. ay nagsasaad ng pag-iingat mula sa sakuna at

disenyo, at kulay. malungkot na mukha kung hindi.


_______1. Hindi kailangan ng ating katawan ang pag-
1. orasan___ eehersisyo. _____1. Matakot habang lumilindol.

_______2. Ang paglundag at paglukso ay nakatutulong _____2. Umalis sa inyong tahanan kung may pagbaha.
2. kampana ___
upang maging mabilis ang pagkilos.
_____3. Pumunta sa ilalim ng mesa kapag lumilindol.

_______3. Lumukso sa taas na hindi kayang abutin.


3. gitara ___
_____4. Pagtawanan ang nasusunog na bahay.

_______4. Kailangan ang pag-iingat sa anumang


_____5. Laruin ang apoy ng kandila kapag nawalan ng
4. p a t – pat ___ gawain.
kuryente.

_______5. Kailangan ng bawat isa ang pag-eehersisyo.


5. piyano ___
.J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Magadala ng jumping rope bukas.

aralin at remediation

IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng

80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na

nangangailangan ng iba pang gawain para

sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi

mag-aaral na nakaunawa sa aralin.


____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na

magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:

nakatulong ng lubos? Paano ito


___Explicit Teaching ___Explicit Teaching ___Explicit Teaching ___Explicit Teaching ___Explicit Teaching
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:

na solusyunan sa tulong ng aking


___ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo ___ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo ___ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo ___ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo ___ Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo
punungguro at superbisor?

___ Di-magandang pag-uugali ng mga bata ___ Di-magandang pag-uugali ng mga bata ___ Di-magandang pag-uugali ng mga bata ___ Di-magandang pag-uugali ng mga bata ___ Di-magandang pag-uugali ng mga bata

G. Anong kagamitang panturo ang aking __Paggamit ng powerpoint presentation __Paggamit ng powerpoint presentation __Paggamit ng powerpoint presentation __Paggamit ng powerpoint presentation __Paggamit ng powerpoint presentation

nadibuho na nais kong ibahagi sa mga


__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
kapwa ko guro?
Prepared by: Reviewed by: Checked by:

Teacher I Master Teacher I Principal I

You might also like